ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านเปลี่ยนแบตรถยุโรปที่ได้มาตฐาน แถว รามอินทรา หน่อยครับ  (อ่าน 4787 ครั้ง)

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member
ศูนย์แจ้งมาว่ารถแบตเริ่มเก็บประจุไม่อยู่แล้วครับ ทางนั้นแจ้งราคามา 18,000 แพงมากๆ  :'(

เคยเห็นสมาชิกในนี้บอกว่าเปลี่ยนมาแค่ 4,000 นิดๆ เท่านั้นครับผม

รถผมเป็น c207 ตัวเกียร์ 5 speed ไม่มีระบบ start-stop ครับ

ขอเป็นย่าน รามอินทรา-มีนบุรี หรือใกล้เคียงครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ;)

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

หาตาม net เลยครับ พร้อมส่ง

ออฟไลน์ Dr.Jones

ไป B-Quik โลตัสแจ้งฯ หรือไม่ก็สาขา ในปั๊ม ESSO ที่ปรับปรุงอยู่ (แถวๆใต้ทางด่วน)

เปิด Bay Batt แล้วยกออกมาเทียบกับ FB ในร้าน
แล้วก็เอา FB ใส่เข้าไปแทน ลองขับดู 1 รอบ

รถ Benz มันเปลี่ยนแบตง่ายครับ ไม่ต้อง Varta ก็ได้
ข้าพเจ้าเล่น ECO ตลอด ไม่เคยปิดด้วยซำ้ไป ยังไม่เห็นมีอะไรเลย
(ไฟดีกว่าตัวติดรถป้ายแดงมาซะอีก ให้มันได้งั้นซิ)
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ WASADM

ไป B-Quik โลตัสแจ้งฯ หรือไม่ก็สาขา ในปั๊ม ESSO ที่ปรับปรุงอยู่ (แถวๆใต้ทางด่วน)

เปิด Bay Batt แล้วยกออกมาเทียบกับ FB ในร้าน
แล้วก็เอา FB ใส่เข้าไปแทน ลองขับดู 1 รอบ

รถ Benz มันเปลี่ยนแบตง่ายครับ ไม่ต้อง Varta ก็ได้
ข้าพเจ้าเล่น ECO ตลอด ไม่เคยปิดด้วยซำ้ไป ยังไม่เห็นมีอะไรเลย
(ไฟดีกว่าตัวติดรถป้ายแดงมาซะอีก ให้มันได้งั้นซิ)

เห็นช่างที่ศูนย์บอกว่าต้องจั้มไฟเลี้ยงไว้ขณะเปลี่ยนแบตด้วย

แบบนี้ช่างที่ศูนย์ B-Quick ทำได้ใช่ไหมครับ

ทางผ่านกลับจากศูนย์ซ่อมพอดี จะได้แวะเปลี่ยนได้เลยครับผม

ออฟไลน์ Dr.Jones

เขาเลี้ยงไฟให้ครับ เขาทำเป็น

ถ้า Benz รุ่นหลังๆมา เช่น W205 Hybrid ต้องไปศูนย์เท่านั้นน่ะครับ
อย่าไปทำข้างนอก ระบบรวนเป็นเรื่องได้น่ะ

จะทำแบบนี้ได้ ต้องโฉมเก่าๆลงมา

ปล แอมป์อาจไม่เท่ากับตัวเดิมติดป้ายแดงนะฮะ ควรเอาตัวที่แอมป์มากกว่าเล็กน้อย
    เช่น W204 ใช้ 70DIN ก็ต้องไปที่ 75DIN อะไรแบบนั้น
    รุ่นใหญ่ๆไม่แน่ใจ บางทีต้อง 100DIN ก็ยังมีได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2018, 16:09:26 โดย Dr.Jones »
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ mothsan

ร้านพวก Bosch service ก็ได้นะครับ มีแถวเกษตร-นวมินทร์ และก็รามคำแหง

ออฟไลน์ paulmoderndog

ไปmmsก็น่าจะพอไหวนะครับ 8000-10000  ของBoschก็พอไหวนะครับ

http://www.mmsboschcarservice.com/mms2011/home.php