ผู้เขียน หัวข้อ: รถยกสูงหนีน้ำขังรอระบาย เกียร์ออโต้ที่ถูกที่สุดในตลาด  (อ่าน 7718 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
มาอยู่ กทม.สามวัน ฝนตกหนักเหลือเกิน แถมไปไหนมาไหนก็เจอแต่น้ำขังรอการระบาย เลยนึกเล่นๆไปว่าถ้าเกิดต้องหารถใช้ซักคันตามโจทย์แบบนี้ควรจะเป็นรุ่นไหนดีครับ เซกเมนท์ไหนก็ได้ กระบะ ครอสโอเวอร์ได้หมด ขอแค่ยกสูงและเกียร์ออโต้ ราคาถูกเข้าไว้

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
กระบะตอนนี้ ส่วนลดโหดๆก็ ranger XLT หรือ Triton plus ครับ .. แต่ถ้าเป็น ครอสโรเวอร์ จะสูงไม่เท่ากระบะ ครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
เน้นใช้งานคุ้มค่าก็ต้องกระบะละครับ nissan อาการไม่ดี ลองดูอาจได้ส่วนลดเยอะ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ recycleman

ranger xls hr 6at เลยครับ มีสเปคตามว่านี่เลย ราคาถูกสุดในหมู่เพื่อนๆแถมตอนนี้ส่วนลดก็มาอย่างโหดน่าจัดมากครับ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ถ้าขับคนเดียวหรือสองคน

แนะนำ Triton 4x4 SWB AT ครับ

ตอนเดียว ขับสี่ เกียร์ออโต้ ราคาไม่ถึง 7 แสน
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ mellifluous

• Full Member
แท็กซี่ครับ ไม่ต้องเสี่ยงเอารถตัวเองไปพัง ปลอดภัยสุด
แต่ฝนตก เล่นตัว เรียกยากชิบ ถ้าคนมีทางเลือกนะ...

ออฟไลน์ NoName__???

ออฟไลน์ johnlee

เป็นผมจ่าย2 แสนกว่าบาทเอาปิคอัพยกสูง เพลาเดียวก็หนีน้ำได้สบายๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Staples

Suzuki Ertiga

ออฟไลน์ tnp_super

โคโลราโด Z71 LT ไม่ถูกที่สุดแต่ระบบความปลอดภัยน่าจะมาเยอะสุดในราคาไม่เกินแปดแสนกลางๆ

ออฟไลน์ TNP

• Sr. Member
Suzuki Ertiga

Ertiga เป็นรถยกสูงเหรอ ?

ผมว่า มันก็รถเก๋งธรรมดา  ถึงจะเป็นรถอินโด (ช่วงล่างสูงหน่อย)
แต่มาเจอน้ำท่วมในไทย (กทม.) มากๆ เข้า ก็ไปไม่เป็นหรอกครับ

ออฟไลน์ PeterC

• Jr. Member
  • **
Colorado อีกเสียงครับ ผมชอบดีไซน์ สวยลงตัวดี ตอนนี้น่าจะมีส่วนลดเกือบแสนครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ranger xls hr 6at เลยครับ มีสเปคตามว่านี่เลย ราคาถูกสุดในหมู่เพื่อนๆแถมตอนนี้ส่วนลดก็มาอย่างโหดน่าจัดมากครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เอาส่วนลดมาแต่งเป็น XLT หรือ WT ได้เลยนะครับ  ;D ;D ;D หรืออยากได้ออฟชั่น active safety กำเงินไป 1 แสน ได้พอๆ กับ wt3.2
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ECO car สักคัน เอามายกสูงครับ

รถกระบะเดี๋ยวนี้ เอาไปลุยน้ำ เวลาซ่อมโหดสุด ยิ่งเป็นพวกเกียร์ออโต้ประชากรน้อย ระบบอะไรเสียเพราะน้ำนี่แทบกราบเซียงกง เพราะเบิกศูนย์กันไม่ไหว เซียงกงแทบไม่มี

ออฟไลน์ gofiro

• Jr. Member
  • **
Mazda bt-50 pro ไม่มีใครพูดถึงเลยเหรอครับ เห็นช่วงนี้ ออกรถง่ายดี ส่วนลดก็เยอะ

ออฟไลน์ SP

เอาส่วนลดมาแต่งเป็น XLT หรือ WT ได้เลยนะครับ  ;D ;D ;D หรืออยากได้ออฟชั่น active safety กำเงินไป 1 แสน ได้พอๆ กับ wt3.2

กำเงินเพิ่มไป 1 แสนนี่คือแต่งเพิ่มที่ไหนเหรอครับ