ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำอู่ทำสีในเครือ วิริยะ แถวลาดพร้าว 71 หน่อยครับ  (อ่าน 5340 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmerc

• Full Member
สวัสดีครับ  จะขอคำแนะนำอู่ทำสีดีดี ในเครือวิริยะหน่อยครับ

พิกัด  ลาดพร้าว 71 เลียบด่วน ย่านนั้นครับ  พอดีจะเอา Ecoupe  สีขาวมุกไปเก็บงานหินกระเด็นหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ชอบซื้อรถ แต่งรถ เปลี่ยนรถไปเรื่อยๆ ครับ

2020  -  Toyota Sienta
2017  -  Mini Cooper Coupe
2011  -  Benz Ecoupe C207
2006  -  BMW 320ise E90
2005  -  Mini Cooper S R53 MT
2012  -  Honda Jazz GE
2010  -  Honda Civic FD
2003  -  BMW 330I E46

ออฟไลน์ karaboon

• Newbie
  • *
ผมเคยไปใช้บริการของ อู่ กังวานชัย ที่ ซอยลาดพร้าว 67  งานสีก็ใช้ได้ ครับ

ลองไปดูนะครับ https://goo.gl/maps/nqwLbhgE8eC2

เจ้าของ กับ เจ๊ (ภรรยา) อัธยาศัยดี ครับ

ออฟไลน์ เบิร์นเนอร์

• Jr. Member
  • **
มาแนะนำด้านบนอีกเสียง หลังจากนำรถไปเคลมที่นี่มาสองครั้ง งานออกมาเรียบร้อยดี เจ๊ก็ใจดีมากครับ อะไหล่ก็เบิกแท้ให้ ตอนนี้ตรัสรู้แล้วว่า จะทำประกันชั้น 1 ซ่อมอู่ตลอด เพราะตั้งแต่เอารถไปซ่อมสีที่ศูนย์ Honda แต่ละที่ไม่เคยประทับใจ เพราะจะต้องแก้งาน และละอองสีก็ติดรถเต็มไปหมด ตามพลาสติกขอบกระจกบ้างอะไรบ้าง จริงๆแล้วซ่อมอู่ไหนก็ได้ ส่วนใหญ่งานจะออกมาดีกว่าศูนย์ครับ

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
เก็บงานนี่หมายถึงซ่อมเฉพาะจุดรึป่าวครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
ปกติผมเข้า อู่ S.A. ที่ซอยลาดพร้าว 87 ครับ แต่ครั้งล่าสุดก็เมื่อ 3 ปีที่แล้ว คุณภาพงานผมก็ว่าโอเคนะ ทำออกมาสีก็ไม่ได้ดูต่างกัน (สีเทา) ผมยังไว้ใจอู่นี้อยู่ เสียอย่างเดียว พยายามจะให้ขายโปรแกรมขัดเคลือบสีทั้งคันด้วย พอปฏิเสธ ไม่กี่วันก็เร่งให้มารับรถ เพราะไม่มีที่จอด

เคยจะเปลี่ยนไปใช้อยู่แถวๆตรงข้ามโรงเรียนถนอมพิศ (จำชื่อไม่ได้) พอโทรไปบอกว่า ไม่รับ เพราะเป็นรถแวน (Honda Stream) เล่นเอางงพอสมควร
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง