ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ คันเกียร์ cvt อัลเมร่ามีเสียงครับ  (อ่าน 4596 ครั้ง)

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
เอารถอัลเมร่า ปี 2012 ออโต้ ไปเข้าอู่ทำสี 15 วัน กลับมาคันเกียร์ดังแบบนี้ (ตามแนบ) ขอคำแนะนำเพื่อนๆสมาชิกก่อนเอาเข้าศูนย์หน่อยครับ เครียดนิดนึงรถพี่สาวถอยป้ายแดงมา วิ่งแค่ 8 หมื่น (เสียงตามไฟล์แนบ) ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
Re: ขอคำแนะนำ คันเกียร์ cvt อัลเมร่ามีเสียงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 18:34:55 »
ไม่รู้ว่าใช่บูชคันเกียร์กำลังจะแตกหรือป่าวนะครับ almera march เป็นกันเยอะแต่แก้ไขไม่ยากและไม่แพงครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

Re: ขอคำแนะนำ คันเกียร์ cvt อัลเมร่ามีเสียงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 18:40:45 »
บูทคันเกียร์กำลังจะลากลับบ้านครับ

เชื่อผมรีบเอารถไปซ่อมซะ ผมโดนมาแล้วเจ้า March เป็นอะไหล่ที่บ้ามาก เปราะบางเหลือเกิน :'(

อย่ารอช้าครับ ไม่งั้นคุณได้กินข้าวลิงแบบผมแน่ๆ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 18:57:55 »
ขอบคุณทั้งสองท่านครับ

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 08:32:24 »
nissan ยุคปัจจุบันนี้ไม่น่าซื้อจริงๆ ใช่ไหมครับเนี่ย

ออฟไลน์ SRY

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 22:10:32 »
nissan ยุคปัจจุบันนี้ไม่น่าซื้อจริงๆ ใช่ไหมครับเนี่ย
ผมว่าตอนนี้สิ ไม่ค่อยมี ที่มันมีปัญหามากคือช่วง eco car บูม ปี 2011-2013 นั่นมากกว่า

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2018, 15:45:20 »
พกเคเบิ้ลไทไว้เลยครับ รื้อคอนโซลป๊อกเดียว มัด จบ ใช้ได้ยาวๆ

ส่วนของผม ช่างรื้อเช็คให้ (5 จะ 6 ปี) ไม่มีปัญหา เพราะมันไม่มีระยะให้ตัวคันเกียร์ขยับไปๆ มาๆ

...ติดล็อก Solex  :-X :-X

จบ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 16:45:35 »
หลังจากที่ได้ตั้งกระทู้สอบถาม และได้รับคำแนะนำที่ตรงประเด็น ผมได้ทำการแก้ไขปัญหาเกียร์ cvt มีเสียงเรียบร้อยแล้วครับ ซึ่งก่อนแก้ไขได้ศึกษาการถอดประกอบจากยูทูป และได้สั่งบูชคันเกียร์ทางไลน์ ใในราคา 200 บาท ซึ่งคนขายแจ้งว่าเป็นของแท้ติดรถ แต่ที่ศูนย์ไม่มีขาย งง โดยทางศูนย์บอกต้อ
งเปลี่ยนอะไหล่ทั้งชุด รวม 4000 กว่าบาท ฟังตอนแรกความดันขึ้นเลยครับ แต่ก็ลองสั่งอะไหล่มาแล้วก็ถอดใส่อะไหล่เอง ตอนนี้เปลี่ยนเรียบร้อยแล้ว เงียบกริบ ต้องขอขอบคุณเพื่อนสมาชิก จากใจจริงนะครับ