ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดมาเพื่อบิน กับกระโดด Ford RAPTOR  (อ่าน 9242 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto Messe

• Sr. Member
Re: เกิดมาเพื่อบิน กับกระโดด Ford RAPTOR
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2018, 11:55:14 »
มันทำมาซับแรงกระทำครับ กันชนทำเว้นช่องให้ห่างเผื่อระยะไว้เพื่อการยุบตัว โดยเฉพาะการกระโดดแบบนี้ ถ้าคุณ Auto Messe มีคอมมอนเซ้นส์สักนิดนึงจะไม่มาคอมเมนท์แบบนี้แน่นอน เห้อ

ผมเขียนเอาฮาครับ ด้วยความอิจฉาไม่มีปัญญาซื้อ หัวร้อนกันง่ายจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2018, 11:57:42 โดย Auto Messe »

ออฟไลน์ Mr.P_Lawman

• Newbie
  • *
  • Go go go
Re: เกิดมาเพื่อบิน กับกระโดด Ford RAPTOR
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2018, 12:05:37 »
มันทำมาซับแรงกระทำครับ กันชนทำเว้นช่องให้ห่างเผื่อระยะไว้เพื่อการยุบตัว โดยเฉพาะการกระโดดแบบนี้ ถ้าคุณ Auto Messe มีคอมมอนเซ้นส์สักนิดนึงจะไม่มาคอมเมนท์แบบนี้แน่นอน เห้อ

ผมเขียนเอาฮาครับ ด้วยความอิจฉาไม่มีปัญญาซื้อ หัวร้อนกันง่ายจริง

;D ;D ;D

ออฟไลน์ SLuang

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2018, 13:28:29 »
รถมีประกันตัวรถ / ช่วงล่าง ป่าวครับ เช่น 3 ปี 100000 โล  ;D
  เมืองไทยได้แค่นี้ครับ 3 ปี หรือ 1 แสนโล  Ranger RAPTOR ไม่แน่ใจว่ามีประกันให้ซื้อเพื่อขยายเวลาไหม แต่รุ่นอื่นๆ มีครับ มีซื้อขยายถึง 5 ปี หรือ 1.5 แสนโล   แต่ออสเตรเลีย เห็นว่าได้รับประกัน 5 ปี 1.5 แสนโลเลย(ไม่แน่ใจว่ารวมเรนเจอร์แรปเตอร์ด้วยหรือเปล่า)  บางยี่ห้อ ให้ 5 ปี ไม่จำกัดระยะทางด้วยนะ สุดยอดจริงๆ  พี่ออสเตรเลียนี่

ออฟไลน์ Mr.P_Lawman

• Newbie
  • *
  • Go go go
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2018, 13:41:30 »
รถมีประกันตัวรถ / ช่วงล่าง ป่าวครับ เช่น 3 ปี 100000 โล  ;D
  เมืองไทยได้แค่นี้ครับ 3 ปี หรือ 1 แสนโล  Ranger RAPTOR ไม่แน่ใจว่ามีประกันให้ซื้อเพื่อขยายเวลาไหม แต่รุ่นอื่นๆ มีครับ มีซื้อขยายถึง 5 ปี หรือ 1.5 แสนโล   แต่ออสเตรเลีย เห็นว่าได้รับประกัน 5 ปี 1.5 แสนโลเลย(ไม่แน่ใจว่ารวมเรนเจอร์แรปเตอร์ด้วยหรือเปล่า)  บางยี่ห้อ ให้ 5 ปี ไม่จำกัดระยะทางด้วยนะ สุดยอดจริงๆ  พี่ออสเตรเลียนี่
raptor ถามมาก็มีนะครับขยายประกัน  แต่ผมยังไม่เห็นเอกสารชัดเจนว่าเท่าไหร่ มีแต่ของเดิมให้เทียบเดาเอา

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2018, 14:48:36 »
เคยเห็นวิ่งตามหลังรถผมครั้งนึง ถึงกับชะลอให้แซง เพื่อดูว่าใช้เจ้านี่หรือเปล่า เห็นโป่งแต่ไกล
มันก็ใหญ่ระดับหนึงนะ แต่ถ้าเทียบกับ Tahoma ผมรู้สึกว่ายังเล็กกว่าพอสมควร เจ้านั่นเหมือนรถเจ้าพ่อมากกว่า 555

onnonn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2018, 15:21:47 »

;D ;D ;D
ถถถถ ไม่ได้หัวร้อนครับ เอามือมาแตะหัวผมได้ครับ ;D
แต่ผมมองยังไงก็ไม่เห็นควรกับคอมเม้นท์ที่มาแนวๆนี้เลย มันไม่ได้สื่อถึงความตลกเลยจริงๆนะ

สรุปผมโดนคอมเม้นท์ล่อเป้าหรอเนี่ย ตายละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2018, 15:28:55 โดย 718s »

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2018, 21:07:30 »
เจอตัวเป็นๆ ครั้งแรกเมื่อวานมองดูกระจกหลัง คิดว่าเป็น ranger แต่งธรรมดา ตัวอวบอ้วนเฉยๆ ถ้าไม่เห็นชื่อรุ่น นึกว่ารถแต่ง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2018, 22:14:12 »
ขึ้นชื่อว่า Raptor ก็ต้องโดดครับ