ผู้เขียน หัวข้อ: // แวะพักมาเล่าให้อ่านกันนิดหน่อย ถึงความเป็นไปใน Headlightmag.com ช่วงนี้ //  (อ่าน 9376 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คุณผู้อ่าน ที่เข้ามาเยี่ยมชม Headlightmag.com ของเราทุกวันนั้น
จะเริ่มพบว่า มีความเคลื่อนไหว ในแต่ละวันมากขึ้น โดยเฉพาะในส่วนของ ข่าวสั้นทันโลก
ซึ่งทั้ง ผม ตาแพน HOMY DEMIO น้องกล้วย BnN รวมถึง V10ThLnd พยายามจะอัพเดทให้คุณๆอ่านกัน
อย่างรวดเร็ว ฉับไว และถูกต้องที่สุด เท่าที่จะเป็นไปได้ ซึ่งเราเอง ก็จะำพยายามรักษามาตรฐานเอาไว้
ให้ควบคู่กับความรวดเร็ว ไม่ให้ลดหย่อน หรือตกข่าวอีกเป็นอันขาด

ในส่วนของ the coup channel นั้น แม้จะเป็นโครงการทดลอง แต่ก็ถือว่า คุณผู้อ่านจำนวนไม่น้อย
ให้การตอบรับที่ดี กับการทำงานอย่างตั้งใจจริงของน้องทั้ง 2 คน ทั้ง กล้วย BnN และ TOYD
ซึ่ง ก็ถือเป็นแรงผลักดันสำคัญที่จะทำให้ทั้งคู่ ต่างคิดหาสิ่งใหม่ๆ มานำเสนอกับคุณผู้อ่าน

แต่ในส่วนของ Shanghai World Expo นั้น ค่อนข้างน่าแปลกใจที่ มีการตอบรับน้อยเกินคาด
ซึ่ง เราก็ยังนึกไม่ออกเหมือนกันว่าเป็นเพราะเหตุใด ถ้าจะมีความคิดเห็นเพิ่มเติมใดๆ จากคุณผู้อ่าน
เราก็ยินดีจะรับฟังเสมอครับ

รีวิวตัวต่อไปตอนนี้ อยู่ในขั้นตอนการทำงาน ทั้ง Volvo C30 Minorchange และ Mitsubishi Lancer EX
ที่ทำควบคู่กันไป แต่มีแนวโน้มว่า Volvo อาจเสร็จก่อน

ระหว่างนี้  ก็จะพยายามอัพเดทบทความต่างๆในเว็บ หมุนเวียนเปลี่ยนผันให้คุณๆด้อ่านกันทุกวันครับ

และ ถ้าเ็นไปได้ ในช่วงนี้ หากตอนเช้า หรือเที่ยง คุณแวะเข้ามาที่ Headlightmag.com แล้ว
อยากจะขอให้ลองแวะเข้ามาอีกสักรอบในตอนเย็น หัวค่ำ หรือก่อนนอน ครับ

เอาง่ายๆคือ เหมือน แปรงฟันนั่นแหละ 2-3  ครั้ง หลังมื้ออาหาร เพราะข่าวคราวต่างๆ และบทความใหม่ๆ
จะทะยอยคลอดออกมาให้คุณได้อ่านกันอย่างต่อเนื่อง ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
ชาวงนี้งานยุ่งๆ เป็นกำลังใจให้
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ raulowen

ออฟไลน์ Bluedoft

ขอบคุณครับ เข้าเวปนี้จนติดแล้ว 555+

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว อยากอ่านc30 มั่กๆ :)

ออฟไลน์ banch

เห็นความตั้งใจของทีมงานแล้ว

ขอบคุณและขอเป็นกำลังใจให้ครับ  ;D

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้
บางทีไม่ได้เข้าหลายวัน
ตามไม่ทันเลย ฮาๆ

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
เข้ามาวันละห้าหกครั้งอยู่แล้วครับ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ sulley

• Newbie
  • *
  • ????????????
สู้ๆๆๆนะคร้าบบบบ ;)

