ผู้เขียน หัวข้อ: // Ford เตรียมนำเข้า MUSTANG 2.3 EcoBoost - V8 5.0 ขายในไทย ปลายปี 2018 นี้ //  (อ่าน 15757 ครั้ง)

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
ถ้า 5.0 มาราคาแถวๆ 4 ล้านนี่ผมจะเอารถยุโรปไปเทินเลยครับ แต่ถ้า 5 ล้านก็คงไม่
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เมืองนอก 800,000 มาไทยรวมภาษีบ้าบอก็ไม่ควรเกิน 2.4 ล้านใช่ไหมเนี่ย

omg  เมืองนอก แปดแสนเองหรออออออ  :-*

ถ้าราคานี้ในเมืองไทย คงมีวิ่งกันเยอะ  เฮ้ออ

ออฟไลน์ frame@kk

เมืองนอก 800,000 มาไทยรวมภาษีบ้าบอก็ไม่ควรเกิน 2.4 ล้านใช่ไหมเนี่ย

omg  เมืองนอก แปดแสนเองหรออออออ  :-*

ถ้าราคานี้ในเมืองไทย คงมีวิ่งกันเยอะ  เฮ้ออ

ก็ตัวเริ่มต้นมันเริ่มที่ประมาณ 26,000 เหรียญเองนะครับ ก็ 8แสนกว่าๆ

ออฟไลน์ madboy

เอ้ออออ มันต้องงี้ดิ V8 จะมาตุ๊ดติ๋ว 2.3 ทำไม  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ไหนๆก็เกียร์เดียวกับ Raptor เอา V8 ลงด้วยยยยซิ   

4 ล้านก็มีคนซื้อ  :P :P :P
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
รอฟังเสียงเครื่องเลยครับ v8 5.0 คงดุดันไพเราะแน่ๆๆ

ออฟไลน์ alpha14

ความมันส์บนท้องถนนจะบังเกิดขึ้นแล้ว............. ผมนี่รอชมเลย

onnonn

• บุคคลทั่วไป

ก็ตัวเริ่มต้นมันเริ่มที่ประมาณ 26,000 เหรียญเองนะครับ ก็ 8แสนกว่าๆ
ที่ตลกคือมาเมืองไทยได้จอดที่ซุปเปอร์คาร์นะครับ 555

ออฟไลน์ El Hombre

• Jr. Member
  • **
เรื่องจริงคือผมเคยพากลุ่มเพื่อนต่างชาติมาเข้าห้าง emquartier
พอเห็น Mustang จอดในช่อง supercar แล้วเรียกกันดูใหญ่ ขำกลิ้งกัน

ออฟไลน์ tvm

ที่ตลกคือมาเมืองไทยได้จอดที่ซุปเปอร์คาร์นะครับ 555
เพื่อนที่ขับบอก เดี๋ยวนี้บางห้างก็ไม่ให้จอดครับ 5555

ออฟไลน์ raygun

เป็นผม ผมเขิลนะ ไม่กล้าเอาไปจอดจริงๆ

JONNY

เมืองนอกเมืองไหนครับ
ถ้าประเทศผู้ผลิตเอง ไม่มีค่าขนส่งไม่มีภาษีจะเชื่ออยู่

ออฟไลน์ Fly to dream

แต่อย่าลืมนะ 8 แสนกว่าคือออฟชั่นโล้น ไม่มีอะไรเลยนะและราคาของมันมีตั้งแต่ 8 แสนต้นๆจนถึง 2 ล้านกว่าบาทราคาอเมริกานะ

แล้วรถพวงมาลัยขวารู้สึกจะผลิตที่่ Michigan อเมริกา เหมือนกันกับพวงมาลัยซ้ายด้วย ดังนั้นอย่าลืมค่าขนส่งนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ frame@kk

ก็เข้าใจครับว่ามันมีเรื่องภาษีและค่าขนส่ง รวมไปถึงออฟชั่นต่างๆอีก ให้รวมๆแล้วตัว 2.3 สามหมื่นเหรียญเลย เข้าไทยคิดกลมๆคูณ 3.3เท่า ยังไม่ควรเกิน 4 ล้านเลย แต่ตอนนี้ราคากระโดดไปไกลระดับ 4 ล้าน ++

ใจก็อยากให้ทางฟอร์ดเอาเข้ามาขายราคาไม่ต้องถูกขนาดนั้นก็ได้แต่ขอแค่ราคาพอๆกับช่วงที่เกร์ยเอาเข้ามาตอนแรกๆ ประมาณ 3 กลางๆ แค่นั้นก็ถือว่าราคาดีแล้ว
ส่วนตัว gt จะขายแพงกว่านี้ซักล้าน หรือล้านห้าผมก็ว่ามีคนซื้อ เพราะตัว gt ตอนนี้เท่าที่ทราบมันห้าล้านกว่าเลย

ออฟไลน์ Pegasus7700

V8 เกือบ500ม้า.NA เถื่อนๆ หน้าตาดิบโหด. คุ่แข่งไม่มี แถม กลุ่มเป้าหมายชัดเจน. 
ฟอร์ดนี่ก้อฉลาด. เห็นsegment นี้ เจาะไปตรงๆ. 

