ผู้เขียน หัวข้อ: ทะเบียน 168 ที่เป็นหมวดใหม่ (มีเลขด้านหน้า) มีราคามั้ยครับ  (อ่าน 11966 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
เลขทะเบียน 168 ที่เป็นหมวดใหม่ เช่น 6กก168 อะไรแบบนี้ มันมีราคามั้ยครับ
เคยเห็นแต่หมวดเก่าราคาพุ่งไปหลายล้าน ส่วนหมวดใหม่ดูเหมือนจะแทบไม่มีคนขายเลยค
ถ้าไม่ค่อยมีคนสนใจ ราคาไม่แรง หรือฟลุ๊กๆ เกิดจองได้ จะลองหามาใช้ดูครับ555

ออฟไลน์ lambkin

• Full Member
จองไม่ได้หรอกครับ ลองดูก็ได้ครับ ถ้าอยากได้จริงๆ มองหาคนรับจองถามราคาดีกว่าครับอย่างน้อยคิดว่าต้องมี 2-3 หมื่น

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
ทำไมต้อง 168 กับ 159 ครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
มีราคากับคนเฉพาะกลุ่มครับ อย่างคนจีนที่อยู่บ้านตรงข้าม รถของเขาจะทะเบียน 6688, 6888 ประมาณนี้ ล่าสุดเห็นคันใหม่ใช้ทะเบียน 6กx 8868 เห็นคนจีนบอกว่าเลข 6688 เป็นเลขดี
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ขอ Copy มานะครับ เคยได้ยินมาว่า เลขนี้ มีเงินอย่างเดียว ก็หาไม่ได้ ไม่ค่อยมีคนปล่อยกัน จองเองคงไม่ต้องหวัง เคยส่องตามเวบขายทะเบียน ก็ขายกันที่ 6 หลัก

เลข 168 หรือที่หลายๆคนเข้าใจว่าหมายถึง “ฮก ลก ซิ่ว” นั้น  ถ้าอ่านแบบจีนฮ่องกง ก็คือ “ย่าห์- โหล่ว-ฟัด” แปลตามความหมายเป็นภาษาไทยนั้นก็คือ "รวยทางเดียว" กับ "รวยทั้งชาติ" 

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
หมวดใหม่ประมาณ 2-3 แสนแล้วแต่เลข และ หมวดตัวหน้าด้วยครับ

อย่างตัวอย่าง 6กก 168 ตามที่ จขกท. ยกมาน่าจะมีราคาระดับนึงทีเดียวครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่รู้ว่ามีเปล่า แต่พอมีเลขแทรกตัวเลขมันผิดจากเดิมไงครับ ไม่มีคนซื้อผมว่าปกตินะ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
จองไม่ได้หรอกครับ ผมลองหลายรอบแล้ว พวกเลขสวยๆ แค่ตองในสี่ตัว ยังไม่ได้เลยครับ

เดี๋ยวลองกดจองดูครับ แต่ถ้าให้ซื้อคงไม่เอา... แพง อิอิ
เมื่อปีที่แล้วจองได้เลข 80 มา ก็มีบางคนคิดว่าซื้อมาเหมือนกันครับ จริงๆ ตอนนั้นจะจอง 98 แหละ
แต่ตอนที่จองคิดว่าลองกดเล่นๆ ซ้อมมือดู พอดีไม่ค่อยชอบหมวดอักษร แต่มันดันได้เฉยเลย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  เลขนี้ค่อนข้างแข็งครับ ต้องกำลังภายในต้องแข็งแกร่งระดับ 9 หรือไม่ก็กระเป๋าตังค์ต้องแข็งโป๊ก 6-7หลัก
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Lexist

• Newbie
  • *
1 = อิ แปลว่า หนึ่งหรือ อย่างเดียว, 6 = ลิวพ้องเสียง ลู่ แปลว่า ถนน, 8 = ป๊ะ พ้องเสียง ฟ๊ะ แปลว่า รวย รวมๆแล้ว รวยอย่างเดียวครับ
W124
W202
W211
W220
W213 T-Model
Toyota Estima

ออฟไลน์ wa330

พวกทำเทาๆแนวการพนันชอบเลขนี้ โดยเฉพาะ1688

ออฟไลน์ Magl

ผมจองเลขตลอดน่ะ รถผมใช้เลขเดียวกัน 2 คัน พอดีหมวดเลขมาจังหวะพอดี เลขตองในเลข 4 ตัว จองไม่ยากน่ะ เช่นหมวด 5100-5900 ผมกดเลือกได้ 5333 หรือ 5444 ได้ไม่ยากเลย แต่จังหวะเลข 3 ตัวจะกดได้ยากกว่า เช่น 5xx จะยากกว่า

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
พวกทำเทาๆแนวการพนันชอบเลขนี้ โดยเฉพาะ1688
www.1688.com เว็บขายของในเครือ Alibaba
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ wa330

ลองพิมพ์ bet1688 ในgoogle มีหลายสิบถึงเป็นร้อยเว็บที่ใช้เลขนี้
1688 คือ เจ้ากินเรียบ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
คาดว่าไม่มีทางได้ครับ ถ้าอยากได้เตรียมเงินไว้เลยครับ รอซื้อข้างนอก
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ CNX

68 รถที่ทำงานเดิม
เจ้านายบอกว่า ได้มา2-30,000ครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ whoami

