ผู้เขียน หัวข้อ: BMW 320D ช่วงนี้ ส่วนลดเงินสดสูงสุด ควรได้เท่าไร ครับ  (อ่าน 10344 ครั้ง)

ออฟไลน์ AngryMan

• Jr. Member
  • **
BMW 320D Iconic 2,229,000
BMW 320D M Sport 2,429,000 ผมเห็นในเวป น่าจะเป็นของเซลล์คนหนึ่ง ได้ส่วนลด 300,000

ตอนนี้ ท่านใด ได้ส่วนลดเงินสด สูงสุดเท่าไร ครับ

ปลายปีจะดั้มราคาลง อีกไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ :P

• Full Member
320d iconic เซลล์แจ้งมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วว่าลดเหลือประมาณ 1.9+/- นิดหน่อยครับ
ส่วน 320d M Sport ขอรอฟังด้วยคนครับเพราะมีคนรู้จักกำลังสนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน :-X
FORD EVEREST 2.5 LTD NAVI
TOYOTA HILUX VIGO CHAMP PRERUNNER 3.0G
TOYOTA ALL NEW YARIS 1.2G
BMW F30 LCI 330e M SPORT

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
320d iconic ลด 330K BSI 6ปี

ของแถมพอสมควรครับ

เซลล์คนไหนเปิดมา2กว่า กลับบ้านได้เลยครับ ไม่ต้องคุยต่อ

ปลายปีลดมากกว่านี้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ koko86

• Hero Member
ผมคนนึงล่ะ ไม่ชอบนโยบาย bm thailandเลย เหมือนเปิดราคามาแล้วให้ดีลเลอร์ ลดราคาตัดยอดกันเอง
คนที่ช้ำใจคือคนที่ได้ส่วนลดน้อยกว่า
บางคนถึงกับเกลียดการตลาดยี่ห้อนี้ไปเลย

คนจะซื้อก็ต้องมาถามอย่างงี้ว่าส่วนลดเท่าไหร่  ผมจะซื้อโตโยต้า โทรไปกี่ศูนย์ ก็ลดเท่ากันหมด
แนะนำถามแล้วเอาใบราคา ไปอ้างอิงถามศูนย์อื่นเรื่อยๆ จนกว่าจะพอใจครับ

ออฟไลน์ stop.kun

• Jr. Member
  • **
รอดู M sport ด้วยครับ

ออฟไลน์ AkE

ผมคนนึงล่ะ ไม่ชอบนโยบาย bm thailandเลย เหมือนเปิดราคามาแล้วให้ดีลเลอร์ ลดราคาตัดยอดกันเอง
คนที่ช้ำใจคือคนที่ได้ส่วนลดน้อยกว่า
บางคนถึงกับเกลียดการตลาดยี่ห้อนี้ไปเลย

คนจะซื้อก็ต้องมาถามอย่างงี้ว่าส่วนลดเท่าไหร่  ผมจะซื้อโตโยต้า โทรไปกี่ศูนย์ ก็ลดเท่ากันหมด
แนะนำถามแล้วเอาใบราคา ไปอ้างอิงถามศูนย์อื่นเรื่อยๆ จนกว่าจะพอใจครับ
เห็นด้วยครับ ผมก็ไม่ชอบมากๆคนรู้จักหลายคนเลิกใช้ยี่ห้อนี้เพราะแบบนี้ Toyota นี่+- นิดหน่อยจริงๆแต่ละศูนย์ แต่ถ้าจะให้แทบจะตรงกันหมดต้อง Honda ครับไม่ลด 55555

ออฟไลน์ DriveOnly

เห็นด้วยครับ ผมก็ไม่ชอบมากๆคนรู้จักหลายคนเลิกใช้ยี่ห้อนี้เพราะแบบนี้ Toyota นี่+- นิดหน่อยจริงๆแต่ละศูนย์ แต่ถ้าจะให้แทบจะตรงกันหมดต้อง Honda ครับไม่ลด 55555

ที่สังเกตุมาส่วนมากรถญี่ปุ่น บริษัทแม่จะคุม margin สำหรับทำการตลาดค่อนข้างเข้มงวด เช่น มี งบให้ 50,000 แต่ละ dealer ก็ไปเล่นกันเองว่าจะลดเงินดาว ลดดอกเบี้ย แถมฟิมล์ เคลือบแก้ว อะไรก็ว่ากันไป ส่วนรถยุโรป เป็นทั้ง 2 ค่ายหลักเลย เล่นราคากันเละไปหมด โดยเฉพาะ BMW เนี่ย ขายตัดราคากันออกนอกหน้าเลย หรือเพราะรถยุโรป margin มากกว่า incentive มากกว่า เลยสามารถขายกันแบบนี้ได้?

ออฟไลน์ PopCorn

• Newbie
  • *
แล้วถ้าเป็น 320d gt m sport ควรได้เท่าไรครับ

เท่าที่ถามๆมาให้พอๆกันทุกที่ครับ คือ ส่วนลด 300k ดอกเบี้ย ประมาณ 2.3-2.5%
หรือ ถ้าเลือกเป็น ดอกเบี้ย 0% จะต้องดาวน์ 25% และไม่ได้ส่วนลดครับ

ใครมีเซลล์แนะนำ ที่น่าจะได้ข้อเสนอที่ดีกว่านี้มั้ยครับ

เคยเห็นเพื่อนสมาชิกในนี้ ได้ ส่วนลด 250k + ดอกเบี้ย 0% ตอนต้นปี
ทำไมตอนนี้หาข้อเสนอประมานนี้ไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ MystogaN

เท่าที่ถามๆ มาในคลับ ได้อยู่ 350-400K นะคับ

ทั้ง Iconic และ M Sport เลย น่าจะลอตสุดท้ายก่อน G20 มาแล้วหละ

ออฟไลน์ raygun

.
.
สอบถามเพิ่มเติมครับ อย่างพวกซีรีย์ 4 นี่เค้าบอกว่าลดแทบไม่ได้เลยนี่จริงไหมครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
.
.
สอบถามเพิ่มเติมครับ อย่างพวกซีรีย์ 4 นี่เค้าบอกว่าลดแทบไม่ได้เลยนี่จริงไหมครับ
จริงครับ BMW ที่เป็นรถนำเข้า ส่วนลดน้อยมากครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ BN`

.
.
จริงครับ BMW ที่เป็นรถนำเข้า ส่วนลดน้อยมากครับ

Series 4 คงจะลากขายไปได้อีกสักพักครับ เปลี่ยนโฉมอีกทีคงต้องรอหลัง G20 นู่นแหล่ะครับ

ออฟไลน์ SM.

.
.