ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวว่า Ford Everest MC จะเปิดตัว ก.ค. นี้ แล้ว Ford Ranger MC ละ เมื่อไหร่?  (อ่าน 5110 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
เท่าที่มีข่าว และ อ่านในบอร์ด เห็นมีแต่คนบอกว่า Everest MC จะออกหลัง Ranger MC

แล้ว Everest MC จะเปิดตัว ก.ค. นี้ แล้ว Ranger MC จะเปิดตัวเมื่อไหร่ ก่อน ก.ค.นี้หรือป่าว

ยังไม่เห็นภายใน Everest MC กับ Ranger MC ตัว Top ที่เป็นเครื่องยน Bi-Turbo เหมือน Ranger Raptor แล้วเรือนไมล์กับระบบขับเคลื่อนเหมือน Ranger Raptor หรือป่าว

ออฟไลน์ Fly to dream

ภายในแบบเดิมครับ แต่เปลี่ยนสีหรือวัสดุพวกเบาะ คอนโซล แน่ ส่วน XLT ไม่แน่อาจได้จอแบบ WT แล้ว

ปล. เร็วๆนี้แน่นอนครับ เพราะ Ford กัมพูชามีโฆษณาละ ไทยคงไม่นานจากนี้แน่ๆ ปล.หาดูได้จาก fb Ford combodia

เท่าที่เห็นออฟชั่นมาเต็มกว่าเดิม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tnp_super

อยากให้เรนเจอร์ใส่ ESC มาในรุ่นย่อย xlt ด้วยจะดีมาก แต่ก็คงยาก

ออฟไลน์ Fly to dream

อยากให้เรนเจอร์ใส่ ESC มาในรุ่นย่อย xlt ด้วยจะดีมาก แต่ก็คงยาก

ก็ไม่แน่นะครับเท่าที่ทราบมา  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Ranger เปิดตัวทีหลังครับ ไม่นาน

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ภายในแบบเดิมครับ แต่เปลี่ยนสีหรือวัสดุพวกเบาะ คอนโซล แน่ ส่วน XLT ไม่แน่อาจได้จอแบบ WT แล้ว

ปล. เร็วๆนี้แน่นอนครับ เพราะ Ford กัมพูชามีโฆษณาละ ไทยคงไม่นานจากนี้แน่ๆ ปล.หาดูได้จาก fb Ford combodia

เท่าที่เห็นออฟชั่นมาเต็มกว่าเดิม

Ranger เปิดตัวทีหลังครับ ไม่นาน

อ้อ พอดีเท่าที่ตามข่าว และ อ่านใน HLM เห็นบอกว่า Ford จะเปิด Ranger MC ก่อน แล้วเห็นว่า Everest MC จะเปิดมาทีหลัง

แต่พอเห็นว่า Everest MC มา ก.ค.นี้ แต่ข่าว Ranger MC ก็ยังไม่เห็นชัดเจนว่าจะมาเมื่อไหร่ ผมก็เลยแอบสงสัย(แทนหลายๆ คน)

::) ::)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ใช้ฟอร์ดแรนเจอร์ครับ เกียร์ MT ด้วย ซ่อมเรื่อยๆครับ ตอนนี้เรื่องแอร์

ใจจริงอยากได้ ev นะครับ ยิ่งเครื่อง 2.0 bi turbo ด้วย ชอบครับ แต่ก็กลายเปนกังวลเล็กๆครับ ว่าจะต้องซื้อมาซ่อมเรื่อยๆแบบนี้อยู่มั้ย เพราะตอนนี้กลายเปนต้องขับรถคันเดียว ฟอร์ดจอดรออะไหล่ :'(

3 อาทิตย์ละ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตอนแรกก็Rangerเปิดตัวก่อน แต่เลื่อนไปหลังEverestครับ มาติดๆกัน

ออฟไลน์ SM.

น่าจะห่างไม่เกิน 2 เดือนครับ ทีมงานจะได้มีเวลาเตรียมงาน