ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง Latitude Tour HP กับ Primacy SUV อันไหนย้วยกว่ากันครับ ใส่ Fortuner TRD  (อ่าน 9704 ครั้ง)

ออฟไลน์ BlackMiracle

• Jr. Member
  • **
จะเปลี่ยนยาง Fortuner TRD ตัวแรกครับ ยางขนาด 265/60 R18 ก็ดูไว้สองตัวคือ Michelin Latitude Tour HP กับ Primacy SUV เลยอยากขอความเห็นว่าตัวไหนย้วยกว่ากันครับ (จะได้ไม่เอา) หรือควรลอง Michelin LTX Force ดีครับ ไม่ค่อยมีใครใช้เลย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
Re: ยาง Latitude Tour HP กับ Primacy SUV อันไหนย้วยกว่ากันครับ ใส่ Fortuner TRD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 12:09:45 »
ใช้มาแล้วทั้งสองตัวครับ Latitude Tour ไม่ HP ย้วยน้อยกว่า Primacy SUV
แต่ Primacy SUV จะย้วยตอนแรกๆวิ่งไปได้สัก 15,000-20,000 โล เริ่มแข็งขึ้นคล้าย Latitude Tour

ใจจริงอยากใช้ Latitude Tour แต่ตอนนั้นหายากเหลือเกินเลยต้องมาลอง Primacy SUV

สำหรับผมโอเคทั้งสองรุ่นครับ ถ้าอยากลองรุ่นที่เหนือกว่าแนะนำ DUELER HP SPORT เพิ่มอีกตัวเลือกครับ 
Cheercheers

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: ยาง Latitude Tour HP กับ Primacy SUV อันไหนย้วยกว่ากันครับ ใส่ Fortuner TRD
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 14:31:55 »
LTX Force เหมือนจะเป็นATหรือเปล่า ถ้าเน้นขับถนนดำไปสองตัวแรก
HP นุ่ม เงียบ รีดน้ำดี แต่หอนไวไปหน่อย ส่วนPrimacyไม่เคยใช้

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 15:35:43 »
ผมใช้ latitude tour hp บู๊หนักๆก็โอเคครับไม่ย้วยมาก ลมไนโตร 32 4ล้อใส่ใน All new PJS
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 15:58:57 »
Primacy ยางนุ่ม เงียบ สบาย   Primงacy ให้นึกถึงอารมณ์ LC, 3st เลยครับ  นุ่มแน่  ย้วยแน่ๆ

Latitude Tour ยางสายกลาง ค่อนไปทางสมรรถนะ 

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 22:05:01 »
ผมว่า tour hp สมรรถนะดีกว่า tour เลยเลือกเปลี่ยนเป็น primacy suv ใช้กับ h1

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 23:43:44 »
BRIDGESTONE ALENZA 001 อีกตัวครับ ลองหาข้อมูลๆดู :-*

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2018, 07:45:11 »
Primacy ยางกลุ่ม นุ่ม เงียบ

Lattitude ยางกลุ่ม สปอร์ต

อีกตัวที่ได้ทั้งนุ่ม และ เงียบ แต่ดังไวไปนิด ในราคาไม่แรง ก็ YOKOHAMA PARADA SPEC-X ครับ