ผู้เขียน หัวข้อ: McLaren 720S หนึ่งในสามคันในไทย โดนเฉี่ยวชนซะละ สีพิเศษซะด้วย งานนี้งานเข้ากระบะ อยากดันดีนัก”  (อ่าน 10589 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
 งานเข้าแรง! กระบะสายดันเฉี่ยวซูเปอร์คาร์ 1 ใน 3 คันในไทย ราคาเฉียด 30 ล้าน

เป็นภาพที่ได้รับการแชร์จากเพจคนรักรถซุปเปอร์คาร์ Bangkok Supercar Club โดยภาพดังกล่าวเป็นอุบัติเหตุเฉี่ยวชนธรรมดา ที่ไม่ธรรมดา เพราะรถคู่กรณีนั้นเป็นซูเปอร์คาร์ที่มีเพียง 3 คันในประเทศไทย โดยสนนราคาของคันนี้น่าจะอยู่ที่เกือบ 30 ล้านเลยทีเดียว

โดยเพจ Bangkok Supercar Club ได้ระบุว่า “McLaren 720S หนึ่งในสามคันในไทย โดนเฉี่ยวชนซะละ สีพิเศษซะด้วย งานนี้งานเข้ากระบะ อยากดันดีนัก” โดยภาพดังกล่าวได้รับการแชร์พร้อมทั้งเห็นใจในเรื่องค่าซ่อมที่จะเกิดตามมา และหากงานนี้คู่กรณีไม่มีประกันอาจจะต้องกลายเป็นเรื่องยาวเลยทีเดียว https://www.khaosod.co.th/monitor-news/news_1434800

ออฟไลน์ CarameLon

บระสายดันดูไว้นะ บระสายดัน ทำมาหากินมีความสุขดีๆไปรนหาเรื่องผิดคน 8) 
ปล. "...ต่อมาปรากฎว่าเสี่ยขับMcไม่เอาเรื่อง..." แหม ถ้าเป็นงั้นก็ดีหนะซิ แหมๆ
#หน้างี้ซีดเป็นไก่ตุ๋นเลย  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
คนส่วนใหญ่ไม่รู้ว่ารถพวกนี้ระบบเบรกเค้าดี เบรกเต็มๆความเร็วมันลดเร็วมาก เบรกรถบ้านๆมันลดตามไม่ทัน
ผมเคยขับตาม Aventador พี่แกกดเบรกหนักเพราะคันหน้าเค้าหักเข้ามา โชคดีที่เบรกรถตัวเองยังเอาอยู่ เกือบซวย ใจหายแว๊บ

ออฟไลน์ Fly to dream

อิอิ 😳😳😳 คนละชั้น

ดันให้รางแตกแต่เบรกไม่ได้  ;D ;D ;D

720s คันนี้เจอมายังอยู่บนรถสไลด์อยู่เลยอาทิตย์สองอาทิตย์ก่อน รถสไลด์เติมน้ำมันอยู่ที่พักรถบางปะกง บรรทุกคันนี้ไปส่งศูนย์พอดี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ flat6

ดี ขายรถขายบ้านไปซ่อมเขาซะ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ BN`

ออฟไลน์ Isomars

• Jr. Member
  • **
ตรงด้านขวาเห็นมีป้ายเตือนก่อสร้าง ให้ลดความเร็ว

ออฟไลน์ jinseng

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ BigCat

ดูคลิปแล้วแบบ เอ้อ เนอะ

ทำไมต้องไปดัน ทำเพื่ออะไร

Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ renew

หวังว่าข่าวนี้คงทำให้พวกขับกระบะพวกนี้ใด้คิดบ้าง เจอประจำ เจอทุกวัน

ออฟไลน์ wibul10

• Full Member
ป้ายเตือนเต็มข้างทาง งานนี้น่าจะเป็นอุทาหรณ์ ให้ผู้ขับขี่ทุกท่าน อย่าขับรถด้วยความคึกคะนอง อย่าคิดว่า ตัวเองเป็นพระเอกหนังเรื่อง Fast and Furious ขับรถตามกฎ และ ไม่ประมาท

ออฟไลน์ CJ.

