ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกตื่นเต้นจังตั้งแต่ใช้รถมาพึ่งเคยใช้บริการเอสโช่!!  (อ่าน 8755 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
พอดีใช้แต้มของT-mex แลกบัตรเติมน้ำมามูลค่าหนึ่งพันบาทเป็นของเอสโช่เลยไปใช้บริการมาครับ รู้สึกตื่นเต้นจัง!! ตั้งแต่ใช้รถมาสามคัน พึ่งเคยใช้บริการเอสโช่ เติมเต็มถัง ได้น้ำหนึ่งแพ็กใหญ่ ปกติเติมบางจากตลอดเพราะเป็นทางผ่าน ได้น้ำสองขวดใหญ่ หรือถ้าออกต่างจังหวัดก็เติม ปตท บางทีก็ได้น้ำขวดใหญ่บางที่ก็ไม่ได้ไม่รู้จำผิดหรือเปล่านะครับเพาระไม่ค่อยได้ออกต่างจังหวัด หรือเมื่อเช้าเติมพรีเมียมไปสองพันสองยี่สิบเลยได้น้ำเยอะ สิ่งที่น่าตื่นเต้นอีกอย่างคือตั้งแต่ใช้รถมาปีกว่า พึ่งเคยเติมพรีเมียมครั้งแรก ความรู้สึกมันบอกหรือผมมโนไปเองครับ ต่างจากน้ำมันธรรมดาครับ จริงๆไม่เคยคิดที่จะเติมนะครับ เพราะแพงจากปกติ 3.87 บาทต่อลิตรและผมใช้รถทุกวันครับ เลยเอามาเล่าไห้ฟังครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2018, 10:57:27 โดย Wsmobile pattaya »

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เวลาไป ตจว.วิ่งยาว ๆ
ผมชอบเติมพวก 95 ตัวพิเศษของ เอสโซ่ คาลเท็ก ซึ่งแพงกว่าปตท.เยอะ
แต่ไม่รู้ว่าคิดไปเองป่าวนะ รู้สึกขับมันส์ขึ้นเยอะเลยครับ  8)

เวลาไป ตจว.วิ่งยาว ๆ
ผมชอบเติมพวก 95 ตัวพิเศษของ เอสโซ่ คาลเท็ก ซึ่งแพงกว่าปตท.เยอะ
แต่ไม่รู้ว่าคิดไปเองป่าวนะ รู้สึกขับมันส์ขึ้นเยอะเลยครับ  8)

สงสัยมีโอกาสออกต่างจังหวัดนี้ มีจัดอีกแน่ๆ 555

ออฟไลน์ Krongbun

;) ไม่มโนครับ
แค่ E20 ธรรมดาก็ต่างแล้ว
ผมยังกะว่าจะเปลี่ยนสะสมแต้มของบาง มาสะสมของ ES เลยครับ

ออฟไลน์ :P

• Full Member
ผมก็ใช้บริการของ esso ประจำครับ เพราะสะสมคะแนนบัตรสมาชิกด้วย
เรื่องความแตกต่างระหว่างน้ำมันพรีเมี่ยมกับธรรมดาให้ความรู้สึกต่างกันจริงครับ
เปรียบเทียบจากรถที่บ้านที่เติมทั้ง แก๊ซโซฮอล 95 และ ดีเซล เลย ตัวพรีเมียมเครื่องยนต์จะทำงานได้ดีกว่าชัดเจนครับ :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2018, 19:26:35 โดย ohmp »
FORD EVEREST 2.5 LTD NAVI
TOYOTA HILUX VIGO CHAMP PRERUNNER 3.0G
TOYOTA ALL NEW YARIS 1.2G
BMW F30 LCI 330e M SPORT

ออฟไลน์ mongolias

ผมเคยลองจับอัตราสิ้นเปลือง E20 ของ เอสโซ่กับเชลส์ นี่ประหยัดกว่า ปตท กับ บางจากครับ แถมยังรู้สึกลื่นกว่ากันอีกพอสมควรด้วยครับ
ตอนนี้ถ้าหาปั๊มเอสโซ่ได้ ผมจะเลือกเติมเป็นลำดับแรก ตามด้วยเชลส์ ปตท กับ บางจาก กรณีหาปั๊มไม่ทันแล้ว ถึงจะเติมครับ
ปล. อยากลองคาลเท็กซ์มาก แต่แถวบ้านผมดันไม่มี E20 เลย

ออฟไลน์ ไทบ้าน

มาตรฐานน้ำมันของเอสโซ่สูงพอสมควร  ยี่ห้อนี้ผมมั่นใจครับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ขอบคุณความคิดเห็นจากทุกท่านครับ เดวจะเอาอีกคันไปลองความอร่อยดูอีกรอบครับจะได้หายข้องใจ แปดปีได้กินแต่ e20 บางจากกับ ปตท มาตลอดเลย ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Left lane driver

แต่ก่อนผมก็เติมบางจากมาตลอดหลายปี เพราะมันอยู่ทางกลับบ้าน (ส่วน ปตท. ผมไม่เข้าอยู่แล้ว) พอลองเปลี่ยนไป Shell กับ Esso รู้สึกต่างจริง

