ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องยนต์ของ Xpander เป็นเครื่องรุ่นใหม่หรือรุ่นเก่าครับ  (อ่าน 4889 ครั้ง)

ออฟไลน์ Liberty

• Newbie
  • *
รบกวนขอสอบถามหน่อยครับ พอดีผมอยากทราบว่าเครื่องยนต์ของ Mitsu Xpander เป็นเครื่องรุ่นใหม่ที่ไม่เคยใส่ในรถยนต์รุ่นไหนมาก่อน หรือว่าเป็นเครื่องรุ่นเก่าที่เคยใส่ในรถยนต์ของ Mitsu มาก่อนครับ ?

พอดีผมอยากรู้ว่าเครื่องยนต์จะทนแก๊สหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นเครื่องรุ่นเก่า ผมจะได้ลองหาข้อมูลคร่าวๆในเว็บบอร์ดของรุ่นนั้นดูครับ

ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
4A91 เป็น mivec ปรับปรุงแรงบิดแรงม้าครับ เคยได้ยินพี่จิมมี่ว่าถึกพอสมควร

บนตัวxpander ถ้าเกียร์ธรรมดา คงมีมันส์แน่ๆ

ว่าแต่มิตซูไม่สนจับ 1.5 บล็อคนี้ไปลงเก๋งเล็กบ้างรึรถเบาๆขับสนุกๆ+ประหยัด หรือ กลัวmirage ดับอีก 

ออฟไลน์ boyyyy

ออฟไลน์ natty ib-cm

ไม่รู้จะมาขายเมื่อไหร่น่อ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
เครื่องเก่าก็มีข้อดีเรื่องไม่ต้องพิสูจน์อะไรมากนะครับ

ส่วนเครื่องใหม่เอี่ยม ก็ลองดูกันต่อไป ว่าใครจะเจออะไรมั๊ย