ดันให้รางแตกแต่เบรกไม่ได้  ;D ;D ;D

720s คันนี้เจอมายังอยู่บนรถสไลด์อยู่เลยอาทิตย์สองอาทิตย์ก่อน รถสไลด์เติมน้ำมันอยู่ที่พักรถบางปะกง บรรทุกคันนี้ไปส่งศูนย์พอดี

ประมาณอาทิตย์ก่อนจริงๆครับ ถ้าผมจำไม่ผิดคันนี้เจ้าของรับรถเมื่อวันที่ 7 นี้เองครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ O_o"

เป็นบทเรียนได้เป็นอย่างดีสำหรับการขับรถบนท้องถนน

อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ทุกเวลา ไม่ว่าจะขับรถอะไรอยู่ บางครั้งก็อย่ามั่นใจในรถมากจนเกินไป ไม่ว่าจะขับรถอะไร

เห็นมีคอมเมนท์ในโลกออนไลน์ รถอะไรก็ตามที่ราคาแพงกว่ารถที่ตัวเองขับ จะพยายามขับอยู่ห่างๆไว้เสมอ

ออฟไลน์ Push in Boost

• Full Member
ถ้าไม่ชนจังหวะนี้ ก็อาจจะไปชนจังหวะอื่นอยู่ดี

กระบะเล่นไม่เลิกอยู่แล้ว

ถ้าเบรคทัน ก้เล่นกันต่อ เผลอๆชนกันในเมือง อาจจะมีคนโดนลูกหลง ถึงขั้นบาดเจ็บ/เสียชีวิต

ออฟไลน์ Fly to dream

ประมาณอาทิตย์ก่อนจริงๆครับ ถ้าผมจำไม่ผิดคันนี้เจ้าของรับรถเมื่อวันที่ 7 นี้เองครับ

กล้องหน้ารถผมโดนทับคลิปใหม่ไปละเสียดาย ผมกำลังออกจาก Mcdonal พอดี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เห็นมีเบนส์ซิ่งมาอีกคันด้วยนิ  แต่หวยไปออกกะบะ  :P

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมเห็นคอมเมนท์ส่วนใหญ่90%( ไม่ใช่แค่ในเฮดไลทแมกนะ หมายถึงในเผจต้นทางที่โพสครั้งแรกและในเฟสของเจ้าของกล้องที่นำคลิปมาลง) ประณามหามแห่ กระบะ ราวกับจะเหยียบให้จมดินไม่ให้ผุดให้เกิด ซี่งเขาก้ผิดจริง ในเฟสเขาก้ออกมายอมรับผิด แต่ถ้าคุณได้เห็นรุปที่เจ้าตัวเอามือไปลูบแมคสามสิบล้าน ผมเห็นภาพนี้แล้วมันรุ้สึกจุกในอก สะเทือนใจอย่างบอกไม่ถูก คือคนขับกระบะก้ผิดจริงสมควรโดนด่าโดนประณาม แต่อย่างน้อยเาก้ควรมองในแง่มนุษยธรรมบ้าง มิใช่ด่าเพื่อความสะใจอย่างเดียว ชาวตลาดล่างอย่างเขาจะมีปัญญาอะไรไปชดใช้ชาวอัพเพอรคลาสซุปเปอร์ไฮเอ็นด์ได้ คนขับกระบะก้ยอมรับแล้วว่าเปนความคะนองของตนเอง ยังมีความเปนลุกผุ้ชายยอมรับผืดถึงผลกรรมที่ตนเองได้ก่อขึ้น บทเรียนที่เกิดขค้นนี่ก้คงพอแล้วกับสิ่งที่เขาได้รับ แต่กลายเปนว่าตอนนี้โดนโซเชียลแซงชั่นราวกับจะไม่ให้ผะดให้เกิด น้อยมากที่จะเห็นใจกระบะ ผมว่าส่วนหนี่งของคนที่เม้นทด่ากระบะบางคนก้คนองไม่แพ้คนขับกระบะเหมือนกันแหละ ผมดูคลิปแล้วกระบะไม่รู้หรอกว่าข้างหน้ามีการปิดถนน มันก้คงขับด้วยความคะนองตามสไตล์น่ะแหละแต่พอจะเบรกมันเบรกไม่อยู่ก้เลยหมุนมันคงไม่ตั้งใจให้ไปชนกับแมคอยุ่แล้วไหนจะฟาดโดนแคมรี่อีก พวกโลกสวยไม่ต้องว่าผมปกป้องกระบะนะ แต่ผมว่าเขาได้รับการลงโทษโดยสังคมมามากพอแล้ว อีกอย่างเขาก้ไม่ใช่ฆาตกรฆ่าคนตายโดยเจตนา แค่จะหาเงินไปซ่อมรถให้เขาก้ไม่รุ้เงินจะพอมั้ย เหตุการณครั้งนี้ไม่มีใครต้องการให้เกิด แต่เมืรอเกิดขึ้นแล้วก้เปนบทเรียนให้กับหลายๆคนได้เปนอย่างดี

