ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม toyota fortuner และ lexus rx โฉมที่แล้วครับ  (อ่าน 5684 ครั้ง)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• Hero Member
  • My Way or The Highway
สอบถาม toyota fortuner และ lexus rx โฉมที่แล้วครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:30:23 »
 :) รบกวนสอบถามพี่ๆ และสมาชิกชาว Headlightmag ทุกๆท่าน ว่า Toyota Fortuner จะมี change อะไรอีกบ้างหรือเปล่า? และจะมีการปรับเพิ่มกำลังเครื่องยนต์ หรืออะไรอีกบ้างมั๊ย ?  เห็นว่าปีหน้าๆ คู่แข่งเริ่มเปิดตัวใหม่กัน เห็นว่า Fortuner  คงออกมาสู้อะไรบ้าง

และอีกคำถามครับ Lexus Rx  หรือ Toyota Harrier โฉมทีแล้ว ยังพอมีใครขายอยู่อีกหรือเปล่า?  ราคาเหลือกี่ล้านครับ เผอิญชอบโฉมเดิมนี้ และราคาไม่แพงเกินไป  ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำตอบจากทุกๆท่านสมาชิกนะครับ  :)

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
Re: สอบถาม toyota fortuner และ lexus rx โฉมที่แล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 17:04:44 »
จากข่าวคราวที่หลุดๆ มาตามเน็ต

Vigo และ Fortuner จะมี Minor change อีกรอบ ปีหน้า 2011

ออฟไลน์ i-ice

• Full Member
Re: สอบถาม toyota fortuner และ lexus rx โฉมที่แล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 21:05:12 »
ดุ ตาม GREY MARKETน่าจะมีเยอะนะครับ พวก HARRIER  ครับ ราคาน่าจะ 2.5-2.6 นะครับ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 21:49:29 »
ดุ ตาม GREY MARKETน่าจะมีเยอะนะครับ พวก HARRIER  ครับ ราคาน่าจะ 2.5-2.6 นะครับ

ราคานี้น่าจะเป็นรุ่น 240G ขับเคลื่อนสองล้อนะครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 22:48:25 »
ViGO Modelchange 2014 ครับ อิอิ Fortuner น่าจะหลังจากนั้นนิดหน่อยนะ (คิดว่า)
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

preme123

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 08:52:00 »
Harrier รุ่นเก่าตาเหยี่ยวนี่ ลองดูตาม grey ครับ จะเป็นพวกรถค้างสต๊อกอะ ราคาหน้าจะต่ำอยู่ครับ ;D

มี 2.4-2.2 ให้เห็นแน่ๆครับ อิอิ

ผมใช้อยู่ครับ ห้าปีแสนโลแล้ว.....ก็ดีนะครับ แต่รถคันอื่นดีก่วาอะ   พวงมลัยไร้ชีวิต, ช่วง ฟรีตรงกลางเยอะหน่อย  เบรกลึกมากเลยครับ หายาง ยากมากๆๆ ไม่มีตัวเลือกนอกจาก michelin lattitude ซึ่งผมไม่ชอบเลยอะ พอเก่าก็หอนซะไม่มี ฮ้าๆๆ

มี ยี่ห้ออื่นอีกมั้งครับแต่หายากมาๆแถมส่วนมากจะเป็นยางรถกระบะเสียงดังมากๆๆๆๆ :o

ก็ดีนะครับ แต่แค่ดีไม่มากอะเมื่อเทียบกับคันอื่นอะครับ ลองดู porsche cayenne มือสอง หรือว่า audi Q7/Q5 ดูเป็นตัวเลือกก็ได้นะครับ อิอิ ส่วนตัวชอบ porsche cayenne มาก แต่ว่ามันค่อนข้างที่จะดิบไปหน่อย ครับ

ขอให้เจอรถคู่ใจเร็วๆนะครับ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2010, 08:58:44 โดย preme123 »

ออฟไลน์ Life is a Highway

• Hero Member
  • My Way or The Highway
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:01:56 »
ขอบคุณทุกๆคนเลยนะครับ ที่เข้ามาแนะนำ  :D ว่าแต่ อยากได้ มือ1 Lexus Rx/Harrier เครื่อง 3000 ขึ้นไปอะครับ เพราะว่า feeling ช่วงล่าง ดีกว่าเครื่อง 2.4เห็นๆ  และคุณแม่ชอบตัวนี้มากเลยครับ ตัวล่าโอเวอร์ไพรซ์ไป และไม่สวย น่าประทับใจเท่าตัวเดิม    อย่างว่าอะเนอะ ตัวเดิม เครื่อง 6สูบ Lexus เลิกขายไปแล้ว grey ก็ไม่มีเหลือแล้ว    ตอนนี้ในตลาดรถ เหลือแต่มือ2 เครื่อง6สูบ และรถใหม่เครื่อง4สูบเท่านั้น  :-\ และก็ตัวใหม่ล่าสุด RX350 แต่ดีที่เป็น6สูบ ที่มีขาย  :)