ตอนแรกนึกว่าคิดไปเอง เลยไปลองกดแบบเต็มๆดู ที่ถนนมอเตอร์เวย์กาญจนาภิเษก
ตอนนั้นใช้ Dmax ปี2012 เครื่อง2.5L เป็นรถของที่ทำงาน
ถ้าใช้บางจากมันจะไปสุดที่ประมาณ 172-173 กม/ชม.  แล้วก็ไม่ขึ้นแล้ว
แต่ Shell มันขึ้นไปได้ถึง 177-178 กม/ชม แล้วยังรู้สึกได้ว่ามันยังมีแรงไปต่อได้อีก แต่ผมต้องเบรคก่อนเพราะข้างหน้าเป็นด่านจ่ายเงิน

หลังจากนั้นก็ไปลอง Esso ดีเซลพรีเมี่ยม ก็รู้สึกได้ว่ามันเร่งดีกว่าเมื่อกี้อีก ความรู้สึกเหมือนเป็นรถคนละคันกันกับตอนที่เติมบางจากเลย

ออฟไลน์ Noncyclopedia

พอดีใช้แต้มของT-mex แลกบัตรเติมน้ำมามูลค่าหนึ่งพันบาทเป็นของเอสโช่เลยไปใช้บริการมาครับ รู้สึกตื่นเต้นจัง!! ตั้งแต่ใช้รถมาสามคัน พึ่งเคยใช้บริการเอสโช่ เติมเต็มถัง ได้น้ำหนึ่งแพ็กใหญ่ ปกติเติมบางจากตลอดเพราะเป็นทางผ่าน ได้น้ำสองขวดใหญ่ หรือถ้าออกต่างจังหวัดก็เติม ปตท บางทีก็ได้น้ำขวดใหญ่บางที่ก็ไม่ได้ไม่รู้จำผิดหรือเปล่านะครับเพาระไม่ค่อยได้ออกต่างจังหวัด หรือเมื่อเช้าเติมพรีเมียมไปสองพันสองยี่สิบเลยได้น้ำเยอะ สิ่งที่น่าตื่นเต้นอีกอย่างคือตั้งแต่ใช้รถมาปีกว่า พึ่งเคยเติมพรีเมียมครั้งแรก ความรู้สึกมันบอกหรือผมมโนไปเองครับ ต่างจากน้ำมันธรรมดาครับ จริงๆไม่เคยคิดที่จะเติมนะครับ เพราะแพงจากปกติ 3.87 บาทต่อลิตรและผมใช้รถทุกวันครับ เลยเอามาเล่าไห้ฟังครับ
ยินดีด้วยครับ.  ผมก้อเป็นแบบคุนเลย.  ตอนนี้เติมแต่Esso. มันแรงขึ้นจริง

ออฟไลน์ CNX

ที่800บาท ได้น้ำดื่ม1.5ล = 2ขวดครับ
ดื่มน้ำESSO เป็นประจำบนรถ ฮาาา
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Fly to dream

เอสโซ่ ผมเติมไม่บ่อยเพราะเมื่อก่อนเจอปั๊มเก่าเยอะ  สมัยนี้ปั๊มใหม่เยอะขึ้นเลยเติมบ้าง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ whoami

ผมเติม esso ตลอด เท่าที่จะหาปั๊มได้

เพราะนอกจากได้น้ำ ได้สะสมแต้มแล้ว

บัตรเครดิต tesco visa platinum ยังได้เครดิตเงินคืนอีก 3% ครับ

ออฟไลน์ blitzpao

ผมชอบเติมบางจากตรง Euro 5 ครับรู้สึกมันจะประหยัดกว่านิดนึงเพราะเครื่อง MAzda 2 มันทำมารองรับ Euro 5 ด้วย

ออฟไลน์ alpha14

วันนี้ถึงกะต้องมาลองเติมดู เพื่อพิสูจน์ความแรง แต่เพิ่งเติมไปยังไม่เห็นความแตกต่างเลยครับ

วันนี้ถึงกะต้องมาลองเติมดู เพื่อพิสูจน์ความแรง แต่เพิ่งเติมไปยังไม่เห็นความแตกต่างเลยครับ

:D :D :D :D แพงก็แพงไม่เห็นผลนี้อย่าว่าผมนะครับ เมื่อวานผมจัด ซูพรีมพลัส ดีเซล ไปเต็มถังเลย จริงๆไม่ได้ตั้งใจไปเติมนะครับ เข้าช่องผิดกับได้คูปองมาหนึ่งพันเลยลองจัดดู แต่น้องเขาก็บอกนะ ดีเซลธรรมดาต้องเข้าด้านใน เติมเสร็จก็ขับกลับความรู้สึกมันเลื่อนขึ้นเลยแชร์ครับ :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
แต่ก่อนเติม ปตท เพราะสะดวก คิดว่าน้ำมันยี่ห้อไหนก็ไม่ต่างกัน จะต่างกันจนรู้สึกได้เลยเหรอ