ออฟไลน์ Carrera

ผมเห็นคอมเมนท์ส่วนใหญ่90%( ไม่ใช่แค่ในเฮดไลทแมกนะ หมายถึงในเผจต้นทางที่โพสครั้งแรกและในเฟสของเจ้าของกล้องที่นำคลิปมาลง) ประณามหามแห่ กระบะ ราวกับจะเหยียบให้จมดินไม่ให้ผุดให้เกิด ซี่งเขาก้ผิดจริง ในเฟสเขาก้ออกมายอมรับผิด แต่ถ้าคุณได้เห็นรุปที่เจ้าตัวเอามือไปลูบแมคสามสิบล้าน ผมเห็นภาพนี้แล้วมันรุ้สึกจุกในอก สะเทือนใจอย่างบอกไม่ถูก คือคนขับกระบะก้ผิดจริงสมควรโดนด่าโดนประณาม แต่อย่างน้อยเาก้ควรมองในแง่มนุษยธรรมบ้าง มิใช่ด่าเพื่อความสะใจอย่างเดียว ชาวตลาดล่างอย่างเขาจะมีปัญญาอะไรไปชดใช้ชาวอัพเพอรคลาสซุปเปอร์ไฮเอ็นด์ได้ คนขับกระบะก้ยอมรับแล้วว่าเปนความคะนองของตนเอง ยังมีความเปนลุกผุ้ชายยอมรับผืดถึงผลกรรมที่ตนเองได้ก่อขึ้น บทเรียนที่เกิดขค้นนี่ก้คงพอแล้วกับสิ่งที่เขาได้รับ แต่กลายเปนว่าตอนนี้โดนโซเชียลแซงชั่นราวกับจะไม่ให้ผะดให้เกิด น้อยมากที่จะเห็นใจกระบะ ผมว่าส่วนหนี่งของคนที่เม้นทด่ากระบะบางคนก้คนองไม่แพ้คนขับกระบะเหมือนกันแหละ ผมดูคลิปแล้วกระบะไม่รู้หรอกว่าข้างหน้ามีการปิดถนน มันก้คงขับด้วยความคะนองตามสไตล์น่ะแหละแต่พอจะเบรกมันเบรกไม่อยู่ก้เลยหมุนมันคงไม่ตั้งใจให้ไปชนกับแมคอยุ่แล้วไหนจะฟาดโดนแคมรี่อีก พวกโลกสวยไม่ต้องว่าผมปกป้องกระบะนะ แต่ผมว่าเขาได้รับการลงโทษโดยสังคมมามากพอแล้ว อีกอย่างเขาก้ไม่ใช่ฆาตกรฆ่าคนตายโดยเจตนา แค่จะหาเงินไปซ่อมรถให้เขาก้ไม่รุ้เงินจะพอมั้ย เหตุการณครั้งนี้ไม่มีใครต้องการให้เกิด แต่เมืรอเกิดขึ้นแล้วก้เปนบทเรียนให้กับหลายๆคนได้เปนอย่างดี

