ผู้เขียน หัวข้อ: --เครื่องยนต์ 4สูบใหม่ของกระบะ Chevrolet สเปคมาโหดทีเดียว--  (อ่าน 6589 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
Chevrolet แนะนำเครื่องยนต์ใหม่สำหรับ NEW Silverado หลายรุ่น เครื่องไฮไลด์คือ 2.7L 310แรงม้า แรงบิด 470 Nm  ไม่แน่ใจว่าดีเซลหรือเบนซิน แต่ที่น่าสนใจคือไม่ใช้เทอร์โบแบบครีบแปรผัน แต่ใช้เทอร์โบแบบ twin scroll ที่ให้แรงบิดทอร์คมาแบบ Flat torque ใช้กันยาวๆตั้งแต่ 1500rpm - 4000rpm กันเลย รวมถึงใช้ระบบไอเสียแบบ Integral Exhaust Manifold ระบายความร้อนด้วยน้ำจับคู่กับเกียร์อัตโนมัติ 8สปีด คาดว่าเตรียมมาฟัดกับเครื่องยนต์ของฟอร์ดในปัจจุบันได้สูสีแน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2018, 18:08:54 โดย masuoka »

ออฟไลน์ JeansZ

ไปดูข้อมูลยอกว่าไม่ใช่ดีเซลครับแต่เป็น "แก๊ส"

ส่วนเครื่องดีเซลจะมี Duramax 6 สูบเรียง 3.0 ลิตร อีกบล็อกนึง
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Arado_kung

ไปดูข้อมูลยอกว่าไม่ใช่ดีเซลครับแต่เป็น "แก๊ส"

ส่วนเครื่องดีเซลจะมี Duramax 6 สูบเรียง 3.0 ลิตร อีกบล็อกนึง

เมกาเรียกเครื่องเบนซินว่า”แก๊ส”ครับผม ไม่ใช่เครื่องแก๊สในความหมายบ้านเรานะ อย่างเวลาเติมน้ำมันเค้าก็เรียกเติมแก๊สครับ

ออฟไลน์ tense

• Jr. Member
  • **
เป็นเครื่องเบนซีนครับ เมกันเรียกเบนซีนว่าแก๊สโซลีน เรียกสั้นๆว่าแก๊ส
วาล์วเทรนเค้าดูจะเจ๋งกว่าวีเทคอีกนะคับ มี3โหมดเลย :)

ออฟไลน์ recycleman

ดูจากแรงม้ากับแรงบิด เบนซินแน่นอน

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
Benzene

ออฟไลน์ SM.

ชอบไฟ 2 ชั้นแบบเดิมมากกว่า

รถเบนซินครับ