ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อถึงคราวต้องตัดใจ....จะหันหน้าไปคบกับใครดี???  (อ่าน 5843 ครั้ง)

ออฟไลน์ YaSotARo

• Newbie
  • *
สวัสดีครับทุกท่าน
    สมาชิกใหม่ต้องการสอบถามความเห็นนะครับ......
เรื่องมีอยู่ว่า...ผมมีความสนใจและหมายมั่นปั้นมือที่จะนำเจ้า Focus 2.0 TDCi มาครอบครองให้ได้และได้เตรียมการจองโดยพิจารณาเงื่อนไขข้อเสนอของแต่ละศูนย์อยู่ครับ...แต่แล้วด้วยสถานะการเงินที่ไม่เอื้ออำนวย จึงคงต้องตัดใจจากเจ้า TDCi ไปแบบที่ต้องหักห้ามใจสุดๆๆๆ จึงต้องมองหาที่หมายใหม่ โดยเปิดรับทุกตัวเลือกภายใต้เงื่อนไขดังนี้ครับ
1. ใช้รถเป็นประจำที่ต้องใช้ในการเดินทางไปทำงานวันละ 60 กิโลเมตร (ทำงานในเขตปริมณฑล)
2. ใช้รถคนเดียวเป็นเวลา 5 วัน/สัปดาห์ ส่วนอีกสองวันมีผู้โดยสารเพิ่มขึ้นอีก 1 คน
3. ใช้รถที่มีผู้โดยสารเต็มคันรถและเดินทางไกลอย่างน้อย 12 ครั้ง/ปี
4. ต้ัองใช้ในการเดินทางไกลต่างจังหวัดเดือนละ 1 ครั้ง (ประมาณ 1,000 กิโลเมตร)
5. ต้องการรถใน Class C-Segment ที่มีอยู่ในปัจจุบัน
6. ต้องเป็นรถที่ตอบโจทย์เรื่องการบริโภคน้ำมันได้ในระดับหนึ่ง (ไม่ต่ำกว่า 12 กม./ลิตร)
7. ต้องเป็นรถที่ราคาต่ำกว่า 1 ล้านบาท
8. และข้อสุดท้าย ต้องใช้รถคันนี้เป็นคันหลักเพียงคันเดียว ถ้ารถเสียคงไม่มีรถสำรองใช้ครับ

รบกวนทุกท่านที่มีประสบการณ์ในการใช้รถช่วยแสดงความเห็นนะครับ เพราะต้องใช้รถภายใน 1-2 เดือนนี้ครับ
ขอบคุณมากครับ :) :) :)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
ดูจากคุณสมบัติแล้วอยากจะแนะ TIIDA 5Dr นะครับ แต่เห็นคุณสมบัติข้อ 3กับ8 แล้วก็ลังเลอยู่

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
รอดูอัลติสใหม่สิครับ
ไม่ก็ลองหาโฟกัสมือสอง
แต่โฟกัสมันมีโปรโมชั้นอยู่นี่ครับ ดาว 10% ผ่อนกันจนแก่ อิ อิ

