ผู้เขียน หัวข้อ: ก้านวางมือถือแปะ 3M แล้วติดบนคอนโซลได้มั้ยครับ  (อ่าน 6438 ครั้ง)

PKS8

• บุคคลทั่วไป
เนื่องจากตอนนี้ Gmap ใช้งานได้เรียกได้ว่า 100% แถมมีช่วยเรื่องหลบจราจรด้วย ผมเลยใช้ในการเดินทางเกือบทุกครั้ง

ทีนี้ผมก็ลองมาทั้งติดกระจก มันหลุดบ่อยเพราะบ้านเราอากาศร้อนมาก ยางมันเสื่อมไว เลยหันมาใช้แบบหนีบครีบแอร์ เจ้า 7plus ดันตัวใหญ่บังลมแอร์มิดเลย ร้อนอีก

ไม่ทราบว่าถ้าผมเอาแบบตัวดูดกระจกไปติด 3M แล้วแปะไปบนคอนโซลเลยได้มั้ยครับ มันอยู่มั้ย แล้วเวลาลอกออกคอนโซลเสียหายมั้ยครับ

ออฟไลน์ Yangyang

• Sr. Member
Re: ก้านวางมือถือแปะ 3M แล้วติดบนคอนโซลได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 20:05:48 »
เคยลองซื้อของ belkin แบบพันกว่ามากใช้ติดกระจกก็ได้ มีแผ่นกาวมาให้ติดคอนโซลด้วย
ปรากฎว่าเอาไม่อยู่ครับ น้ำหนักมันเทมาด้านหน้า แถมผิวคอนโซลไม่เรียบ ติดได้แปปเดียวหลุดหัวทิ่ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2018, 20:10:52 โดย Yangyang »

ออฟไลน์ jayjung

• Newbie
  • *
Re: ก้านวางมือถือแปะ 3M แล้วติดบนคอนโซลได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 20:12:38 »
3m ต้องเป็นรุ่น  Heavy Duty Tape    Premier Gold

PKS8

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 20:20:43 »
3m ต้องเป็นรุ่น  Heavy Duty Tape    Premier Gold

ใช่ตัวสีเทาๆ ดำๆ ที่ทนๆ ใช้ภายนอกได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Slow But Sure

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 20:48:12 »

ใช่ตัวสีเทาๆ ดำๆ ที่ทนๆ ใช้ภายนอกได้หรือเปล่าครับ

อยากรู้ด้วยครับว่าตอนแกะจะเป็นรอยหรือเปล่า

ออฟไลน์ crspy

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 21:20:44 »
VHB ครับ ไม่อยู่ให้มันรู้ไป

แต่ตอนแกะออกผมไม่รู้ด้วยเด้อออออ

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 21:36:17 »
    ผมก็ติด Google Map กับ GPS  บางทีก็ใช้ทั้งสองอย่าง  เจอปัญหาเรื่องขาที่ล็อกกับกระจกหลุดเหมือนกัน  แก้ปัญหายากมาก  ตอนนี้ซื้อจอแอนดรอยด์มาใส่แล้วครับ  มีครบทุกอย่าง  ดูหนัง  ฟังเพลง  ทำได้สารพัดเหมือนโทรศัพท์มือถือ  จอใหญ่กว่าด้วย  ราคาก็ถูกกว่า  ไม่ต้องกลัวปัญหาแบตหมดด้วย

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 21:40:37 »
ผมใช้ที่จับมือถือแบบวางบนคอนโซลของ Haco รุ่น CA21
ลองใช้มาหลายแบบ สุดท้ายมาลงตัวที่แบบนี้ครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 21:41:08 »
ขึ้นกับพื้นผิวของคอนโซนครับ ถ้าพลาสติกแปะไปเลย

ส่วน 3m very high bond มีหลายเกรดครับ คุณภาพตามราคา ไม่ใช้ตาม usa ครับ

อีกตัวที่น่าใช้ คือ gel pad ซึ่งขึ้นกับพื้นผิว ความลาดชันด้วย

PKS8

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 21:46:38 »
ขอบคุณครับ ผมคงลอง VHB ครับ ตัวนี้ผมแปะป้ายทะเบียนลุยน้ำมาแล้วไม่มีหลุดเลย แต่อันนี้มาแปะกับคอนโซลภายในเลยไม่แน่ใจครับ ส่วนแกะคงไม่แกะตลอดไปแหละครับ ขายรถแล้วก็แถมไปด้วยเลย ผมว่ามันมีประโยชน์มากเลยครับ

