ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคันกระบะเป็นผมละยาวแน่  (อ่าน 10075 ครั้ง)

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
Re: ถ้าคันกระบะเป็นผมละยาวแน่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 22:39:37 »
กระบะผิดที่ไปจี้ตูดรถราคา 20 กว่าล้าน  เจ้าของ Lambo เค้าไม่พอใจแน่ๆ  ต่อให้แค่รถ ecocar ยังไม่ชอบใจเลย

นี่จี้ชิดเกิน  แต่คู่นี้ Lambo ก็ขับได้กวนมากตรงที่ขับบังไลน์ตลอด ซ้ายขวาซ้ายขวา  ตรงนั้นก็ไม่สมควรเท่าไร  มันอันตรายมากต่อทั้งตัวเองและกระบะ  เพราะถ้ากระบะเบรคไม่อยู่ ชนแลมโบ เสียหลัก ตกทางด่วนขึ้นมาหละ  อย่าบอกว่าชนตูด ไม่เสียหลักหมุนหรอก
เคสแบบนี้ก็เคยมีมาเยอะแล้ว แค่ชนตัวธรรมดา  คนหน้าที่ดันชนรถหมุนซ้ายขวา เลื้อยเป็นงูแล้วตกถนนไป   รถหนึบช่วงล่างดีก็จริง แต่ถ้ารถมันเสียหลักเมื่อไร   esp, 4WD,  ก็ช่วยไม่ได้หรอก

แย่ทั้งคู่  แต่กระบะเหมือนห้าวก่อน แถมห้าวแบบไม่น่าจะรับผิดชอบไหว ถ้าชนกันขึ้นมา  เพราะ Lambo  แค่ตัวถังบุบนิดเดียว ก็คงต้องตัดเชื่อมต่อตัวถังใหม่หมดละ  ไม่รู้เป็น aluminium ด้วยไหม  แบบนั้นงานใหญ่มากๆ  อาจจะหลักหลายล้านทีเดียว

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 22:46:43 »
ดูยังไงพวกช้าแช่ขวามันก็ได้เปรียบครับ แซงให้พ้นๆ เจอกันไม่ถึงนาทีทางใครทางมันกลับบ้านหาลูกเมียจบครับ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 22:51:39 »
ประเทศไทยคงจะแย่มากถ้ามีคนคิดแบบ จขกท. สัก  ครึ่งประเทศ
เข้าเรื่อง  ผมว่าแลมโบพอเห็นว่าข้างหน้ารถเยอะเค้าก็ผ่อนนะไม่เล่นต่อ อาจจะกลัวคนอื่นเดือดร้อนด้วยแหละครับ     ส่วนคันกระบะอ่ะไปหาเรื่องก่อนนะ  ถ้าไม่ไปจี้ตูดแซงซ้ายไปเลยหรือเปิดไฟขอทางก็คงไม่มีอะไร

ออฟไลน์ Padungpong

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 22:58:55 »
ไม่ว่าเรื่องผิดเรื่องถูกนะ แต่ถ้ากระบะตบให้อย่างว่า ถามใจเธอดู ราคารถรวมของแต่งบวกทุนประกันพอซ่อมให้เค้ารึเปล่า  จะขึ้นชกก็ดูคู่ชกด้วยไม่ใช่เกรียนไปวันๆ
ผมชกถูกรุ่นอยู่แล้วครับ โบTF08ใส้เต็ม3100 วิ่ง1/4 11ปลาย
ปกติเจอ fer lmbo R35 ก็เล่นด้วยตลอด
ประกันชั้น1ผมทุนประกันทรัพย์สินบุคคลภายนอก1ล้านครับ
สำหรับhuracanตบพอเป็นพิธีให้ทำสีทั้งแถบเอาอยู่ครับ
ประสบการบนท้องถนนผมก็พอตัว เคยตบพวกกวนตีนบาดหน้าตกถนนมาแล้ว
ไม่หนีด้วยเรียกประกันมาเครม ปาดหน้ากันจนลงมายิงกันก็เคยตอนหนุ่มๆ
จะว่าใครเกรียนก็ดูตาม้าตาเรือหน่อยนะครับ อย่าเก่งแต่คีย์บอร์ดครับ
ผิดทั้งกระบะและลัมโบล่ะครับ เคสนี้  แต่ถ้ามีเรื่องขึ้นมามันคุ้มกันเหรอครับ  บ้านเมืองมีกฏหมายครับ  แต่ไม้ซีกไปงัดไม้ซุงมันเหนื่อยครับ  แล้วยิ่งถ้าศาลบอกว่าไม้ซีกผิดเนี่ยยิ่งไปกันใหญ่ครับ   ไอ้ทุนประกัน 1 ล้านเนี่ย  ยังไม่พอซื้อเบรคเค้าเลยครับ   อย่าคิดว่าเจ้าของสวนใหญ่โตก็ขับกระบะ   มันแค่ส่วนน้อยครับ    แล้วสวนเอย  ที่ดินเอย  มันกอดโฉนดครับ ยังไม่ได้เป็นเงินมา   แต่นี่ขับรถระดับ 20-30 ล้านนี่ไม่รู้กระแสเงินสดเค้าเท่าไหร่  และเค้าทำอะไรได้บ้าง  connection มันต่างกันครับ   
ขับรถเค้าให้ใจเย็น  ให้อภัยกันครับ  ไม่ใช่มาห้าวใส่กัน

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 23:02:11 »
กระบะพุ่งมาจี้แบบชวนหัวร้อนอะครับ
พุ่งมาจี้แบบทรามๆ ได้ฟิลนักเลงดี
ประกอบกับสไตล์รถกระบะซิ่งดูแล้วอืมม