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เข้ามาทุกครั้งที่แอบอู้ได้ครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ mcat231032

เข้าเว็บนนี้ทุกครั้งที่ ต่อเน็ตครับ

ออฟไลน์ Suph

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณ พี่จิมมี่และทีมงาน ที่มีบทความที่เป็นประโยชน์มาให้เราอ่านเสมอๆ

ที่พี่ถามเรื่อง Shanghai World Expo กระแสตอบรับน้อยกว่าที่คิด
ส่วนตัว ผมคิดว่า น่าจะเป็นเพราะ ชื่อมันดูไกลตัวไปหน่อย รูปที่โชว์หน้าแรกดูไม่ค่อยดึงดูดเท่าไหร่ครับ ผมคิดว่าหลายๆคนคงไม่แน่ใจว่ามันเป็นบทความเกี่ยวกับอะไร ประมาณนั้นครับ พอคลิ๊กเข้าไปเป็นไฟล์วีดีโอ ซึ่ง (ผมไม่แน่ใจว่าคนอื่นคิดยังไง) แต่ผมเองชอบอ่านเวปมากกว่าครับ เพราะสามารถเลือกอ่านเฉพาะส่วนที่ต้องการได้ ในกรณีที่เรามีเวลาจำกัด และเก็บรายละเอียดได้มากกว่าด้วยครับ

เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  ;D

ออฟไลน์ IZAMUFINV

• **
  • CITY 97 ===> NEW CITY 2009
เข้ามาทุกครั้งที่เข้าเน็ตครับ

วันนึงหลายรอบ

เช้า กลางวัน ดึกๆ ครับ

เป็นกำลังใจหใทมงานทุกคนนะครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เข้ามาแทบทุกวันที่ online ไปแล้วละครับ

เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกๆคนนะครับผม
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ tyong

มาวันละหลายๆรอบเลยครับ  ;)
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
แอบอู้งานมาอ่านตลอดครับ มากกว่า 3 ครั้ง/วัน

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
อยู่ที่ Office ก็กด F5 ทั้งวันนะครับ แต่ดู VDO ไม่ได้ เพราะโดนบล็อค เลยต้องรวบยอดไปไว้ดูที่บ้านเพื่อน ทีเดียว

ตามเวลาที่อำนวยน่ะครับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

ขอบคุณครับ........อ่านทุกครั้งหลังอาหาร  ;D

ออฟไลน์ prachaja

• **
ในความรู้สึกผม มีภาพในใจว่าเรื่องใน headlightmag จะเป็นเรื่องสดใหม่ ข่าวใหม่ที่น่าเชื่อถือ การรีวิวรถเป็นการให้ความเห็นอย่างเป็นกลางแบบหาจากแหล่งอื่นไม่ได้ ผมเลยไม่เปิดดู shanghai expo เพราะเห็นจากที่อื่นเยอะแล้วก็หาดูได้ทั่วไป (หรือจะเรียกว่าช้ำแล้วก็ได้ครับ)  ;D

ออฟไลน์ euro

ขอบคุณทีมงานครับ
เป็นกำลังใจ
รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

ออฟไลน์ siamesecat

• **
เอาประเด็นความน่าเชื่อถือของข้อมูล มาก่อนอันดับแรกเลยครับ ;D
 แค่เขียนรีวิวบทความ ในหนึ่งปี ทำหนังสือรวมเล่มขาย ยังได้เลยนะครับ

หรือไม่ก็พ้นปีไป บทความเก่าเก็บเข้ากรุ เก็บค่าบริการดูออนไลน์นิดๆ ก็ยังได้อีกนะครับ ;D

แค่ความคิดเห็นหนึ่งเสียงนะครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

สู้ต่อไปครับ เว๊ปนี้ผมว่าดีมาก ได้ข้อมูลดีๆ ที่ไม่ใช่ขยะ

ผมซื้อรถคันปัจจุบัน ก็เพราะอ่าน review ของคุณ Jiimy ในเวปก่อนหน้า ย้ายเว๊ป ผมก็เลยย้ายตามมาอ่านด้วย

