ผู้เขียน หัวข้อ: +++ Clip Nissan March เต็มๆทั้ง CVT และ MT มาแล้ว +++  (อ่าน 34107 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
+++ Clip Nissan March เต็มๆทั้ง CVT และ MT มาแล้ว +++
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 23:21:19 »
เชิญรับชมตามอัธยาศัยครับ

เกียร์ CVT ก่อน
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=sKjCZIdnTIA[/youtube]

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=bY-mJKPOOx8[/youtube]

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=lgDrWUjfxg4[/youtube]

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=m3ThWDh8m30[/youtube]

เกียร์ MT

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=2sZEVdk3-bo[/youtube]

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=IuCKxs4m_nM[/youtube]

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=UVDlx1vY-v0[/youtube]
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: +++ Clip Nissan March เต็มๆทั้ง CVT และ MT มาแล้ว +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 23:22:33 »
ขอให้อย่าพลาด คลิปแรก ของเกียร์ธรรมดาครับ

และ อย่าเปิดลำโพงดัง

ถ้าลำโพงแตก ผมไม่รู้ด้วยนะเออ!

ออฟไลน์ yod artstu

Re: +++ Clip Nissan March เต็มๆทั้ง CVT และ MT มาแล้ว +++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 23:35:25 »
ใส่หูฟังอยู่ครับ ไม่ทันระวัง 55555++++ ;D
: )

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 23:46:42 »
ลงได้ถูกจังหวะเลยพี่แพน ง่วงนอนอย่างสูง สงสัยพรุ่งนี้เช้าค่อยดูดีกว่า

ปล และแล้วที่ผมแซวน้องเรื่อง เจ้ามาร์ชเนี่ย แซวไป ๆ มา ๆ พ่อออกเลย แต่ไม่รู้ให้ใคร รถมาตุลาคม (สีส้มซะงั้น)
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 00:23:56 »
แรงเกือบๆ แคมรี่ไฮบริดอีกแน๊ะ!! (ฮา!)

มาร์ชจ๋าาาาาาาาาาาาาาาาาา....

ซันนีี่ที่บ้านยังไม่เคยถึง 180 เลยนะจ๊าาา!!

;D

คิดตามนะคับ.... ขับไฮบริดแบบเนิบๆ บนบูรพาวิธีอยู่ที่ 175!
                        แล้วจู่ๆ...ก็มีกระจงน้อย.. ค่อยๆโผล่หน้ามาที่หน้าต่างคนขับ พร้อมกับยิ้มให้เล็กๆ แล้วแซงไปอย่าง ช้าๆ
                        ก่อนที่แคมจะตกใจ แล้วก็กด 185! แซงหน้ามาร์ชไปแบบ ช้าๆ เช่นเดียวกัน (ฮา!)

5555~ 5555~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2010, 00:27:04 โดย GivesZa »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 00:30:46 »
นึกภาพตามแล้ว ผมจะหาทางลงหรือถ้าไม่มีก็จะขับให้ช้าลง เวลากระจงน้อยแซงจะได้แซงไปไวๆ 555
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 00:39:23 »
สิ่งที่เหมือนกันเลย ของ ทั้ง กระจงน้อย มาร์ชเรนเจอร์ และอีเจ้า แคมรี ฮีบิด

คือ อยากได้ jerk พวงมาลัยเล่น ณ ความเร็วเท่านั้นเชียวละ

หลุดลงไปกองกับพื้นถนนได้โดยฉับพลันเลยนะนั่น

(ตา Give ล่อซะเห็นภาพเชียว)

ออฟไลน์ raulowen

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 00:42:01 »
Commander Cheng ชอบดู star wars เหรอ  ;D

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 04:10:16 »
ขอบคุณสำหรับคลิปแจ่มๆครับ

ขอยืนยันว่าคลิป 1 เกียร์ MT กรุณาเบเสียงลำโพงจะเป็นการดีมากครับ
ผมนั่งฟังจากหูฟัง ฟังๆไปตื่นเลย
ฮ่าๆๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 07:56:05 »
แรงจริงๆ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:22:22 »
เมื่อวานก็เจอเจ้ามาร์ทเรนเจอร์ ที่เส้นพระรามห้า พอมันเห็นรุ่นพี่ทีด้าจี้ตูดมา พี่แกกดซะ 160 ผมดูไมล์รถผมไม่ผิดแน่ๆครับ
ไมล์รถผมแตะ 160 ผมยังดมควันเจ้ามาร์ทอยู่เลย รถแตนๆนะนั่น.....น่ากลัวจริงๆ เครื่องพันสองเนี่ย คิดว่าน่าจะเป็นเกียร์ธรรมดาครับ
เพราะไม่เห็นป้าย CVT แปะด้านหลังรถ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:43:18 »
ติดเทอร์โบได้ไหมครับ คงจะทะลุ 200 แน่ๆเลยครับ เครื่อง 1.2 แรงจริงๆครับ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:53:29 »
เดี๋ยวเย็นนี้จะกลับไปดู ขอบคุณมากครับ

