ผู้เขียน หัวข้อ: C-SUV AWD บ้านเราลุยได้แค่ไหนคลิปนี้มีคำตอบครับ  (อ่าน 11612 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: C-SUV AWD บ้านเราลุยได้แค่ไหนคลิปนี้มีคำตอบครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 21:36:04 »
95% ของคนซื้อรถแบบนี้โดยไม่แต่งอะไรเพิ่ม คงไม่ได้ไปลุยอะไรขนาดนี้หรอกครับ

ออฟไลน์ NoName__???

Re: C-SUV AWD บ้านเราลุยได้แค่ไหนคลิปนี้มีคำตอบครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2018, 08:35:42 »
SUV เราก็ไม่ได้เอาไปลุยสิ่งที่คาดหวังคือ ปลอดภัยจากระบบขับสี่ตอนถนนลื่น ตอนเข้าโค้งและการขับขี่บนถนนดำมากกว่า แต่ถ้าลุยๆค่อยเอา โชกุนมินิไปลุย

ออฟไลน์ sootman

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2018, 15:12:05 »
ผมเห็นถนนในคลิปทดสอบก็ไม่กล้าเอา c-suv ขี้นแล้วครับ :)

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2018, 23:02:48 »
SUV เราก็ไม่ได้เอาไปลุยสิ่งที่คาดหวังคือ ปลอดภัยจากระบบขับสี่ตอนถนนลื่น ตอนเข้าโค้งและการขับขี่บนถนนดำมากกว่า แต่ถ้าลุยๆค่อยเอา โชกุนมินิไปลุย

แล้ว โชกุนมินิ ไม่ใช่ SUV เหรอครับ

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 14:21:31 »

แล้ว โชกุนมินิ ไม่ใช่ SUV เหรอครับ

รถมันทำมา กันคนละประเภทกันค่ะ ดูจากคันเกียร์คงเข้าใจเนอะ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2018, 16:36:12 »
รถมันทำมา กันคนละประเภทกันค่ะ ดูจากคันเกียร์คงเข้าใจเนอะ

คำถามผมคือ โชกุน มินิ ไม่ใช่ SUV เหรอ
ตกลง ใช่ไหมละครับ
แล้ว SUV นี่ ลุย ได้ หรือไม่ได้
แล้ว คนละ ประเภท กับ SUV นี่คือยังไงครับ
ตกลงบ้านเรา SUV ไม่ได้เอาไว้ลุย ต้องซื้อแบบ โชกุน มินิ ลุยได้
แล้ว ก็กลับมา ที่ โชกุน มินิ ใช่ SUV ไหม

จุดประสงค์ ของผมคือ ต้องการ แสดงให้เห็นว่า บ้านเรา เรียก ประเภทรถผิดต่างหาก
เรียก SUV จริงๆ เป็นรถอะไรไม่รู้ ดูคันเกียร์เอา เหรอ
แล้วไปเรียก Crossover ที่เน้นถนนดำ ขับสี่แบบ AWD ลุยได้น้อย เป็น SUV
SUV = Sport Utility Vehicle จริงๆ เลย ไม่มี ชื่อเรียก

ถูกครับ ปาโจโร่ โชกุน คนละประเภท กับ SUV ที่คุณ เรียก แล้ว คุณเรียก มันอยู่ในประเภทไหนครับ นั่นละคำถามผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2018, 16:45:19 โดย mamaman »