ส่วน the coup ผมว่าก็ดีนะครับ

แต่ส่วนตัวผมอยากจะให้เป็นแนวรายการเกี่ยวกับรถยนต์มากกว่านี้ แต่ไม่ใช่รายการที่ทำๆ กันอยู่นะ

อยากจะเป็น "จับผิดศูนย์บริการ" "จับผิดเซลล์" "สไตล์การแต่งรถ แหล่งของแต่งรถ" หรืออื่นๆ ที่วนอยู่รอบๆรถยนต์อะครับ

นี่เป็นความเห็นส่วยตัวล้วนๆ เลยนะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ขอบคุณมากเลยครับ เข้ามาคอนเฟิร์มเลยว่า เว็บนี้คุณภาพ จริงๆ  พี่ๆทีมงานทุกๆคน เยี่ยมมากๆ   สู้ต่อไป เป็นกำลังใจให้ครับ   :D

ออฟไลน์ POPROCK

ทีมงานคุณภาพจริงๆ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ gauygeng

• **
ขอบคุณมากครับ ทีมงานรักษาสุขภาพกันด้วยครับ

ออฟไลน์ Nuttie

เข้ามาทุกวันที่อยู่บ้านเลยครับ ^^

แต่ตอนเที่ยงไม่ค่อยจะได้เข้า เพราะเรียนครับ

ออฟไลน์ น้าเดช

• my step on the earth
สวัสดีคุณ จิมมี่และทีมงาน
    โดยส่วนตัวผมติดตามคุณจิมมี่มานานพอสมควรจะครับ ตั้งแต่อยู่ที่ mazda club ตามด้วย พันธ์ทิพย์-รัชดา ,เวปเพื่อนบ้าน car....  มีโอกาสได้อ่นงานเขียนหลายชิ้นด้วยกัน อยากบอกว่าขอบคุณ
    ขออนุญาติ แสดงความคิดเห็นสักเล็กน้อย ตามข้อความกระทู้ที่ได้ตั้งไว้สักเล็กน้อยนะครับ "ทำไมกระแสตอบรับน้อยจัง"
Comment :
 1  คงเป็นเพราะการดูผ่าน u-tube ทำได้ค่อนข้างลำบากในสำหรับบางท่าน เพราะต้องมีเน็ตที่มีความเร็วในระดับนึง และ กินทรัพยากรระบบของออฟฟิคอยู่พอสมควร   หรือบางออฟฟิคถูกบล็อค ส่วนตัวผมเองทำงานในเวียดนาม บางเวปไซต์ไม่สามารถเข้าชมได้
 2 การถ่ายภาพเคลื่อนไหวโดยใช้กล่อง HDC ผมไม่ค่อยชอบดูนักเพราะรู้สึกเวียนหัว ภาพจะเคลื่อนไหว หรือสั่นไหวอยู่ตลอดเวลา (ในส่วนตัวนะครับ)  อีกทั้งเรื่องของแสงที่ใช้ในการถ่าย บางครั้งไม่พอทำให้ภาพที่ได้ออกมาดูไม่ชัดครับ

เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ด้วยใจที่อยากให้ที่นี่พัฒนาขึ้น อยากเห็นที่นี่ก้าวเป็นเวปที่มี rating อันดับต้นๆ จะได้มีรถมาreview ให้เราได้อ่านกันเยอะๆ ทำให้พวกค่ายรถต้องมาง้อเราไปทดสอบให้ แต่ท้ายสุดจะต้องไม่หลุด concept ที่ว่างไว้คือ  ตรงไปตรงมา ดีคือดี แย่คือแย่ ผมเชื่อว่าไม่มีรถคันไหนดีที่สุด และแย่ที่สุด มันอยู่ที่มุมที่เรามองมันมากกว่า

ขอแสดงความนับถือ
ผู้เสพข่าวสาร
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ pony

เข้าดูตลอดครับ เปิด คอมปุ๊บ ก็เข้าHLMปั๊บ^^ ;)

ออฟไลน์ devilpharynx

+1 กำลัง +1 คำขอบคุณครับผม ;D