ตอนแรกก็คิดว่าถล่มกันหนักไปหน่อย  แต่พออ่านใน  FB  เจ้าตัว   อยากจะยุให้เอาเรื่องถึงที่สุดไปเลยดีกว่า

แทนที่จะโทษตัวเอง  ไปโทษ  camry  อีก

ไม่ได้สำนึกสักนิด

ผมว่ายังถือว่าเบาๆนะ   ผมว่า  หลายครั้งละไอพวกนี้ที่ไปเสยคนที่เขาขับรถยนต์   หรือมอเตอร์ไซค์มาดีๆจนคนอื่นต้องเสียชีวิต หรือพิการ

ผมไม่ค่อยเห็นใจพวกนี้นะ  ในฐานะที่เคยมีเพื่อน  มีคนรู้จักตายจากไอพวกขับรถแบบนี้

แค่ขับเร็ว   เสี่ยงอันตราย  มันก็ถือว่าไม่รับผิดชอบกับคนอื่นที่เค้าขับๆปกติมาบนท้องถนน

ใช้ถนนร่วมกับคนอื่น  ต้องหัดมีจิตสำนึก  รับผิดชอบต่อส่วนรวม

พอเกิดเหตุแบบนี้โดนคนที่เขาใช้ถนนร่วมกันรุมซ้ำเติมผมว่าสมควรละ

ถ้าในสนาม  จะอัดแรงแค่ไหนก็ทำไป   ตราบเท่าที่มันไม่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น

อันนี้ผมฝากถึงพวกขับรถเร็วทุกคนด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2018, 12:31:08 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ MisterDante

ออฟไลน์ Vipvipvip

คนแบบนี้ต้องอัดให้หนักให้จมดินครับ จะได้เป็นตัวอย่างให้คนอื่นดูว่าไม่ควรทำแบบนี้อีก ถ้าเอาแต่เห็นอกเห็นใจ หยวนๆ ใครจะกลัว ต่อไปก็อาจมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกเรื่อยๆ เพราะไม่กลัวบทลงโทษ คิดว่าเดี๋ยวคนก็หยวนๆให้ ประเทศพัฒนาแล้ว เคสแบบนี้โทษหนักมากๆไม่หยวนแน่นอน ประเทศเค้าถึงปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ตอนแรกก็คิดว่าถล่มกันหนักไปหน่อย  แต่พออ่านใน  FB  เจ้าตัว   อยากจะยุให้เอาเรื่องถึงที่สุดไปเลยดีกว่า

แทนที่จะโทษตัวเอง  ไปโทษ  camry  อีก

ไม่ได้สำนึกสักนิด

ผมว่ายังถือว่าเบาๆนะ   ผมว่า  หลายครั้งละไอพวกนี้ที่ไปเสยคนที่เขาขับรถยนต์   หรือมอเตอร์ไซค์มาดีๆจนคนอื่นต้องเสียชีวิต หรือพิการ

ผมไม่ค่อยเห็นใจพวกนี้นะ  ในฐานะที่เคยมีเพื่อน  มีคนรู้จักตายจากไอพวกขับรถแบบนี้

แค่ขับเร็ว   เสี่ยงอันตราย  มันก็ถือว่าไม่รับผิดชอบกับคนอื่นที่เค้าขับๆปกติมาบนท้องถนน

