ผู้เขียน หัวข้อ: // Ford เตรียมนำเข้า MUSTANG 2.3 EcoBoost - V8 5.0 ขายในไทย ปลายปี 2018 นี้ //  (อ่าน 15738 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Ford Thailand เตรียมนำเข้า MUSTANG มาขายในไทย เปิดตัวภายในปี 2018 นี้ !
มาทั้ง 2.3 EcoBoost Turbo 300 แรงม้า และ V8 5.0 NA 460 แรงม้า
เกียร์อัตโนมัติ 10 จังหวะ

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/ford-thailand-mustang-23ecoboost-v850-coming-thailand/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2018, 22:54:55 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Fly to dream

บอกแล้วว่ามาแน่ ไม่งั้นเซลล์ไม่รับจองกันหรอก

แต่มาศูนย์ใหญ่ๆเท่านั้นนะ ส่วนใหญ่เป็นศูนย์ใหม่ๆด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ recycleman

แปลกใจตรงที่ v8 5.0 มาด้วยนี่สิ เอาใจสายโหดมากๆ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
จะมีรถ VOCF วิ่งยั่วบนบูรพาวิถีก่อนขายอีกมั้ยครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
V8ขายเยอะๆนะ ทุกวันนี้เจอแต่2.3

ออฟไลน์ Sinplug

• Sr. Member
    • https://www.facebook.com/groups/4G64Club
จะมีเกียร์ M/T ให้เลือกไหมครับ แอบหวัง M/T V8 5.0L
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ axister

ข้างในพลาสติกเยอะมากเลย ไปลองของเกรย์มาตัวก่อน facelift ดูเหมือนรถราคา ล้านนิดๆ  :'(

M/T ผมว่าคุยได้นะ มาแล้วซื้อเค้าคงสั่งให้ต้องรอหน่อย แต่แค่อยากให้มีเฉยๆ แต่ไม่สั่ง ผมว่าเค้าคงสต๊อกแค่ auto อะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ข้างในพลาสติกเยอะมากเลย ไปลองของเกรย์มาตัวก่อน facelift ดูเหมือนรถราคา ล้านนิดๆ  :'(

M/T ผมว่าคุยได้นะ มาแล้วซื้อเค้าคงสั่งให้ต้องรอหน่อย แต่แค่อยากให้มีเฉยๆ แต่ไม่สั่ง ผมว่าเค้าคงสต๊อกแค่ auto อะครับ

ก็มันเป็น pony car ราคาถูกไงครับ ราคาในอเมริกาเริ่มต้น 8 แสนกว่าบาทเอง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Noncyclopedia

สายโหด จัดมารีวิวหน่อย

อยากรุ้ว่าพี่แพน จะเม้นยังไง

ออฟไลน์ Arado_kung

ก็มันเป็น pony car ราคาถูกไงครับ ราคาในอเมริกาเริ่มต้น 8 แสนกว่าบาทเอง

เมการาคามันพอๆกับแคมรี่เลยครับ ดังนั้นวัสดุมันก็ประมาณนี้แหละส่วนบ้านเราโดนภาษีอ่วมอรทัย

ออฟไลน์ flat6

เมการาคามันพอๆกับแคมรี่เลยครับ ดังนั้นวัสดุมันก็ประมาณนี้แหละส่วนบ้านเราโดนภาษีอ่วมอรทัย

+1 จะเทียบต้องเทียบราคาเมืองนอก
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

สีบรอนซ์เงินดูดี แต่ภายใน....ตามนั้น

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
เมืองนอกขายแปดแสน
เมืองไทยขายแปดล้าน
 :P :P :P

ออฟไลน์ O_o"

ลุ้นราคาจะเปิดตัวและจบที่เท่าไร

ออฟไลน์ DriveOnly

ว๊าวมากๆ ไม่มีปัญญาซื้อแต่ชอบมากกับการเห็นบริษัทแม่นำสินค้าหลากหลายมาขายในเมืองไทย ซึ่งเป็นผลดีของผู้บริโภค แต่อย่าตกม้าตายเรื่องศูนย์บริการละครับบ รอชมราคาเลยงามๆ เลย

