ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถป้ายแดงเงินผ่อนกับศูนย์โตโยต้า มีค่าเซ็นไฟแนนซ์ด้วยเหรอครับ  (อ่าน 5422 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
เพิ่งมาเห็นในรายการยอดค่าใช้จ่ายวันออกรถ มี1รายการเขียนว่า-ค่าเซ็นไฟแนนซ์ 800บาท งงครับว่ามันมีด้วยเหรอ
長樂.文

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
ตอนผมซื้อเมื่อ 6 ปีที่แล้วก็เสีย 800 แต่เขาจะแถมในแพคเกจของแถม

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
มีครับแต่ส่วนมากจะแถม เหมือนกู้บ้านแล้วฟรีค่าประเมิน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Joii

มีครับ ไฟแนนซ์โตโยต้าลีสซิ่ง ใบเสร็จจะส่งตามมาที่บ้านด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2018, 09:53:04 โดย Joii »

ออฟไลน์ Dr.Jones

???

แบรนด์นี้ก็แบบนี้ล่ะครับ กินเล็กกินน้อย ถือว่าซื้อง่าย ขายคล่อง
ใครจะซื้อรถเข้าก็ต้องยอมเขาไป

มันเลยขับแล้วไม่โก้ไง ซื้อง่าย
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ natty ib-cm

เพิ่งเคยได้ยินครับ ขอเก็บเป็นข้อมูลนะ เผื่อได้ไปซื้อรถโตโย

ออฟไลน์ NoName__???

เหมือนค่าธรรมเนียมเวลากู้แบงค์

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
มีครับประมาณค่าจัดไฟแนนซ์  :o
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ tiger12r

เสีย800ปกติทุกค่ายแล้วแต่เซลล์  8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ No Trespassing

???

แบรนด์นี้ก็แบบนี้ล่ะครับ กินเล็กกินน้อย ถือว่าซื้อง่าย ขายคล่อง

มันเลยขับแล้วไม่โก้ไง ซื้อง่าย

ไม่เกี่ยวกับกินเล็กกินน้อย หรือเจ้าตลาดแต่อย่างไร

800 บาทก็คือค่าธรรมเนียม ผมออกอัลติส กับ โน้ต ก็จ่าย 800 เท่ากัน

แม้แต่มอเตอร์ไซค์อย่าง CB300F หรือ Aerox 155 ABS ก็เสียค่าสัญญา 100 บาท

แต่ส่วนใหญ่เค้าจะ "แถม" มาอยู่แล้ว เพียงแค่ส่งใบเสร็จมาเป็นหลักฐานเท่านั้น

ออฟไลน์ Arm

???

ถ้าโตปล่อยง่าย มิตซูกับนิสสันนี้แจกแล้วมั้งครับ ;D
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ No Trespassing

???

ถ้าโตปล่อยง่าย มิตซูกับนิสสันนี้แจกแล้วมั้งครับ ;D

5555 จริงครับ  ;D

เดี๋ยวนี้ ลิสซิ่งโต ปล่อยยาก ถึงยากมาก แถมคุยยาก ถามยังกับ FBI
นิสสัน ลิสซิ่ง ก็อีกราย ยากเหลือกิน ตามแล้วตามอีก เช็คแล้วเช็คอีก 
กว่าจะผ่าน เฮ้อ... :o

ออฟไลน์ Arado_kung

???

5555 จริงครับ  ;D

เดี๋ยวนี้ ลิสซิ่งโต ปล่อยยาก ถึงยากมาก แถมคุยยาก ถามยังกับ FBI
นิสสัน ลิสซิ่ง ก็อีกราย ยากเหลือกิน ตามแล้วตามอีก เช็คแล้วเช็คอีก 
กว่าจะผ่าน เฮ้อ... :o
ผมว่ายากพอกันสมัยนี้ไม่ว่ายี่ห้อไหน ทั้งไฟแนนซ์ยี่ห้อรถและไฟแนนซ์ธนาคาร ถามละเอียดยิบ เช็คทั้งบ้านและที่ทำงาน ขนาดเลือกผ่อนแค่4ปีนะ ดาวน์ไม่เคยต่ำกว่า 30% ซักคัน หรือได้ดอกน้อยไม่อยากปล่อยหว่า

ออฟไลน์ SRY

ก็กฏหมายใหม่ให้ผู้ซื้อเยอะขึ้นมันก็ต้องยากแล้วผู้ขาย

ออฟไลน์ Magl

โตโยต้า ไฟแนนซ์ 3-5 วันเลยน่ะครับ ค่าสัญญา บังคับทำประกันชีวิตด้วย ออกรถกับ honda ไฟแนนซ์ 2 วันผ่าน ค่าสัญญาฟรี