ใช้ถนนร่วมกับคนอื่น  ต้องหัดมีจิตสำนึก  รับผิดชอบต่อส่วนรวม

พอเกิดเหตุแบบนี้โดนคนที่เขาใช้ถนนร่วมกันรุมซ้ำเติมผมว่าสมควรละ

ถ้าในสนาม  จะอัดแรงแค่ไหนก็ทำไป   ตราบเท่าที่มันไม่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น

อันนี้ผมฝากถึงพวกขับรถเร็วทุกคนด้วย

ไม่ใช่แค่ข่าวนี้ที่เป็นกระบะซิ่ง จำเหตุการณ์ก่อนหน้านี้ได้ไหมครับ กระบะมุดๆ แล้วเสียหลักไปชนท้ายเก๋ง แล้วไปชนกับรถที่จอดข้างถนนอีก 2 คัน
นั่นก็มากจากคงามไม่เจียมตัว ไม่สำนึกว่ารถตัวเองเอาอยู่มากแค่ไหน ไม่ใช่เครื่องแรงแล้วจะเหยียบส่งแค่ไหนก็ได้ สมควรแล้วครับ
คุณจะขับเร็ว ต้องดูสถานการณ์รอบๆ ด้วย ดูรถตัวเองด้วย
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2018, 13:49:17 »
แค่นี้เล็กน้อย ประกันคุมราคาซ่อมจริงไม่เท่าไร
เอาเรื่องให้ถึงที่สุด ก็แค่ขับรถประมาททำให้เสียทรัพย
ฟ้องแพ่งต่อ ก็ได้แค่ค่าเสียโอกาสใช้รถระหว่างซ่อม
จากคลิปมันก็คือเล่นกันมา ไม่เล่น ก็ไม่ต้องกดหนีให้ใล่ตาม จบ

ผมเคยเจอพวกขับปาดกวนตีน ผมตั้งใจชนให้ตกข้างทาง
ไม่หนีเรียกประกันมา เรื่องรถจบ ไปเสียค่าปรับ สน หาว่าผมตั้งใจชน พยายามฆ่า
ผมเลยแนะนำให้หาหลักฐานแล้วฟ้องมาสิครับ อย่าเอาแต่เห่า สุดท้ายไม่กล้า
ผมเตรียมฟ้องหมิ่นประมาทอยู่แล้ว
สุดท้ายฟ้องแพ่งมา ก็ได้ค่าเสียโอกาสระหว่างซ่อมนิดหน่อย คนที่จ๋อยคือ คู่กรณีหายซ่า

ขับออนิว เหลือเกิ้นนนนน

ออฟไลน์ final

ยอมรับผิดเพราะไม่มีทางให้แถน่ะสิครับ ได้ข่าวว่าตอนแรกมีไปโทษแคมรี่ด้วย จะโดนยำก็ไม่แปลกเพราะเหตุเกิดจากไปดันเค้า ถ้าเป็นอุบัติเหตุปกติไม่มีใครไปซ้ำเติมหรอกครับ

ออฟไลน์ sukhontha

แต่สิ่งที่ผมเห็นและเตือน รถที่เบรคดี  ๆให้ระวังตูดก็แล้วกัน 

เวลาผมเบรค  ต้องชำเลืองดูตูด  ถ้ามีเสียงป๊าด ๆ  ผมจะถอนเบรคเล็กน้อย ให้มันไหลไปอีกนิด  กลัวเสียโฉม..

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าคู่กรณีไม่ห้าว ขับมาดีๆแล้วบังเอิญชน จะกลายเป็นดูน่าสงสาร+ซวยไป

แต่กรณีนี้ ดันห้าว ไล่เค้ามาติดๆ

ขอให้เป็นบทเรียนแก่พวกห้าวไม่ดูทุกคน

ไอ้ตัวรถหนะไม่เท่าไหร่ครับ แต่คนระดับนี้ ซื้อรถมาขับได้ขนาดนี้ จะมีอำนาจเงินอีกเท่าไหร่
ถ้าเล่นบทขอโทษ อาจจะมีคนเห็นใจ แต่เล่นมาโทษแคมรี่ ก็อย่าได้ผุดได้เกิดอีกเลย

