ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง HONDA CR-V 1.6 E ครับ  (อ่าน 6025 ครั้ง)

ออฟไลน์ keane92

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่อง HONDA CR-V 1.6 E ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 10:23:07 »
เนื่องจากที่บ้านมีแผนจะออก CR-V 1.6 E เลยอยากสอบถามว่ารุ่นนี้มีปัญหาอะไรที่น่ากังวลไหมครับ
โดยส่วนตัวผมใช้ mazda2 ดีเซล เคยเคลมสปริงวาวล์ไปครั้งหนึ่งแล้วครับ และเห็นcX5 ดีเซลมีปัญหากันเยอะ
เลยอยากรู้ว่าของHONDAมีปัญหากับเครื่องดีเซลไหมครับ

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่อง HONDA CR-V 1.6 E ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 10:52:53 »
เครื่อง1.6ดีเซลตัวนี้อยู่ในตั้งแต่สมัย g4อยู่ที่ต่างประเทศแล้วครับ ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง HONDA CR-V 1.6 E ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 11:14:12 »
ถ้าชอบก็จัดเลยครับ อย่างท่านบนว่า เครื่อง 1.6D ตัวนี้ มันอยู่ใน CR-V และ Civic ที่ขายในยุโรป ตั้งแต่ gen ที่แล้ว

ในบ้านเรา ถ้าจะมีปัญหา กับ รถค่ายนี้ ผมก็ยังสบายใจ กว่าหลายค่ายครับ

เป็นผม ถ้าจะเอา CR-V ผมจัดตัว Top เลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 11:26:44 »
เครื่อง1.6ดีเซลตัวนี้อยู่ในตั้งแต่สมัย g4อยู่ที่ต่างประเทศแล้วครับ ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ

ขอบคุณครับอย่างนี้ค่อยน่าจะสบายใจขึ้น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 11:28:36 »
ถ้าชอบก็จัดเลยครับ อย่างท่านบนว่า เครื่อง 1.6D ตัวนี้ มันอยู่ใน CR-V และ Civic ที่ขายในยุโรป ตั้งแต่ gen ที่แล้ว

ในบ้านเรา ถ้าจะมีปัญหา กับ รถค่ายนี้ ผมก็ยังสบายใจ กว่าหลายค่ายครับ

เป็นผม ถ้าจะเอา CR-V ผมจัดตัว Top เลย
ขอบคุณครับ ผมก็ห่วงเรื่องกลัวมีปัญหานี่แหละครับ

ออฟไลน์ jbrc

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 11:40:27 »
ปัญหาเครื่อง+เกียร์ ไม่มีครับ   แต่มีปัญหาช่วงล่างด้านหน้ามีเสียงดัง ยังแก้ไม่หาย  ทางช่างศูนย์บอก  ทาง honda กำลังพยามแก้ไขพาร์ทกันอยู่  รถผมก็มีเสียงดัง ก็ยังรออยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 12:21:46 »
ดีเซลตัวนี้ของฮอนด้าใช้มานานแล้วครับ แต่เพิ่งเอาเข้ามาในประเทศเรา
ส่วนตัวถ้าผมจะซื้อ SUV ดีเซล เจ้านี่ดูเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าค่ายอื่นครับ

ออฟไลน์ ojarid

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 12:29:34 »
ใช้มา 10,000 Km. เครื่องยนต์ เกียร์ ช่วงล่างยังปกติดีครับของผมที่เจอมี ปุ่มควบคุมเครื่องเสียงที่เป็นวงกลม ขึ้นลงซ้ายขวาที่พวงมาลัยจะควบคุมเคอร์เซอร์บนหน้าจอในโหมดโทรศัพท์ไม่ได้ แต่ถ้าเป็นโหมดอื่นควบคุมได้ปกติ ในคลับเป็นกันหลายคัน แจ้งเครมไปเกือบสองเดือนแล้วยังเงียบอยู่

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 13:14:18 »
ปัญหาเครื่อง+เกียร์ ไม่มีครับ   แต่มีปัญหาช่วงล่างด้านหน้ามีเสียงดัง ยังแก้ไม่หาย  ทางช่างศูนย์บอก  ทาง honda กำลังพยามแก้ไขพาร์ทกันอยู่  รถผมก็มีเสียงดัง ก็ยังรออยู่เหมือนกันครับ
ขอบคุณครับที่กลัวคือปัญหาเครื่องกับเกียร์นี่ละครับ พอดีผมอยู่ในคลับCX5 กับ mazda2 เห็นคนอื่นเป็นกันและโดนกับตัวด้วย อย่างอื่นน่าจะพอรับได้

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 13:23:10 »
เครื่องตัวนี้ มีขายในยุโรป ตั้งแต่ Gen ที่แล้ว แล้วครับ ยังไม่มีใคร complain ในขณะที่ Mazda เครื่องตัวนี้ เมืองนอกก็ปัญหาเดียวกัน และในคลับเอง ก็ยังไม่มีใครเจอปัญหาเกี่ยวกับเครื่องนะครับ

แต่ถ้าพวกช่วงล่าง พวกเสียงดัง มีบ่นๆมา นะครับ โดยเฉพาะกลุ่ม Lot แรก น่ะครับ

ของน้องที่ทำงาน เพิ่งออกมา ยังไม่เจออะไร เจอแต่

"พี่ๆ รถเป็นอะไรไม่รู้ เครื่องไม่ยอมดับ"

"ไหนๆ ไปดู"

"นี่ไง มันดับแล้ว แต่ถ้าวิ่งมาร้อนๆ กล่องมันจะสั่งให้พัดลมไฟฟ้าทำงานสักพัก จนกว่า อุณหภูมิน้ำจะเย็นลง ก็หยุดเอง" !!!!

ออฟไลน์ khai72

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 19:37:56 »
Honda ปัญหาเกี่ยวกับความปลอดภัยมักจะแก้ได้ดี แต่ปัญหาเรื่องเสียงมักจะแก้ไม่ค่อยได้ บางทีก็บอกว่าเป็นปกติของรถรุ่นนี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 20:27:18 »
ใช่ครับเครื่องตัวนี้ขายตั้งแต่เจนก่อนแต่ก็ยังไม่มีข่าวคราวจากเมืองนอกว่ามีปัญหา
ส่วนของมาสด้าเมืองนอกก็มีครับ เครื่องดีเซลคงไม่มีใครเกินมาสด้า

ออฟไลน์ sootman

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 00:19:51 »
ใช้อยู่ครับ วิ่งมา 10,000 km ละ เครื่องกับเกียร์ยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เรื่องเสียงช่วงล่างของรถทีพูดกัน ของคันผมมีมาจากโช้คหน้าขวา แจ้งเคลมเปลี่ยนไปเรียบร้อยแล้ว เห็นในคลับว่าบางคันเป็นบางคันไม่เป็นนะครับ เปลี่ยนมาแล้วก็ยังไม่มีเสียงอะไร ช่างที่ศูนย์บอกว่ามาจาก supplier ที่อัดน้ำมันในโช้คมากเกินไป

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 21:36:04 »
ใช่ครับเครื่องตัวนี้ขายตั้งแต่เจนก่อนแต่ก็ยังไม่มีข่าวคราวจากเมืองนอกว่ามีปัญหา
ส่วนของมาสด้าเมืองนอกก็มีครับ เครื่องดีเซลคงไม่มีใครเกินมาสด้า

อยากให้แก้ได้จริงๆ สำหรับ Mazda ไม่รู้ตกลงติดอะไร