ปล.ถามหน่อยครับ ปกติตอนถ่ายคลิป ใช้กล้องประเภทไหนถ่ายครับ กล้อง VDO หรือกล้องถ่ายรูป
     แล้วใช้โหมด VDO และเป็นไปได้มั้ยครับ ที่อนาคต จะได้ใช้กล้อง HD ที่เอาไปถ่ายที่จีนอ่ะครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:56:01 »
Mario March สุดยอดจริงๆ คับ จิ่วแต่แจ๋วแฮะ
ขอให้ Nissan ออกตัว Supercharger มาเถิดนะ นะ นะ

ขอบคุณ พี่จิม พี่แพน กล้วย และทีมงานทุกคน กับคลิปอันทรงคุณค่า
คิวต่อไป รอ Honda eco car ว่าจะเป็นยังไง หุหุหุ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:59:30 »
เดี๋ยวเย็นนี้จะกลับไปดู ขอบคุณมากครับ

ปล.ถามหน่อยครับ ปกติตอนถ่ายคลิป ใช้กล้องประเภทไหนถ่ายครับ กล้อง VDO หรือกล้องถ่ายรูป
     แล้วใช้โหมด VDO และเป็นไปได้มั้ยครับ ที่อนาคต จะได้ใช้กล้อง HD ที่เอาไปถ่ายที่จีนอ่ะครับ

เราพร้อมจะใช้กล้อง HD ครับ

แต่ปัญหาคือ

1. อยากได้กล้อง Full HD ราคาไม่แพงนัก หรือถ้า แลก บาเธอร์ แอ็ด กันได้ ก็ยิ่งดี ค่ากล้องเนี่ย จะว่าไปแล้ว
ลงโฆษณา สัก 3 เดือน ก็พอดีหมดค่ากล้อง

2. คอมฯ ที่ใช้ตัดต่อ ของบ้านน้องๆ ในทีม spec ยังไม่แรงพอครับ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 12:09:57 »
ขอบคุณครับพี่จิม

"นี่คือรูปแบบของการพัฒนาที่แท้จริง"

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 13:38:14 »
ทำไมธิด้าไม่แรงแบบมีนาบ้างอะไม่เข้าจายยยยย รุ่นน้องแรงแซงรุ่นพี่เลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ KhunTon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 13:39:38 »
ขอบคุณมากมาย สำหรับผลงานดีๆขอรับกระผม ;D

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 13:45:40 »
อืมมม เต็มจอ

ออฟไลน์ firstzeng

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 14:06:50 »
HD หรือ Full HD อัพลงเว็ปนี่มีเหงื่อตกเลยนะครับ ลำพังแค่ .AVI ไฟลฺ์ธรรมดาเนี่ยยังนานเลย ถ้าไม่แปลงไฟล์ก่อนลง แต่ถ้าแปลงไฟล์แน่นอนละคุณภาพจะลดลง

เรื่องภาพี่ไฟล์แบบนี้ก็ดูรู้เรื่องอยู่ แต่จะติดในเรื่องเสียงมากกว่า เพราะไม่ได้ใช้ไมค์ เสียงบรรยากาศรอบข้างจะเข้ามาเยอะออกฟิวดิบๆ

แต่ถ้ารายการ The Cupe นี่น่าจะมีไมค์นะ เสียงจะได้ชัดๆ ส่วน คลิปพวกขับในรถนี่ดีแล้วจะได้ยินทุกอย่าง

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 14:14:05 »
ทำไมธิด้าไม่แรงแบบมีนาบ้างอะไม่เข้าจายยยยย รุ่นน้องแรงแซงรุ่นพี่เลย

