ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะออกกระบะไว้ขนของสักคัน เรโว่หรือดีแมก ดีครับ  (อ่าน 4269 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wangleehom

• Jr. Member
  • **
ใช้งานทั่วไป

ขนของเป็นหลัก

จะออกเป็น เรโว่ ของโตโยต้า หรือ ดีแมก ของอีซูซุ ดีครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
  มันก็ได้หมด

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ยี่ห้ออื่นก็ได้นะครับ
แต่ถ้าเป็นผม ขอเลือกดีแมค  8)

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ของผมเผื่อให้ผจกในบริษัทขับด้วย ตัวเองก็อาจเอาไปขับบ้าง
เลยเอาตัวปลอดภัยกลางๆ หวยเลยลงดีแม็คครับ รีโว่กั๊กความปลอดภัยเลยขอผ่าน

ยกสูงสเปซแค๊ป esc hdc cruise ฯลฯ โอเคเลย ลำโพงเซอร์ราวด์บนฝ้าด้านหลังด้วย
(เป็นรถที่ซื้อโดยไม่ได้ลองไม่ได้เห็นอะไรสักอย่างเลย
ชื่อแบรนด์ล้วนๆ ได้คันจริงมาแอบแปลกใจนิดๆ
แต่เก็บเสียงดีจริงๆครับ เก็บเสียงเข้ารถนะ ยังรองค่าย T อยู่ :-[)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ซื้อแบบหัวเดียวหรือเปล่าครับ ถ้าซื้อแบบหัวเดียว ลองต่อรองราคา Revo 2.8J ดูก่อน ถ้ามีส่วนลดหลายหมื่น (สัก 7 หมื่นถึงแสน) เอาตัวดีกว่าซื้อ Isuzu ครับ ได้อุปกรณ์มาครบเลย ส่วน Isuzu หัวเดียว โล้นมาก
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ JeansZ

กระบะขนของ ถ้าเป็น dmax ต้องเลือกตัว 3.0 ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ sharpux21

• Full Member
เดาว่าจขกท ไม่ต้องการความหรูหราจากกระบะคันนี้ ขอเพียงแค่คุ้มเงิน

ไป Revo Cab 2.4J สีขาวตัวถูกสุด ราคาตั้ง 5.72แสน   ซื้อสดไม่ผ่อน ลดแล้วเหลือ 510,000 

แถม ป.ชั้น 1+พรบ , กระบะไลน์เนอร์ , Flim Hikool , เบาะแค๊บ, กันชนท้าย , จดทะเบียน

ออฟไลน์ No Trespassing

ถ้ารุ่นล่าง ผมไปรีโว่ ได้ ABS/EBD และถุงลม 3 ใบครับ

ออฟไลน์ Sweettender

• Newbie
  • *
ซื้อมาขนของเป็นหลักไป Revo ดีกว่าครับ
2018 Honda Jazz S M/T
1989 Mazda 323 1.5 GLX M/T

ออฟไลน์ YenChar

ขนหนักเกิน 1 ตัน ไปรีโว่ ขนหนักๆแรงดีกว่า ขับสบายกว่ามาก

ถ้าขนไม่หนัก ขับดีแม็กซ์ถูกตังกว่า ประหยัดกว่า

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
เชิงพาณิชย์ สองยี่ห้อนี้อะไรก็ได้ครับ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ขนาดกระบะรีโว่เหมือนจะใหญ่กว่า ดีแม็กนะครับ ถ้าเน้นขนของ ผมมองรีโว่ครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ SM.

เชิงพาณิชย์ สองยี่ห้อนี้อะไรก็ได้ครับ

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
ถ้าขนหนัก หรือมีทางชัน ไม่แนะนำ 1.9 คับ รอบต่ำ ช่วงออกตัวไม่ค่อยมีกำลังคับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถามก่อนว่าจะเอาไว้ขนอะไรหละครับ  แต่ถ้าตอนเดียวรุ่นล่างๆ รีโว่ออกชั่นดีกว่านะ ดีแม็กซ์ตอนเดียวรุ่นล่างถ้าจำไม่ผิดกั๊ก abs นะครับ