ออฟไลน์ i-din

อัลติส CNG คับ

ออฟไลน์ Eddy5659

สวัสดีครับทุกท่าน
    สมาชิกใหม่ต้องการสอบถามความเห็นนะครับ......
เรื่องมีอยู่ว่า...ผมมีความสนใจและหมายมั่นปั้นมือที่จะนำเจ้า Focus 2.0 TDCi มาครอบครองให้ได้และได้เตรียมการจองโดยพิจารณาเงื่อนไขข้อเสนอของแต่ละศูนย์อยู่ครับ...แต่แล้วด้วยสถานะการเงินที่ไม่เอื้ออำนวย จึงคงต้องตัดใจจากเจ้า TDCi ไปแบบที่ต้องหักห้ามใจสุดๆๆๆ จึงต้องมองหาที่หมายใหม่ โดยเปิดรับทุกตัวเลือกภายใต้เงื่อนไขดังนี้ครับ
1. ใช้รถเป็นประจำที่ต้องใช้ในการเดินทางไปทำงานวันละ 60 กิโลเมตร (ทำงานในเขตปริมณฑล)
2. ใช้รถคนเดียวเป็นเวลา 5 วัน/สัปดาห์ ส่วนอีกสองวันมีผู้โดยสารเพิ่มขึ้นอีก 1 คน
3. ใช้รถที่มีผู้โดยสารเต็มคันรถและเดินทางไกลอย่างน้อย 12 ครั้ง/ปี
4. ต้ัองใช้ในการเดินทางไกลต่างจังหวัดเดือนละ 1 ครั้ง (ประมาณ 1,000 กิโลเมตร)
5. ต้องการรถใน Class C-Segment ที่มีอยู่ในปัจจุบัน
6. ต้องเป็นรถที่ตอบโจทย์เรื่องการบริโภคน้ำมันได้ในระดับหนึ่ง (ไม่ต่ำกว่า 12 กม./ลิตร)
7. ต้องเป็นรถที่ราคาต่ำกว่า 1 ล้านบาท
8. และข้อสุดท้าย ต้องใช้รถคันนี้เป็นคันหลักเพียงคันเดียว ถ้ารถเสียคงไม่มีรถสำรองใช้ครับ

รบกวนทุกท่านที่มีประสบการณ์ในการใช้รถช่วยแสดงความเห็นนะครับ เพราะต้องใช้รถภายใน 1-2 เดือนนี้ครับ
ขอบคุณมากครับ :) :) :)

Altis หรือ Civic ติดแก๊ส ครับตอบโจทย์คุณแล้ว
จริงๆ เป็นรถ disel น่าจะเหมาะ แต่ราคาไม่เกินล้านก็ยังไม่มี

หรือจะรอ CRUZE disel ที่ลือกันว่าจะมาปีหน้า
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
อัลติส CNG คับ

ตามนี้เลยครับ.. แลดูพี่จะขับรถค่อนข้างเยอะ..

Altis CNG น่าจะตอบโจทย์ได้ดีครับ..  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
รอดูอัลติสตัวใหม่ แคมกระดิกคู่ก่อนดีกว่าครับ...
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ roomno9

• Full Member
tiida 5dr 1.8 ครับ เพราะใช้อยู่

1. ใช้รถเป็นประจำที่ต้องใช้ในการเดินทางไปทำงานวันละ 150 กิโลเมตร (ทำงานที่ลำพูน บ้านอยู่ลำปาง)
2. ใช้รถคนเดียวเป็นเวลา 5 วัน/สัปดาห์ ส่วนอีกสองวันมีผู้โดยสารเพิ่มขึ้นอีก 2 คน...ภรรยากะลูกสาว อิอิ
3. ใช้รถที่มีผู้โดยสารเต็มคันรถและเดินทางไกลอย่างน้อย 4 ครั้ง/ปี
4. ต้ัองใช้ในการเดินทางไกลต่างจังหวัดเดือนละ 30 ครั้ง (ก็ทำงาน ตจว น่ะครับ)
5. เป็นรถ Class C-Segment ที่มีอยู่ในปัจจุบัน
6. เป็นรถที่บริโภคน้ำมันได้ในระดับหนึ่ง (13.8-14.7 กม./ลิตร)
7. เป็นรถที่ราคาต่ำกว่า 1 ล้านบาท
8. เป็นคันหลักเพียงคันเดียว แต่ก็มีอีกคันที่บ้าน เผื่อสำรองใช้ แต่ยังไม่ได้ใช้เลยครับ คันนี้ล้วนๆ

ออฟไลน์ Lookkaew

รอดู Altis MC ด้วยอีกเสียงครับ รถใกล้เปิดตัวเต็มทีแล้ว ราคาต่ำกว่า TDCi อยู่เป็นแสน ถ้าไม่เอาตัวท้อป