และน่าจะแถม. Fiesta st 200ม้า. กับFocus st. มากันให้ครบ กับพี่raptor
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ dt9

ว่าแต่เอาเข้ามาแล้ว เรื่องเซอร์วิสจะทำได้กี่ศูนย์ล่ะเนี่ย
ผมชอบมัสแตงนะ อยู่บนถนนขับแล้วมันดูเด่นกว่าสปอร์ตหลายรุ่นเลย
ซื้อมาใช้กันเยอะๆครับ สัก 10 ปีข้างหน้า เผื่อรอสอยมือสองราคาไม่แพง อิอิ

ผมเคยถามศูนย์ฟอร์ดแถวอีสาน ช่างบอกว่ามัสแตงจากลาวก็ข้ามมา service ที่ไทย
ที่ศูนย์ทำกันมาสักพักแล้ว สั่งอะไหล่ได้ด้วยครับ

ออฟไลน์ SpeedC

• Full Member
กำไรรุ่นนี้ไม่ต้องพูดถึง ออกมาตอนแรก 4+++++ ขายไปสักพักค่อยๆไหลมาเหลือ 3.4 ยังขายต่อกันได้

::) ::) ::) ::) ::)

86 อัพราคา

JONNY

ไม่ได้สิทธิ์ขายทุกศูนย์นะ เท่าที่สอบถามมา

ออฟไลน์ Devil13

ข้างในพลาสติกเยอะมากเลย ไปลองของเกรย์มาตัวก่อน facelift ดูเหมือนรถราคา ล้านนิดๆ  :'(

M/T ผมว่าคุยได้นะ มาแล้วซื้อเค้าคงสั่งให้ต้องรอหน่อย แต่แค่อยากให้มีเฉยๆ แต่ไม่สั่ง ผมว่าเค้าคงสต๊อกแค่ auto อะครับ

ก็มันเป็น pony car ราคาถูกไงครับ ราคาในอเมริกาเริ่มต้น 8 แสนกว่าบาทเอง

อิจฉา คนอเมริกา รู้งี้ตั้งใจเรียนตั้งแต่เด็กๆแล้ว  ;D

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เรื่องจริงคือผมเคยพากลุ่มเพื่อนต่างชาติมาเข้าห้าง emquartier
พอเห็น Mustang จอดในช่อง supercar แล้วเรียกกันดูใหญ่ ขำกลิ้งกัน

ได้จอดที่จอด super cars

ถ้าเป็น ตจว. ก็ยอมรับได้ หยวน ๆ

เพราะห้างใหญ่ ตจว. รถแน่นมาก ยกเว้นที่จอด super cars

แต่นี่เอ็มควอเทียร์...  ;D

เป็นผมไม่กล้าจอดนะ ถ้าโดนปฏิเสธนี่จะน่าอายมาก

ถึงจอดได้ก็ยังน่าอายอยู่ดี เค้าไม่เขินเหรอเวลามีคนมอง

555

ออฟไลน์ Fly to dream

ได้จอดที่จอด super cars

ถ้าเป็น ตจว. ก็ยอมรับได้ หยวน ๆ

เพราะห้างใหญ่ ตจว. รถแน่นมาก ยกเว้นที่จอด super cars

แต่นี่เอ็มควอเทียร์...  ;D

เป็นผมไม่กล้าจอดนะ ถ้าโดนปฏิเสธนี่จะน่าอายมาก

ถึงจอดได้ก็ยังน่าอายอยู่ดี เค้าไม่เขินเหรอเวลามีคนมอง

555

พวก V8 น่าจะพอจอดได้มั้งครับ   บางที่ A 250  , GLA 250 จอดได้เฉย ห้างแถวๆย่านปทุมวันนั่นแหละ  :-\ :-\ :-\
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BN`

อยากให้ Ford Thailand ทำการตลาดจริงจังกับ Fiesta , Focus ด้วยครับ

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
ถ้า 5.0 มาราคาแถวๆ 4 ล้านนี่ผมจะเอารถยุโรปไปเทินเลยครับ แต่ถ้า 5 ล้านก็คงไม่
ผมก็รอเช่นกัน ถ้า V8 5.0L ไม่แตะ 5 ล้านขึ้น เครื่อง Big Block สมกับชื่อมัสแตง เก็บไว้นานๆราคาไม่ค่อยตกเท่าไร เน้นขับเสียงเพราะๆ ฟินๆคนเดียวพอ
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ IS2000

ผมก็รอเช่นกัน ถ้า V8 5.0L ไม่แตะ 5 ล้านขึ้น เครื่อง Big Block สมกับชื่อมัสแตง เก็บไว้นานๆราคาไม่ค่อยตกเท่าไร เน้นขับเสียงเพราะๆ ฟินๆคนเดียวพอ

ล่าสุดเห็นมีโพสที่น่าเชื่อถือมากๆว่าจะ ckd ที่ระยองครับ ถ้าเป็นจริงอาจเห็นราคาสวยๆของตัว GT
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R