ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับเครื่อง 2-TE EFi  (อ่าน 2514 ครั้ง)

ออฟไลน์ ton_grt

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามเกี่ยวกับเครื่อง 2-TE EFi
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 16:10:33 »
สอบถามเกี่ยวกับเครื่อง 2L-TE EFI ครับ
1.พื้นฐานเครื่องเดิมๆ เครื่องนอกแท้ๆ สามารถ Up turbo ให้ใหญ่ขึ้นกว่าเดิมได้มั้ยครับ
2.ขยับบูสเพิ่ม จากแสตนดาร์ด นิดหน่อย โดยที่ยังไม่ เปลี่ยนจากปั้มไฟฟ้าเป็นปั้มสาย ได้มั้ย
3.ถ้าไม่เปลี่ยนเทอร์โบ แต่บูสเพิ่ม และเดินอินเตอร์ แทน จะโอเคกว่า การเปลี่ยนเทอร์โบมั้ย
4.ถ้านอกเหนือ จาก 3ข้อแรก มีวิธีอื่นอีกมั้ยครับ แบบเสต็ป light tune (รถวิ่งต่างจังหวัดบ่อย)

เครื่องอยูในบอดี้รถเก๋ง เกียออโต้ครับ รบกวนผู้รู้ชี้แนะ ขอบคุณล่วงหน้าครับ🙏🙏🙏
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2018, 18:58:41 โดย ton_grt »