ออฟไลน์ manonmoon

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 21:47:07 »
ตัวจับโทรศัพท์แบบยืดหด ก้มเงยได้ในชอปปี้ราคา30-70 บาท ดูดบนคอนโซลวีโก้ที่ผิวไม่เรียบได้ จับซัมซุง โน้ต5 ได้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 23:59:29 »
อยู่ที่วัสดุของคอนโซลครับ ไม่งั้นก็หาที่รองดำๆมันจะเหนียวแต่แน่นครับรองขาของก้านเอาไว้
ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร แต่ช่วยได้สบาย

ออฟไลน์ SRY

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2018, 00:37:09 »
ร้อนมากๆ ก็หลุดครับ ไม่อยู่ครับ
ผมใช้ sygic บน 4s ดูแผนที่ประจำครับ ก็ใช้แบบหนีบช่องแอร์นี่แหละ ร้อนนิด แต่เอาช่องอื่นเป่าทดแทน
ส่วน ที่ติดโทรศัพธ์อีกเครื่องทำกล้องหน้ารถ ไปได้ตัวติดกระจกจาก ในโลตัสมา ติดดีมากตากแดดไม่หลุดเลย แต่อาจมาจากโทรศัพธ์ไม่หนักก็เป็นได้ แต่ตัวนี้ อยู่ดีกว่าที่ซื้อมาจากพวกตลาดนัดแน่นอน ไม่หลุดจริงๆ

PKS8

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2018, 06:55:59 »
อยู่ที่วัสดุของคอนโซลครับ ไม่งั้นก็หาที่รองดำๆมันจะเหนียวแต่แน่นครับรองขาของก้านเอาไว้
ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร แต่ช่วยได้สบาย

ตอนแรกผมก็ว่าจะหาซื้อฐานพลาสติกดำมาติดคอนโซล แล้วค่อยเอาตัวจับมือถือมาดูด แต่คิดไปคิดมา

ฐานดำๆมันก็ติด 3M แล้วมาติดคอนโซล แล้วตัวดูดนานวันไปมันก็เสื่อม ผมไม่อยากเจอแบบคราวก่อนดูดได้มาตั้งมานานพอไปขึ้นปายอยู่ๆมาหลุดกลางเขา จะหาที่จอดแปะข้างทางเพื่อติดกลับก็ไม่ได้ทางมันแคบมาก เลยคิดว่าเดี๋ยวลองเอา 3M นี่แหละแปะที่ยางดูดไปเลย ไม่รู้จะทนแดดได้นานหรือเปล่า แต่ที่เคยลองมา 3M VHB นี่ยิ่งร้อน ยิ่งเหนียวน่ะครับ

ออฟไลน์ Uzsa

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2018, 08:01:47 »
3M PE FOAM TAPE หาไม่ยากครับ ติดเเน่นกว่า คอนโซลลื่นๆชันๆ หนึบเเน่น แกะออกไม่เป็นรอยครับ เเต่ไม่เเนะนำไปติดกับจุ๊บลมเพราะพวกจุ๊บจะเป็นระบบสุญญากาศ ติดไปที่ฐานไป มันจะโคลงๆอยู่ดีเพราะพลาสติกอัดลมที่เหนือฐาน

ออฟไลน์ Polonium

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2018, 09:20:37 »
ผมใช้แบบที่เป็นถ้วยดูดกระจก แต่ตัวถ้วยมันทำมาจากยางเหนียวๆแบบเดียวกับพวกแผ่นแปะมือถืออ่ะครับ ติดคอนโซลโคตรแน่น

ออฟไลน์ miroatajon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2018, 10:20:33 »
ผมใช้แบบนี้ครับ สั่งมาจาก aliexpress ครับ ไม่ถึงร้อย รอของประมาณ 2สัปดา ถ้าในไทยเท่าที่เคยเห็นก็ 300+

ออฟไลน์ jayjung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2018, 13:56:41 »

สีขาวครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2018, 14:09:54 »
ผมใช้แบบนี้อะครับ 39 บาท ติดมาจะปีแล้ว
ใต้ฐานเป็นยางเหนียวๆ ทำตัวเองเป็นสุญญากาศ หนึบ สุดยอด ต้องใช้แรงดึงมากตอนเอาออก
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้