แต่ช่วง 2-3 ปีมานี้หันมาเติม Esso ตลอด เพราะได้ 3 ต่อ(สะสม Esso Smile + แถมน้ำ + ใช้บัตรเครดิตธ.กรุงเทพทุกๆ 800 ได้เงินคืน 3%)

มีอยู่ครั้งนึงได้บัตรเติมน้ำมันฟรี ปตท มา เลยเติมไปถังนึง ปรากฎว่ารถอืดลงแบบรู้สึกได้ชัด Kickdown เสียงเครื่องดังกว่าปกติ รถไม่พุ่งเหมือนเดิม เลยรู้ซึ้งถึงความต่างของน้ำมันที่สมาชิก HLM บ่นๆกัน :P
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ alpha14

:D :D :D :D แพงก็แพงไม่เห็นผลนี้อย่าว่าผมนะครับ เมื่อวานผมจัด ซูพรีมพลัส ดีเซล ไปเต็มถังเลย จริงๆไม่ได้ตั้งใจไปเติมนะครับ เข้าช่องผิดกับได้คูปองมาหนึ่งพันเลยลองจัดดู แต่น้องเขาก็บอกนะ ดีเซลธรรมดาต้องเข้าด้านใน เติมเสร็จก็ขับกลับความรู้สึกมันเลื่อนขึ้นเลยแชร์ครับ :-* :-* :-* :-*
พอดีน้ำมันใกล้หมดสุดๆ เติมปตทหลังๆมานี่ไม่แจกน้ำแล้วเลยไปลองเติมessoดู เพราะอ่านกระทุ้นี่แหละ (รถผมเติม91) เพิ่งถังแรกครับยังไม่รู้สึกแตกต่างก็จะลองถัง2อีกสักครั้ง ถ้าไม่แตกต่างผมคงเลือกที่มี7 นะครับ มันสะดวกหลายอย่าง essoนี่มีแต่10ล้อรถพ่วงนะครับห้องน้ำก็ไม่ค่อยสะอาด.......ฮา

ออฟไลน์ mothsan

เมื่อกอ่น ผมก็เติมปั้ม ESSO  แต่แถมน้ำมาให้ด้วย เลยเลิกเติมเลยครับ

แถมน้ำบนมาในน้ำมัน งานเข้า เลยเลิกเติมเลยครับ บอกตรงๆ เข็ด

ออฟไลน์ Darkart

เมื่อก่อนเคยเติมEsso เพราะผ่านบ่อย เติมครบ 700 บาท ได้น้ำ และได้เพิ่มแต้มสะสม เดี่ยวไม่ได้ผ่าน ก่อนเข้าบ้านผ่านบางจาก น้ำมันดี วิ่งเหมือนกัน ไม่ต่างกับ Esso เลยเติมแต่บางจาก ได้น้ำ และได้แต้มสะสม เหมือนกัน

Shell น้ำมันดี แต่เดี่ยวนี้ไม่เติมเลย เพราะ ชอบขึ้นราคาก่อนยี่ห้ออื่นๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ BN`

รอปั๊ม Esso แถวบ้านทำเสร็จ ผมจะลองไปเติมบ้าง  :D

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

เรารับรุ้ถึงความแตกต่างขนาดนั้นเลยเหรอครับ
ส่วนตัว เติม แต่ ปตท. เพราะ ไม่มีesso shell
เลยอยากรู้ว่า  รู้สึกแตกต่าง แบบชัดเจนไหมครับ

ออฟไลน์ HHHsung

เรารับรุ้ถึงความแตกต่างขนาดนั้นเลยเหรอครับ
ส่วนตัว เติม แต่ ปตท. เพราะ ไม่มีesso shell
เลยอยากรู้ว่า  รู้สึกแตกต่าง แบบชัดเจนไหมครับ

ให้ถือเป็นความคิดเห็นจากคนใช้งานก็แล้วกันครับ น้ำมันทุกเจ้ารับมาจากที่เดียวกัน ต่างกันแค่สารปรุงแต่งนิดๆ หน่อยๆ 

ลองคิดดูนะครับว่าสารพวกนี้ที่ใส่ใสน้อยนิดจะมีให้ตามนั้นจริงหรือเปล่า ส่วนผมเติมมาก็ปั้มหลายค่าย แต่ก็จับความแตกต่างไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ palma

ตอนนี้แลกแต้มลด 18% ด้วยครับ KTC + ESSO

https://www.ktc.co.th/sites/ktc/campaign/gas-and-auto/esso/

18% KTC นี่ดีจริง มีมาเรื่อยๆ ทั้งซื้อของ กินอาหาร 555
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ ^Yimm@^

อธิบายว่าต่างกันอย่างไรคงต้องจับกันเอง แต่พวกรถขนดิน รถสิบล้อจะเลือกน้ำมันพี่เสือ ถ้าบอกจะเอาน้ำมันเจ้าที่ใหญ่ที่สุดไปส่งจะไม่เอาเลย