ผู้เขียน หัวข้อ: ผมฝันหวานว่า A35 AMG ที่รอเปิดตัว อาจจะประกอบในไทยด้วย  (อ่าน 4543 ครั้ง)

ออนไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ผมฝันหวานว่า A35 AMG ที่รอเปิดตัว อาจจะประกอบในไทยด้วย

แล้วเรา ๆ ก็จะได้สัมผัสความเผ็ดของเล็กพริกขี้หนู

ตราดาวที่โหด จอมมุดแสบ ๆ ในราคาแบบไม่เกินเอี้อม

ผมคงมีหวังใช่ไหมครับ?

ส่วนคนที่รอ 86 / BRZ ในเจนต่อไป

ผมกลัวว่ามันจะกลายเป็นรถ Hybrid เสียแล้ว ที่ถึงแม้ว่าจะแรงกว่ารุ่นเก่า

แต่รถซิ่งระดับ entry ไม่ควรเป็น Hybrid นะครับ มันแต่งต่อลำบาก

ไม่แน่ว่าถ้าผมผ่อน BRZ หมด อาจจะได้เล่น AMG กับเขาบ้างครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ายากนะ ขนาดCLAขายดีๆ 45ยังแค่CBU

ออฟไลน์ IS2000

คิดว่าเป็นไปได้ที่จะประกอบครับ เพราะจริงๆรถตระกูล AMG ที่ประกอบเยอรมันก็มีแค่ 45 กับ 63 เท่านั้น หลังๆตัว 43 มีประกอบในหลายประเทศ (รวมถึง C63 ที่ประกอบในแอฟริกาใต้ด้วย)
ถ้าทำราคามาได้โอเคก็น่าจะทำขายจริงจัง
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
A35 Sedan น่าจะมานะ เป็น entry level มาพร้อมกับ A class ขับหน้าเป็น baby benz

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2018, 21:01:42 โดย .. »

ออฟไลน์ SM.

กระทู้ก่อน ผมก็เดาว่า A Sedan น่าจะมา CKD ในบ้านเรา ฉะนั้นการจะทำเป็น AMG คงไม่ยากนัก