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

จะมีเกียร์ M/T ให้เลือกไหมครับ แอบหวัง M/T V8 5.0L

+1 ครับ

ถ้านึกภาพถึงมัสแตง ผมจะมีมโนภาพขึ้นมาก่อนเลยว่ามันมาคู่กับเกียร์ MT นะครับ เหมือนเป็นของคู่กัน
ความขลังมันถึงจะ 100%

คหสต ครับ

ออฟไลน์ bingoman

5555 อินดี้จริงๆ

พวก Fiesta, Focus ก็ขายดีๆ แต่ไม่พัฒนาการดูแลซ่อมบำรุงรถ  จนตลาดวาย แทบจะยกเลิกขาย

มาตอนนี้จะเล่น Mustang เลย 

ไม่ใช่ไม่ดีนะ  ดี  แต่อินดี้จริงๆ 

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เมืองนอก 800,000 มาไทยรวมภาษีบ้าบอก็ไม่ควรเกิน 2.4 ล้านใช่ไหมเนี่ย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Tak

• Full Member
ภายนอกดุจริงๆ ยอมรับเลย >:( >:( :-*

ออฟไลน์ dt9

เห็นรถเกรย์ที่เป็นพวงมาลัยขวา แต่เบรคมืออยู่ซ้ายไม่ได้ย้ายฝั่งมาขวาด้วย
ฝั่งขวาจะเป็นที่วางแก้ว ทำให้เวลาวางแก้วกาแฟที่ช่องวางแล้ว คนขับจะดึงเบรคมือยากนิดนึง
คิดว่าของ รถที่ ford นำเข้าก็น่าจะเหมือนกัน

ออฟไลน์ Altima

เมืองนอก 800,000 มาไทยรวมภาษีบ้าบอก็ไม่ควรเกิน 2.4 ล้านใช่ไหมเนี่ย
ไม่ควรเกิน2ล้านด้วยซํ่า แต่ไอพวกเกร์ยรู้ว่าหลายคนที่ซื้อคันนี้ไม่ได้สนใจราคา แค่เอาไปเที่ยบว่าอือแรงม้าเยอะกว่าC250 coupe และราคาพอพอกัน ทั้งๆที่ไม่ได้ดูว่าพอคำนวนภาษีแล้วขายที่4ล้านนี่profit margin โคตรสูง เกร์ยเอามากันเยอะเพราะคันนึงได้กำไรเป็นล้าน

ออฟไลน์ Altima

ขอไม่เกิน 2.5 ล้าน
ขอให้ซื้อกันเยอะๆ
ขอให้พังบ่อยๆ

จะได้สอยมือสองราคาถูก  :-*

ออฟไลน์ frame@kk

รถเกร์ยตอนนี้ราคาโดดไป 4 ล้านกว่าแล้วตัว 2.3
ญาติที่เมกาใช้อยู่รวมทุกอย่างแล้วเห็นราคาแล้วรู้เลยบ้านเราที่แพงไม่ใช่เพราะภาษีอย่างเดียวแน่นอน

ออฟไลน์ propo

• Full Member
อยากให้ honda เอา civic coupe มาสู้จัง สวยกว่า mustang minor แล้วขี้เหร่

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ขอให้ขายดีๆ ขายได้เยอะๆ ราคาไม่แพง
จะรอสอยมือสอง
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ bubball

หืมมมมมมม V8 ก็มาวุ้ยยยยย  :D :D :D

ออฟไลน์ gorilla

2.3 ราคาควรเท่า 86

รอมือสองเพลินๆ

ออฟไลน์ mongolias

ว่าแต่เอาเข้ามาแล้ว เรื่องเซอร์วิสจะทำได้กี่ศูนย์ล่ะเนี่ย
ผมชอบมัสแตงนะ อยู่บนถนนขับแล้วมันดูเด่นกว่าสปอร์ตหลายรุ่นเลย
ซื้อมาใช้กันเยอะๆครับ สัก 10 ปีข้างหน้า เผื่อรอสอยมือสองราคาไม่แพง อิอิ

ออฟไลน์ SM.

ราคา V8 จะทะลุ 4 ล้านมั๊ย????

ออฟไลน์ tatum0022

Mustang V8 ถูกกว่า C43 พอสมควรในเมืองนอก แต่ในบ้านเราคงจะใกล้เคียงมากๆ แน่ๆ

E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962