ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าพูดถึงรถเก๋งใหม่ที่ขับสนุกราคาไม่เกินหกแสนจะนึกถึงยี่ห้อไหน รุ่นไหนครับ  (อ่าน 10583 ครั้ง)

ออฟไลน์ Left lane driver

• Sr. Member
รถที่แรงกว่า เร่งดีกว่า ไม่ใช่ว่าจะขับสนุกกว่าเสมอไปนะครับ

City ผมคงตัดออกก่อนเพราะพวงมาลัยเบาหวิวเหมือนรถของเล่น ช่วงล่างนิ่มๆเน้นนั่งสบายซะมากกว่า แต่จริงๆถ้าเข้าโค้งแรงๆมันก็เอาอยู่นะ ถึงจะโคลงเยอะก็เถอะ

Jazz ความรู้สึกก็คล้าย City แต่ช่วงล่างแข็งกระด้างกว่า เฟิร์มกว่า

Swift / Mazda2 ทำการขับขี่ทำมาดีแล้ว แต่มันไม่มีเกียร์ MT (Swift เกียร์ MT ก็ไม่รู้ว่าจะมาไหม หรือมาเมื่อไหร่)

ออฟไลน์ earrt

ถ้ามาสด้า 2 รุ่น5ประตูรุ่นก่อนที่ใช้เครื่อง 1.5 MT
ยังมีขายอยู่ น่าจะตอบข้อนี้ที่สุดนะครับ 

รุ่น 1.3 เคยนั่งครั้งนึง รู้สึกว่าวัสดุ และการออกแบบ ความคุ้มค่านั้นชนะHon แบบชัดเจน
แต่อัตราเร่งไม่ทราบ เพราะวันนั้นรถติด ^^'

ออฟไลน์ D Water Law

• Full Member
ถ้าเน้นสเปค วัดเชิงปริมาณ ชอบวัดค่าด้วยตัวเลข เอาอัตราเร่ง 0-100 มาคุย อาจจะเป็น   Jazz

แต่ถ้าเอาความรู้สึกในการขับขี่  การตอบสนองในการขับขี่  และ ความสวยงามของห้องโดยสารระหว่างขับขี่
ขับสนุกที่ราคานี้  สำหรับผมคือ Mazda 2 ครับ

ออฟไลน์ Boycm009

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
mirage MT ครับ ขับสนุก อัตราเร่ง ดีพอได้ ที่สำคัญมันประหยัดสุดๆ

ออฟไลน์ korkongzz

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
ฺBrio MT
Jazz MT
นอกนั้นเกียร์ AT ไม่สนุก
ถ้าสนุก
Ford Fiesta Eco boost
Mazda 2

แต่ถ้ารถเก่านี้เพียบเลย
ฺBMW 116i