ผู้เขียน หัวข้อ: [ขอความรู้] Civic Dimension 13 ปีมีเริ่มซ่อมเยอะลังเลซ่อมหรือเปลี่ยนคันใหม่ครับ  (อ่าน 11069 ครั้ง)

ออฟไลน์ Woradorn

• Jr. Member
  • **
  • เด็กวัยรุ่นที่สนใจเรื่องรถยนต์
แนะนำอู่นอกอีกเสียงครับจะประหยัดเงินได้เยอะมาก ๆ
อีกอย่างเห็นเจ้าของกระทู้วางแผนไว้ว่าจะซื้อในอีก 2 ปีข้างหน้าอยู่แล้ว
แต่เลือกอู่ที่เน้นทำเฉพาะ Honda ครับ เพราะร้านกลุ่มนี้จะชำนาญกว่า
เพราะทำแต่ Honda เขาจะแนะนำสิ่งต่าง ๆ ได้ตรงจุดครับ

ปล.ผมใช้ Civic อยู่. แต่เป็นบอดี้ EG (26ปีแล้ว) ซ่อมจบ ๆ ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา
ในคลับลงเครื่อง D17A ของ Dimension กันเยอะมาก ไม่มีปัญหาอะไรเลย
ถ้าทำแบบจบ ๆ ใช้ได้อีกนานครับ ค่าเครื่อง+วาง ถูกกว่า D15B ตรงรุ่นด้วยซ้ำไป