ส่วนเรื่องแรงต่อให้กระบะ 0-300 ใน 2 วิก็ไม่ได้ดูเท่เลย

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 23:10:08 »
ดูคลิปแล้ว ยังไงกระบะก็ขับจี้ได้ทรามมาก เจอบ่อยได้ตามท้องถนน ลัมโบก็กำลังแซงคันทางซ้าย ไม่ได้แช่ขวายาวอะไรเลย ขับจี้แทบจะชนแบบนั้น น่าจะรอเจอคู่กรณีแจกสักเม็ดสองเม็ดไปนอน รพ เล่นเสียหน่อย
คงเป็นพวกเก็บกด จี้หมดตั้งแต่รถเล็กยังลัมโบ

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 23:11:08 »
ไม่ว่าเรื่องผิดเรื่องถูกนะ แต่ถ้ากระบะตบให้อย่างว่า ถามใจเธอดู ราคารถรวมของแต่งบวกทุนประกันพอซ่อมให้เค้ารึเปล่า  จะขึ้นชกก็ดูคู่ชกด้วยไม่ใช่เกรียนไปวันๆ
ผมชกถูกรุ่นอยู่แล้วครับ โบTF08ใส้เต็ม3100 วิ่ง1/4 11ปลาย
ปกติเจอ fer lmbo R35 ก็เล่นด้วยตลอด
ประกันชั้น1ผมทุนประกันทรัพย์สินบุคคลภายนอก1ล้านครับ
สำหรับhuracanตบพอเป็นพิธีให้ทำสีทั้งแถบเอาอยู่ครับ
ประสบการบนท้องถนนผมก็พอตัว เคยตบพวกกวนตีนบาดหน้าตกถนนมาแล้ว
ไม่หนีด้วยเรียกประกันมาเครม ปาดหน้ากันจนลงมายิงกันก็เคยตอนหนุ่มๆ
จะว่าใครเกรียนก็ดูตาม้าตาเรือหน่อยนะครับ อย่าเก่งแต่คีย์บอร์ดครับ
ทุกวันนี้ทำทุนประกันทรัพย์สินบุคคลภายนอกไว้ที่ 10 ล้าน ยังไม่กล้าคิดแบบนี้เลยครับ

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 23:18:09 »
อย่าเอาพิมเสมไปแลกกับเกลือ เวลาเจออะไรแบบนี้จำคำนี้ไว้เลยครับ

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 23:18:40 »

1 ล้านบาท คิดว่าจะพอแน่ๆ เหรอครับ  ถ้าชนตูดแล้ว Lambo เบรคไม่อยู่ไปชนคนอื่นหรือเสียหลักไปชนขอบกำแพง 

ตัวถังแลมโบ  ไม่ใช่พวกเหล็กธรรมดานะครับ  เดี๋ยวนี้เป็น Aluminium แล้ว  ไม่ใช่มาเคาะๆ ดึงตัวถังนะครับ   เค้าอาจจะต้องเปลี่ยนคันเลยก็ได้  รถพวกนี้บางคันก็เป็น Carbon Fibre Reinforced Plastic  ไม่ได้ซ่อมด้วยการเข้าอู่ เคาะ ดึง ตัวถัง

อย่าเอาอารมณ์มามโน ว่า 1 ล้าน ซ่อมรถได้ทุกคันครับ

ถ้า Lambo โดนชนตูดแล้วไปชนคันอื่นอีก  แค่ล้อ+ยาง Lambo ชำรุด แตก คด 4 ล้อ  ก้อาจจะครบ 1 ล้านบาทแล้วได้นะครับ 

อันนี้วิ่งกันอยู่ที่ความเร็วหลักร้อย  ชนตูดซักทีนึง  ไม่ใช่เสียหายแค่นั้น   มันอาจจะหมายถึงคันโดนชนหมุน ตีลังกา ก็เป็นไปได้  เพราะจาก 120  จะลงมาเหลือ 0  คิดว่าต่างคนต่างเบรคก็จอดสนิท ไม่มีร่องรอยความเสียหายเพิ่มเลยเหรอ

เอาแค่ชนกันชนหลัง  ท่อไอเสีย เซ็นเซอร์ท้าย ช่วงล่างไฟฟ้า ระบบช่วยยกตัวถัง  ช่วงล่างอาจจะเป็นแบบแม่เหล็ก magnetorheological กล้องหลัง เครื่องวางหลัง  กระจกหลัก
มันเป็นไปได้หมด

แค่ท่อไอเสีย, ช่วงล่าง, ล้อ, ยาง  ถ้าเป็น Benz, BMW  1 ล้านคงพออยู่  แต่ถ้า Lambo  1 ล้าน  ผมว่าได้แค่ซื้อล้อแม็ก ยาง และท่อไอเสียใหม่  ก็หมด 1 ล้านละครับ

ถ้าซ่อมทีนึงไม่เท่าไร  ประกันรถพวกนี้เค้าไม่คิดกันปีละหลักแสนถึงหลายแสนหรอกครับ  เพราะความคุ้มครองเค้าหลักสิบล้านนะครับ ด้วยความหวังดี

บาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2018, 23:25:25 โดย bingoman »

ออฟไลน์ El Hombre

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 23:34:20 »
ถ้าโตๆกันแล้วควรคิดได้นะครับ เหอๆ
รถอะไรก็เถอะ เป็นผมถ้ารีบจริงจะไม่จี้แล้วหาช่องแซงซ้ายเนียนๆไป
จะชนหมาชนเด็กแว๊นหรือsupercar ก็ไม่คุ้มทั้งนั้น