ผู้เขียน หัวข้อ: --ขายรถที่ไม่ใช่ชื่อเรา ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ--  (อ่าน 3344 ครั้ง)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
พอดีมีเพื่อนเค้าเลิกกับแฟน แล้วแฟนติดหนี้เค้าอยู่
แต่ไม่มีเงิน เลยเอารถมาใช้หนี้แทน แต่แฟนไม่ยอมเอาไปขายให้
เพราะบอกว่ารักรถมากทำใจไม่ได้ เพื่อนเลยต้องเอาไปขายแทน
อยากถามว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับในการขายรถแทน
เพราะตอนนี้เค้าเลิกกันแล้ว และไม่ค่อยอยากเจอกัน
เลยจะไปเอาเอกสารแค่ครั้งเดียว จะได้ครบๆไปเลย
รถเป็น e-class ไม่ได้มีปัญหาใดๆนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
จริงๆ สำคัญอยู่ใบเดียวเองครับ บัตรประชาชน แต่เดี๋ยวนี้จ่ายลอกเอายังง่ายๆเลย

เอกสารทั้งหมด
สำเนาบัตรประชาชน (ไม่หมดอายุ) เซ็น
เล่มรถ (ในนั้นมีลายเซ็นเจ้าของรถ ต้องตรงกับทุกใบที่เซ็น)
ชุดโอนรถ เซ็นผู้โอน
ใบมอบอำนาจ เซ็นผู้มอบอำนาจ

ให้เขาเซ็นทั้งหมดนี้ให้เหมือนกันก็พอครับ หรือไม่ต้องเซ็น แล้วจัดการเองก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2018, 19:34:56 โดย flat6 »
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ belkw202

• Sr. Member
จริงๆ สำคัญอยู่ใบเดียวเองครับ บัตรประชาชน แต่เดี๋ยวนี้จ่ายลอกเอายังง่ายๆเลย

เอกสารทั้งหมด
สำเนาบัตรประชาชน (ไม่หมดอายุ) เซ็น
เล่มรถ (ในนั้นมีลายเซ็นเจ้าของรถ ต้องตรงกับทุกใบที่เซ็น)
ชุดโอนรถ เซ็นผู้โอน
ใบมอบอำนาจ เซ็นผู้มอบอำนาจ

ให้เขาเซ็นทั้งหมดนี้ให้เหมือนกันก็พอครับ หรือไม่ต้องเซ็น แล้วจัดการเองก็ได้ครับ

เห้นว่าเลิกกันไม่ค่อยดีและรักรถมาก
ถ้าเซ็นเองเขาจะสามารถกลับมาฟ้องหาว่าเพื่อนคุณแอบรถเขาไปขายโดยเจ้าตัวไม่ได้ยินยอมหรือปลอมแปลงเอกสารอะไรทั้งหลายได้ไหมครับ?
Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
ขอบคุณมากครับ