ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อแม็กซ์แตกแบบนี้ เพราะไม่ดี หรือเพราะอุบัติเหตุรุนแรง  (อ่าน 47093 ครั้ง)

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
ของติดรถจากโรงงานก็แตกได้

ถ้าเอามาทดสอบ แรงกระแทก ใครรับแรงกระแทกได้สูงกว่า นั่นคือประเด็นสำคัญครับ

ถ้าแม็กจากโรงงานไทยนะครับ ไทยอัลลอย หรือ ssw หรือพวกโรงงานที่ผลิตแม็ก เปน supplier ให้กับโรงงานผลิตรถในไทย

การรับแรงกระแทกก็จะมาตรฐาน แต่คงไม่ดีเท่าแม็กญี่ปุ่นที่กรรมวิธีการผลิตนั้นขั้นสูง วัสดุที่ใช้ย่อมแข็งแรงกว่าแน่นอนครับ

แต่ถึงยังไง สิ่งไม่คาดฝัน เกิดขึ้นได้เสมอครับ แตก ได้ทั้งนั้นครับ

ถ้าเลือกแม็กก็อป แนะนำโรงงานที่เป็น supplier ผลิตล้อให้กับโรงงานผลิตรถในไทยครับ อย่างน้อยก็มั่นใจได้ว่า เค้าผลิตแม็กเดิมๆ ให้กับรถ original เลย