ผู้เขียน หัวข้อ: มาชมสื่อ Australia รีวิว Ford Ranger Raptor  (อ่าน 10178 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: มาชมสื่อ Australia รีวิว Ford Ranger Raptor
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 10:32:12 »
เครื่องเดียวกัน มลพิษต่างกัน

ฟอร์ดตัวนี้น่าจะมีปัญหาการถ่ายทอดกำลังจากเครื่องลงพื้น เหมือนมันไม่เต็มที่เท่าไหร่
ผมว่ามันไม่ค่อยฉีก vcross 3000 5at ทั้งที่สเปก raptorสวยหรูกว่ามาก

ผมว่าลองเอาไปจูน ecu ใหม่น่าจะดีขึ้น มันมีเรื่องข้อกำหนดมลพิษ สิ่งแวดล้อมมาค้ำคอด้วย
มันต่างกันที่น้ำหนักรถ ขนาดยาง ส่งผลให้ค่ามลพิษต่าง อัตราสิ้นเปลืองต่าง ไม่แปลกนิครับ
แต่เครื่องไม่ได้จูนอะไรเลย

ออฟไลน์ chaiya3163

• Jr. Member
  • **
Re: มาชมสื่อ Australia รีวิว Ford Ranger Raptor
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 14:34:50 »
ปลายท่อไอเสียยิงลงหน้าเพลาท้ายด้วย
ที่จะขายในบ้านเราจะเป็นแบบนี้มั้ยครับ ?

ใช่ครับ ปลายท่อไอสียกลางลำตัว
อาจสะดวกในการกระโดด

กระโดดแปปเดียว โป่งล้อหน้าหลุด  กากจริงๆ