สมรรถนะ Tiida มันแรงกว่า March นะ

แต่ถ้ายอดขายน้องมีนาสตาร์ทแรงกว่าเยอะ คริๆ

ออฟไลน์ birm@productive

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 15:15:46 »
SAAB 900S เครื่องสองพัน... ร้องจ๊ากกกกกก ยาวๆเลยครับ :'(

ถ้าคุณแน่ อย่าแพ้... มาชเรนเจอร์
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ birm@productive

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 15:18:02 »

เราพร้อมจะใช้กล้อง HD ครับ

แต่ปัญหาคือ

1. อยากได้กล้อง Full HD ราคาไม่แพงนัก หรือถ้า แลก บาเธอร์ แอ็ด กันได้ ก็ยิ่งดี ค่ากล้องเนี่ย จะว่าไปแล้ว
ลงโฆษณา สัก 3 เดือน ก็พอดีหมดค่ากล้อง

2. คอมฯ ที่ใช้ตัดต่อ ของบ้านน้องๆ ในทีม spec ยังไม่แรงพอครับ

เดี๋ยวนี้กล้องดิจิตอลระดับหมื่นต้นๆ ก็มีถ่ายวีดีโออัดเป็น HD เหมือนกันครับ

เปิดเป็น Torrent ดีกว่ามั้ย? ปล่อยให้โหลด... ทำเหมือนเวป Finalgear.com
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 16:04:03 »
SAAB 900S เครื่องสองพัน... ร้องจ๊ากกกกกก ยาวๆเลยครับ :'(

ถ้าคุณแน่ อย่าแพ้... มาชเรนเจอร์

หลายรุ่น หลายค่ายเลย ที่วิ่งไม่ถึง 180 !!!
1.2 จี๊ดจริงๆครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 16:15:03 »
march cvt clip4 หน้าp'่jimmy เหมือน..... เอ่ยชื่อมิได้อะ

(ตูจะโดนแบนไหมเนี่ย)
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 19:25:52 »
ฮาแตกตอนที่จิมมี่กรีดร้องว่า "บ้าไปแล้วววววว" มากครับ (ฮา)

เห็นคนรู้จักกันเพ่งเล็งอยากได้มาร์ช หลังจากที่ผมเคยลองนั่งยวบๆ ตอนเดือนมีนา แถวๆ CTW แล้วเหลือบไปดูราคา ต้องแจ้นบอกไปว่า "สอยมันเหอะ ท่าทางคุ้มเงิน"

ขืนเอาคลิปเกียร์ธรรมดาไปให้เจ้าตัวดู คนรู้จักคนอยากได้มาร์ชเกียร์ธรรมดาอย่างเร็วไวล่ะครับ (ฮา)

ป.ล. กล้อง Handycam ราคา หมื่นต้นๆ ก็ใช้ได้ครับ เป็น HD ด้วย เคยลองเทสต์กันมาแล้วครับ เสียอย่างเดียว เวลาเอาวีดีโออัพลง Youtube มันจะกินเวลานานมาก แถมเผลอ คุณภาพวีดีโอจะดร็อปลงไปด้วยครับ
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 19:31:11 »
ขอบคุณสำหรับคลิป ฮาๆนะครับ

"เครื่องพันสองได้ขนานนี้ขับเฮ...อะ" ;D

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 20:01:54 »
ขอบคุณนะครับ เพิ่งกลับมาดูที่บ้านครับ ดูเพลินดีมากครับ

อยากบอกด้วยความเป็นห่วงทุกท่านว่า เห็นคลิปแล้วอยากจะไปทดสอบความเร็วของรถตัวเอง
แนะนำว่า หาถนนโล่งๆ ถนนแห้งๆ และคาดเข็มขัดทุกครั้งก่อน Start นะครับ
 ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2010, 20:06:47 โดย udis »

ออฟไลน์ boyce

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 21:26:09 »
เรียบง่าย ได้ใจความ ยอดเยี่ยมมากครับ
ขอบคุณ และคุ้มค่าที่รอครับ
เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่าน ผลิตผลงานดี ๆ อย่างนี้
อีกต่อ ๆ ไป นาน ๆ นะครับ
 ;)

ออฟไลน์ ??????????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 22:11:44 »
ผมว่าถ้าถามว่านิสสันรุ่นอะไร  บอกว่ารุ่น "ขับไปเห๊อะะะะะะ" 

คนเล่นเวปนี้ร้อง อ๋อแน่นอน

นิสสันรุ่นขับไปเห๊อะะะะะะะ by ผู้การแพน