ผู้เขียน หัวข้อ: User's Review >> Mitsubishi Pajero Sport 3.2 GT (First Model)  (อ่าน 87372 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
Re: User's Review >> Mitsubishi Pajero Sport 3.2 GT (First Model)
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 02:21:30 »
รีวิวดีครับ มีเนื้อหาเยอะ

พอดีที่บ้านสนใจเจ้าตัวนี้อยู่พอดี แต่ดันไปติดตรงปัญหาSVCวาว์ล ไม่ทราบว่าของคุณเป็นปัญหานี้ไหมครับ ถ้าเป็นแล้วจะแก้ไข(ให้หายขาด)ยังไงดีครับ

อยากทราบจริงๆครับ ช่วยตอบหน่อย
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: User's Review >> Mitsubishi Pajero Sport 3.2 GT (First Model)
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 16:35:36 »
ปัญหา SCV วาล์วยังไม่พบ ผมเติม​บางจาก B5 มาตลอดใช้งานมา 1 ปี 6 เดือนแล้ว ปัญหานี้เขาได้ข้อสรุปส่วนใหญ่แล้วไม่ใช่หรือครับว่าส่วนหนึ่งเกิดจากคุณภาพน้ำมันที่เติม ต้องเลือกปั๊มดีๆ สะอาดหน่อย ตามที่บริษัทน้ำมันแนะนำคือ หากเติม B5 ทุกๆ 20,000 กม. ควรเปลี่ยนกรองโซล่า อันนึงร้อยกว่าบาทเอง ใช้มากก็เปลี่ยนบ่อยสักนิดก็ช่วยได้เยอะแล้ว

รีวิวดีครับ มีเนื้อหาเยอะ

พอดีที่บ้านสนใจเจ้าตัวนี้อยู่พอดี แต่ดันไปติดตรงปัญหาSVCวาว์ล ไม่ทราบว่าของคุณเป็นปัญหานี้ไหมครับ ถ้าเป็นแล้วจะแก้ไข(ให้หายขาด)ยังไงดีครับ

อยากทราบจริงๆครับ ช่วยตอบหน่อย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 21:41:58 »
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้มิตซู และก็หลงรักมิตซูอยู่ บ้านผมก็ใช้มิตซูอยู่ 2 คัน อัลติมาตัวท๊อป 1 คัน triton ตัวท๊อป อีก 1 คัน แต่ว่าคันต่อไปผมอาจจะไม่ใช่มิตซูแล้ว เพราะความรู้สึกผมเริ่มเปลี่ยนไปตั้งแต่เมื่อวานนี้(20/1/10) เอาไทรทันไปเข้าศูนย์เพราะครบ 130,000 km ก่อนเข้ากับหลังเข้าหน้าคนละสีเลย ยอมรับว่าการบริการของศูนย์ค่อนข้างดี แต่ทำไมเปลี่ยนสายพานราวลิ้นถึงแพงขนาดนี้ ค่าใช้จ่ายที่แจ้งมาคือ 2x,xxxบาท หากได้ส่วนลดก็จะลดได้ 10% ผมเองก็ไม่ได้คาดว่ามันจะขึ้นถึงเลข 2 เลย

จากความคิดที่ว่าเสียคชจ.ประมาณ1,500บาท/5,000กม.ก็จะกลายเป็น สองพันกว่าๆ ผมชักไม่มั่นใจว่าผมเดินมาถูกทางหรือเปล่าที่มาหลงรักมิตซู ผมควรจะทนหรือควรจะทิ้งมันดี แต่ความรู้สึกผมในตอนนั้นคือมั้นอึ้งไปหมดครับ :'(
ตัว 3.2 เป็นโซ่ไทมิ่ง ครับ
 2.5เป็นสายพานไทมิ่ง