ผู้เขียน หัวข้อ: ~~>> ..ฝึกวาดเรื่อยๆ New Ph-iX !? !  (อ่าน 5391 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
~~>> ..ฝึกวาดเรื่อยๆ New Ph-iX !? !
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 23:56:46 »
เพิ่งวาดเมื่อกี้นี่เองครับ

ภาพอาจไม่ชัดมากนะครับ

ไม่มีเครื่องสแกน T_T

คราวนี้วาดมาสองรุ่นครับ

Ph-iX  = Phantom& EDIX

เริ่มที่ Phantom ละกันครับ ^^

• AWDiesel
Re: ~~>> ..ฝึกวาดเรื่อยๆ New Ph-iX !? !
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 23:58:09 »
New EDIX ครับ

ปล. ผมทำลายน้ำไม่เป็นอ่ะ     ใครทราบวานบอกด้วยนะครับ ^^

ออฟไลน์ BnN

Re: ~~>> ..ฝึกวาดเรื่อยๆ New Ph-iX !? !
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 23:58:39 »
หวัดดีครับ
นอนดึกนะนี่
ฮ่าๆๆ

กล้วยไปนอนล่ะ พรุ่งนี้เรียนสิบโมงครึ่ง
แค่ครึ่งวันแล้วก็กลับบ้าน
ขี้เกียจไปสุดๆๆๆ

;)

• AWDiesel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 00:00:35 »
หมดแล้วครับ

วิจารณ์กันเยอะๆนะครับ

จะได้นำไปปรับปรุงครับ

ขอบคุณแฟนคลับทุกๆท่านครับ -0-"

^^

ออฟไลน์ TzOzOzN

• Jr. Member
  • **
    • Car-Design-Project
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 10:08:38 »
อีดิก  ดูสวยดีแฮะ  แต่ดูจากภายนอกน่าจะกลายเป็นที่นั่งธรรมดาแล้ว
คงซ้อน 3 ไม่ได้อ่ะ  ดูผอมๆ เปรียวๆ

ถ้าวาดล้อให้ละเอียดๆน่าจะสวยขึ้นครับ

ออฟไลน์ DENTE

• Sr. Member
  • ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 11:59:52 »
ดูแล้ว ก็สวยดีครับ

วิจารณํคงไม่กล้า  เพราะวาดไม่เก่ง

แต่ก็ชื่นชมในผลงานครับ    ;)
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 12:42:58 »
อัตราส่วนมุมมองได้แล้วครับ ถ้าเป็นสเก็ตช์ก็โอแล้ว ส่วนถ้าอยากปรับแต่งรายละเอียด
ก็สามารถเพิ่มได้อีก

คุณสามารถจับเอกลักษณ์ของรถแต่ละค่ายได้ดี ทั้งสองคันที่เห็น เอามือปิดโลโก้ผมก็รู้ว่ายี่ห้ออะไร
สำหรับ EDIX นั้นผมชอบการนำเอาไฟหน้าสไตล์ Legend มารวมเข้ากับด้านหน้าแบบ Insight
ทำให้ดูหรูขึ้น แต่ไม่ทิ้งความทันสมัย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 16:12:33 »
ชอบเจ้า EDIX จัง
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 18:29:31 »
ขอวิจารณ์ RR มั่ง

โดยรวมผมชอบนะ ลองฝากระโปรงไล่ระดับแบบ bangle butt นิดนึงน่าจะโอ

สันเหลี่ยมอันเป็นเอกลักษณ์ของ RR หายไปไหนกันหมด??

ล้อแมกซ์ผมว่าไม่สวยนะ ลองเอาแมกซ์ BMW 330i มาดัดแปลงหน่อย ผมว่าน่าจะเข้ากันดีนะ

ออนไลน์ PREM

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 18:47:38 »
Rolls สวยดีครับ
แต่ว่าท้ายมันน่ารักไปหน่อยนะ ถ้าดูเหลี่ยมกว่านี้และอลังการกว่านี้จะดีขึ้นเยอะเลยครับ

Edix นี่ "โอมากๆ" เลยครับ
ุถ้าวาดรายละเอียดล้อมากก่านี้ก็จะดียิ่งขึ้นไป
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

• AWDiesel
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 22:43:29 »
อีดิก  ดูสวยดีแฮะ  แต่ดูจากภายนอกน่าจะกลายเป็นที่นั่งธรรมดาแล้ว
คงซ้อน 3 ไม่ได้อ่ะ  ดูผอมๆ เปรียวๆ

ถ้าวาดล้อให้ละเอียดๆน่าจะสวยขึ้นครับ
อาจเป็นที่มุมก็ได้ครับ  เพราะผมก็ใช้มุมคล้ายๆภาพจริงอ่ะครับ    ^^

อัตราส่วนมุมมองได้แล้วครับ ถ้าเป็นสเก็ตช์ก็โอแล้ว ส่วนถ้าอยากปรับแต่งรายละเอียด
ก็สามารถเพิ่มได้อีก

คุณสามารถจับเอกลักษณ์ของรถแต่ละค่ายได้ดี ทั้งสองคันที่เห็น เอามือปิดโลโก้ผมก็รู้ว่ายี่ห้ออะไร
สำหรับ EDIX นั้นผมชอบการนำเอาไฟหน้าสไตล์ Legend มารวมเข้ากับด้านหน้าแบบ Insight
ทำให้ดูหรูขึ้น แต่ไม่ทิ้งความทันสมัย
ขอบคุณครับ ,,    จะพยายามปรับปรุงให้ดีขึ้นคร๊าาาบ ^__^

ขอวิจารณ์ RR มั่ง

โดยรวมผมชอบนะ ลองฝากระโปรงไล่ระดับแบบ bangle butt นิดนึงน่าจะโอ

สันเหลี่ยมอันเป็นเอกลักษณ์ของ RR หายไปไหนกันหมด??

ล้อแมกซ์ผมว่าไม่สวยนะ ลองเอาแมกซ์ BMW 330i มาดัดแปลงหน่อย ผมว่าน่าจะเข้ากันดีนะ
สงสัยผมดูแนวทางของ 7Series มากไปหน่อย เลยออกมามนๆ กลมๆ อ่ะครับ   (เริ่มเข้้าสู่ Hooydonk Butt    -0-")

Rolls สวยดีครับ
แต่ว่าท้ายมันน่ารักไปหน่อยนะ ถ้าดูเหลี่ยมกว่านี้และอลังการกว่านี้จะดีขึ้นเยอะเลยครับ

Edix นี่ "โอมากๆ" เลยครับ
ุถ้าวาดรายละเอียดล้อมากก่านี้ก็จะดียิ่งขึ้นไป
ขอบคุณครับ ,,คือผมยังวาดล้อไม่ค่อยดีเท่าไร เลยไม่กล้าลงรายละเอียดมาก จะพยามยามปรับปรุงคร๊าบบ  ^_______^