ลองหาทะเบียนต่างจังหวัดดูสิครับ ไม่ต้องแย่งกันดุเดือดแบบใน กทม

ออฟไลน์ groovy

ขออนุญาตถามที่กระทู้นี้ แล้วเลข9555 ความหมายคืออะไร จองไม่เคยได้เลยครับ

ออฟไลน์ bankiesdluffy

ขออนุญาตถามที่กระทู้นี้ แล้วเลข9555 ความหมายคืออะไร จองไม่เคยได้เลยครับ

เคยอยากจะได้เหมือนกัน แบบมีความหมายที่คิดเอาเองคนเดียวน่ะครับ

95 มันพ้องกับคำว่า ก้าวหน้า
ส่วน 555 ก็เลขตองอ่ะครับ เหมือนเสียงหัวเราะด้วย

ผมก็แบบคิดเอาเองว่า ก้าวหน้าด้วย มีแต่ความสุข(เสียงหัวเราะ)ด้วย

เรื่องศาสตร์ทางตัวเลข ไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ Tien.W

ผมอยากได้เลข มาเปลี่ยนให้ CRV หมวด 8กก เลข 3 ตัว ไม่ได้สวยอะไร ถามเจ้านึง บอกว่า ขอแบบล็อคเลย เอาชัวร์ๆเท่าไหร่ เค้าบอกมา หมื่นกว่าๆ

เลยเข้าใจละว่า ทำไม ผมก็จองเร็วนะ แต่กดจองไม่ได้เลย

ผมอยากได้เลข มาเปลี่ยนให้ CRV หมวด 8กก เลข 3 ตัว ไม่ได้สวยอะไร ถามเจ้านึง บอกว่า ขอแบบล็อคเลย เอาชัวร์ๆเท่าไหร่ เค้าบอกมา หมื่นกว่าๆ

เลยเข้าใจละว่า ทำไม ผมก็จองเร็วนะ แต่กดจองไม่ได้เลย

เคยคุยกับพวกรับจองป้ายทะเบียนครับ บางเจ้าถ้าเป็นเลขล๊อกเค้าบอกจองไม่ได้เลย บางเจ้าถามไปเค้าก็ไปเช็คราคามาให้เสร็จ บอกราคามาเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน

อันนี้ผมไม่รู้ว่าจริงๆแล้วมันมีล๊อกจริงหรือเปล่า เดี๋ยวนี้พอเป็นระบบจองทางอินเตอร์เน็ตผมก็มองว่ามันไม่น่าจะล๊อกเลขได้

แต่ที่นี่เมืองไทยอะไรก็เป็นไปได้55

ออฟไลน์ localgame

168หมวดเก่าไม่ถึงล้าน ยกเว้นหมวดอักษรเบิ้ล ส่วนเลขหมวดใหม่ที่มีเลขนำหน้า กดจองไม่ได้หรอกครับ มันน่าจะถูกล็อคมาตั้งแต่ต้นทางแล้ว

ออฟไลน์ checkmate

จอง 285 ดีกว่าครับ ไม่แพง เมาทั้งชาติ  ;D

ออฟไลน์ CHANOM

เคยคุยกับพวกรับจองป้ายทะเบียนครับ บางเจ้าถ้าเป็นเลขล๊อกเค้าบอกจองไม่ได้เลย บางเจ้าถามไปเค้าก็ไปเช็คราคามาให้เสร็จ บอกราคามาเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน

อันนี้ผมไม่รู้ว่าจริงๆแล้วมันมีล๊อกจริงหรือเปล่า เดี๋ยวนี้พอเป็นระบบจองทางอินเตอร์เน็ตผมก็มองว่ามันไม่น่าจะล๊อกเลขได้

แต่ที่นี่เมืองไทยอะไรก็เป็นไปได้55

ล็อกได้ค่ะ เรามีตารางเลขที่เปิดให้จอง (สมัยต้องไปจองที่ขนส่ง) อย่างเลข 2 หลักนี้ มีอยู่ไม่ถึง 20 เลข ส่วนเลข 3 หลักเอง ก็มีประมาณ 50-60% ของเลขเองค่ะ เคยคุยกับคนรู้จักคนข้างใน ได้รับการยืนยันมาเหมือนกัน ว่าถึงเปลี่ยนเป็นจองทางอินเตอร์เน็ตแล้ว ก็ยังล็อกได้อยู่ อย่างบางร้านเอง ตอนนี้เปิดรับจอง 8กx แล้วด้วยซ้ำค่ะ 

เราเอง ก็อยากได้เลขสวย แบบไม่เสียเงินเหมือนกัน แต่ขนาดแค่ x กข yyx ยังราคาเกือบสองหมื่นเลยค่ะ สุดท้ายก็ต้องใช้เลขที่สวยที่สุด ที่ดวงเราจะมีไปก่อน  ;D
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ Devil13

จองไม่ได้หรอกครับ ผมลองหลายรอบแล้ว พวกเลขสวยๆ แค่ตองในสี่ตัว ยังไม่ได้เลยครับ

เลข XXXY ขนาดร้านรับจองหลายร้านยังส่ายหน้าเลยครับ
แต่มีขายที่เวปทะเบียนสวย  8) ราคามี 2-3หมื่นอัฟ

ออฟไลน์ Arado_kung

เคยกดจอง xyy ในเน็ตได้ครับ ยอมรับว่างงๆเหมือนกันได้มาเฉย ปัจจุบันเลขสวยไม่ได้ช่วยอะไรรถคันนั้นโดนชนตีลังกาฟาดเสาไฟฟ้าประกันตีคืนทุนเรียบร้อยครับ ส่วนไอ้คันเลขปกติอยู่ดีมีความสุขดี =_=