ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ขายยางที่ใช้มาแค่4-5พันโลที่ไหนกันครับ  (อ่าน 4123 ครั้ง)

ออฟไลน์ U9WS

• Hero Member
  • slower is better
พอดีผมเปลี่ยนยาง ml latitude tour 17" มาเมื่อเดือน พ.ค. วิ่งมาได้แค่ 4พันกว่ากิโล แล้วไม่ตรงกับการใช้งานอยากเปลี่ยนใจไปหาเป็นยางสายสปอร์ตแทน

ปัญหาคือยางใหม่ที่จะเปลี่ยนได้โปรดีแล้วแต่ร้านเค้าไม่ได้รับซื้อหรือเทิร์นยางเก่าด้วย พอไปถามตามร้านขายยางเก่าส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยรับ เพราะยางวิ่งน้อยไม่กล้าตีราคา บางที่ก็ตีราคาเป็นยาง % ถูกเกินไปมาก

จึงอยากหาที่รับซื้อยางที่ใช้วิ่งมาน้อยๆแบบนี้และได้ราคาสมเหตสมผล สมาชิกมีที่แนะนำบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Devil13

ไปขายเองตามคลับครับ
ยางมือ2มี2แบบ ยางป้ายแดง ขับออกจากศูนย์แล้วเปลี่ยนเลย กับยาง%
ยางวิ่งน้อยร้านยางไม่มีใครรับซื้อ

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
ต้องขายเองครับ ให้ร้านยางเค้าจะกดราคาจนคุณรับไม่ได้เลยล่ะ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
FB market ครับ ลงกลุ่มที่เราเป็นสมาชิกอยู่ครับ ไม่เกินวันก็มีคนติดต่อมา ยิ่งตรงรุ่นรถโรงงานมีคนหาเยอะครับ
สมตินะครับ ว่าถ้าตลาดมือ 1 ขาย 10000 บาท วิ่งมา 4000 โล วางราคาที่  6-7000 เดียวก็ไปครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member
Latitude tour hp ไซส์ 225/65 R17 รึเปล่าครับ ไม่ชอบตรงไหนครับ

ขายเท่าไร inbox ด้วยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไปขายในคลับรถที่คุณใช้ครับ ผมว่าปล่อยง่ายๆเลย ถ้าราคาเมคเซ้น

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ขายได้ครับ ลองปล่อยในคลับดู ลดซัก 40% น่าจะมีคนเอาครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ในใจก็ตั้งไว้ -​40% จากของใหม่ครับ
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