ผู้เขียน หัวข้อ: ป้ายกราฟฟิคเลขสวย เอาไปเปลี่ยนเป็นป้ายขาว ยังถือลอยได้อยู่มั้ยครับ  (อ่าน 6764 ครั้ง)

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
ขออนุญาตสอบถามตามหัวข้อเลยครับ

ถ้าเรามีป้ายกราฟฟิคเลขสวยถือลอยอยู่ ถ้าเราไม่ชอบกราฟฟิค เอาไปเปลี่ยนเป็นป้ายสีขาว ยังถือลอยได้อยู่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Tien.W

ได้ครับ

จริงๆ เลขธรรมดา ก็น่าจะให้สิทธิ์ถือลอยได้นะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ได้ครับ ทำกันเยอะ ผมว่าถ้าเลขแจ่มๆพื้นขาวดูดีกว่านะ

ออฟไลน์ Stp

คำถามเกี่ยวกับป้ายกราฟิกประมูลพอดี ขอถามด้วยความอยากรู้เพราะป้ายประมูลย้ายไปรถอีกคันได้โดยสลับป้ายแล้วคันเก่าก็ไปจดป้ายขาวใหม่มาแทน

สมมติถ้าผมซื้อรถใหม่แทนคันเก่า ผมให้ศูนย์ไปสลับป้ายประมูลจดลงคันใหม่ภายในวันออกรถได้เลยใช่ไหม ผมก็เอาป้ายมาใส่คันใหม่รอได้เลย หรือต้องถอดคืนป้ายเดิมให้ขนส่งก่อนครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Tien.W

คำถามเกี่ยวกับป้ายกราฟิกประมูลพอดี ขอถามด้วยความอยากรู้เพราะป้ายประมูลย้ายไปรถอีกคันได้โดยสลับป้ายแล้วคันเก่าก็ไปจดป้ายขาวใหม่มาแทน

สมมติถ้าผมซื้อรถใหม่แทนคันเก่า ผมให้ศูนย์ไปสลับป้ายประมูลจดลงคันใหม่ภายในวันออกรถได้เลยใช่ไหม ผมก็เอาป้ายมาใส่คันใหม่รอได้เลย หรือต้องถอดคืนป้ายเดิมให้ขนส่งก่อนครับ

ปกติ ป้ายเดิม ต้องคืนขนส่ง แล้วเค้าจะออกใหม่ให้

ถ้าไม่อยากคืน ก็แจ้งความหายไป ก็จบ

ส่วนเรื่องจดวันออกรถน่ะ จดได้ แต่ไม่ได้วันออกรถหรอกครับ ขั้นตอนของดีลเลอร์เยอะแยะมากมาย รอเป็นเดือนเหมือนปกติ นี่แหละ

ออฟไลน์ Stp

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ปกติ ป้ายเดิม ต้องคืนขนส่ง แล้วเค้าจะออกใหม่ให้

ถ้าไม่อยากคืน ก็แจ้งความหายไป ก็จบ

ส่วนเรื่องจดวันออกรถน่ะ จดได้ แต่ไม่ได้วันออกรถหรอกครับ ขั้นตอนของดีลเลอร์เยอะแยะมากมาย รอเป็นเดือนเหมือนปกติ นี่แหละ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
ได้ครับ

จริงๆ เลขธรรมดา ก็น่าจะให้สิทธิ์ถือลอยได้นะครับ

เลขธรรมดากรรมสิทธิ์เป็นของขนส่ง เจ้าของรถมีแค่สิทธิ์ครอบครอง ไม่ใช้ต้องคืนขนส่งหรือหารถสลับจะลอยไม่ได้
เลขประมูลเจ้าของเลขได้กรรมสิทธิ์ในตัวเลขด้วย เป็นทรัพย์สินตามกฎหมาย ไม่จดก็ถือลอยได้
ดังนั้นป้ายประมูลไม่ว่าจะไปทำเป็นป้ายขาวหรือป้ายกราฟฟิค ก็ยังลอยได้เสมอเพราะกรรมสิทธิ์คือตัวเลขไม่ใช่แผ่นป้าย

ออฟไลน์ V221

ขออนุญาตสอบถามตามหัวข้อเลยครับ

ถ้าเรามีป้ายกราฟฟิคเลขสวยถือลอยอยู่ ถ้าเราไม่ชอบกราฟฟิค เอาไปเปลี่ยนเป็นป้ายสีขาว ยังถือลอยได้อยู่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
ผมก็ใส่ป้ายขาวอยู่ ป้ายกราฟฟิคขนส่งก็ไม่เรียกกลับคืน ทิ้งไว้กับผมอยู่ครับ ตอนแรกใส่แล้วทนดูไม่ได้เพราะหมวดของผมเป็นสีสองพิเศษแต่ดูแล้วเหมือนป้ายแท็กซี่มากกว่าครับ 555
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Stp

คุณ V221 ครับ คือเราไม่สามารถเดาได้เลยใช่ไหมครับ ว่าขนส่งเขาจะเรียกเก็บป้ายเก่าไหม เพราะตามกฎหมายต้องคืนป้ายเก่า อยากจะไปทำป้ายขาวธรรมดาเพิ่มเหมือนกัน แต่ขี้เกียจถอดสลับ

ผมก็ใส่ป้ายขาวอยู่ ป้ายกราฟฟิคขนส่งก็ไม่เรียกกลับคืน ทิ้งไว้กับผมอยู่ครับ ตอนแรกใส่แล้วทนดูไม่ได้เพราะหมวดของผมเป็นสีสองพิเศษแต่ดูแล้วเหมือนป้ายแท็กซี่มากกว่าครับ 555