JONNY

• บุคคลทั่วไป
จบแล้ว
เจ้าของรถหรูไม่เอาเรื่องอะไร

ถ้าผมเป็นเจ้าของรถหรู มีเงิน มหาศาล  ผมก็ไม่เอาเรื่องนะ ให้คำตักเตือน ให้บทเรียน ก็น่าเพียงพอแล้ว  เพราะรถราคานี้ มันเสี่ยง อุบัติเหตุครั้งหนึ่ง คู่กรณีจนๆ คงเดือดร้อน ถ้ามาชดใช้ค่าเสียหาย เกินกำลังของพวกเขามันไม่เป็นธรรม ถนนสาธารณะ ทุกคนมีสิทธิ์ใชร่วมกัน เราเลือกรถมาใช้แพงกว่าใครเขา
เราก็ควรมีความเมตตาผู้ที่ด้อยกว่า รถซ่อมได้ ไม่เดือดร้อนอะไร อุบัติเหตุ ไม่ได้ตั้งใจ ให้อภัยได้ ให้อภัย ดีกว่าเสียเวลามาฟ้องค่าเสียหาย ฝ่ายหนึ่งถึงขั้นทุกตลอดชีวิต
จะดูใจดำไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2018, 17:37:13 โดย Mark Wahlberg »

ออฟไลน์ ttcl

ดูลักษณะการขับแล้ว
ผมมองในแง่สังคนส่วนรวม ในแง่คนปกติทั่วไปอื่นๆอีกหลายคนที่ต้องมาใช้ถนนสาธารณะร่วมกับคนพวกนี้นะครับ ไม่ได้โฟกัสแค่คู่กรณี

ขอให้ทุกฝ่ายสำนึกได้จริง เลิกขับแบบนี้บนถนนสาธารณะที่คนอื่นต้องใช้ร่วมกัน ถ้ายังขับแบบนี้อยู่อีก มันอาจจะเดือดร้อนคนอื่นที่เค้าขับรถของเค้ามาดีๆไม่ได้แข่งด้วย

การให้ชดใช้ค่าเสียหายจากการกระทำ ไม่ใช่แค่มุ่งชดใช้แก่เหตุการณ์ที่เกิดไปแล้วเพียงอย่างเดียว แต่เป็นการทำให้หลาบจำไม่ไปทำอย่างนั้นให้ผู้ใช้รถใช้ถนนคนอื่นเดือดร้อนอีกในอนาคต

เพราะถ้าไม่หลาบจำ มีความคิดว่า ชนรถแพงมากๆ ก็ขอความเห็นใจให้ไม่เอาเรื่อง ชนรถปกติก็ให้ประกันจ่าย ก็คงไม่ได้ปรับพฤติกรรมการขับรถ แล้วพฤติกรรมการขับรถแบบนี้มันเพิ่มความเสี่ยงที่จะทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนไปด้วย

ออฟไลน์ tiger12r

เกิดจากความคึกคะนองโดยแท้  รู้ตัวว่าเป็นกะบะ อาจจะไปโมแต่งแรงกล่องจูนบลาๆๆๆมา แต่แค่คิดจะไปดันพวกซุปเปอร์คาร์ก็ผิดพลาดแล้ว เอาแค่เบ๊นซ์ บีเอ็ม มินิ ผมยังไม่กล้าไปจี๊ตูดเขาเลยกลัวค่าซ่อมแพง เพราะรถกะบะตลาดเขาไม่ได้ใส่เบรคเบรมโบ้มาให้นะ    8) 8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ bodin

เสียดายมากที่ "อภิมหาเศรษฐี" ไม่ช่วยกำจัด ขยะสังคม

ปล่อยไว้มันก็ทำอีกซักพักขับแบบเดิม สันดานแก้ไม่ได้

ลุ้นยังเหลือ camry ฟ้องมันอีกคัน >:(