ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ฝาปิดท่อกรอกน้ำฉีดกระจก H-RV ครับ  (อ่าน 3806 ครั้ง)

ออฟไลน์ fernando

• Newbie
  • *
วันนี้ผมเปิดฝากระโปรง HRV รถแฟนผมแล้วเห็นว่า ฝาปิดที่กรอกน้ำสำหรับฉีดกระจก มันหลุดหายไปครับเข้าใจว่าแฟนผมคงเติมน้ำแล้วปิดฝาไม่สนิท พอปิดกระโปรงหน้ารถแล้วคงทับขาดหลุดหายไป

ผมจะหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับของทดแทนก็ได้ แค่จะปิดไว้ไม่ให้เศษอะไรเข้าไปครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ plu

• Full Member
Re: สอบถามครับ ฝาปิดท่อกรอกน้ำฉีดกระจก H-RV ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 16:58:54 »
วันนี้ผมเปิดฝากระโปรง HRV รถแฟนผมแล้วเห็นว่า ฝาปิดที่กรอกน้ำสำหรับฉีดกระจก มันหลุดหายไปครับเข้าใจว่าแฟนผมคงเติมน้ำแล้วปิดฝาไม่สนิท พอปิดกระโปรงหน้ารถแล้วคงทับขาดหลุดหายไป

ผมจะหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับของทดแทนก็ได้ แค่จะปิดไว้ไม่ให้เศษอะไรเข้าไปครับ ขอบคุณล่วงหน้า
ศูนย์สิครับ

ออฟไลน์ kabokaboh

• Full Member
Re: สอบถามครับ ฝาปิดท่อกรอกน้ำฉีดกระจก H-RV ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 17:21:29 »
0 มีครับ ถ้าไม่รีบ

เอาถุงพลาสติกครอบ ยางรัด ใช้ไปพลางๆก่อน

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 19:49:33 »
สั่งที่ศูนย์ Honda ได้เลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 20:30:50 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โบตั๋น

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 20:46:30 »
หาร้านที่รับเบิกอะไหล่ฮอนด้าหรือศูนย์ฮอนด้าได้เลยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 15:37:24 »
หาร้านที่รับเบิกอะไหล่ฮอนด้าหรือศูนย์ฮอนด้าได้เลยครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 16:37:22 »
เบิกศูนย์80บาท