ผู้เขียน หัวข้อ: มีหนังดีๆมาแนะนำครับ  (อ่าน 4551 ครั้ง)

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
มีหนังดีๆมาแนะนำครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 02:14:07 »
เผอิญว่าเพิ่งดูHBOจบครับ หาอะไรทำแก้เซ็งครับ นอนไม่หลับ

เรื่อง Flash of Genius

เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับ วิศวกรคนหนึ่งที่คิดค้นที่ปัดน้ำฝันอิเล็กทรอนิกส์ได้สำเร็จ ที่ถูกฟอร์ดขโมยไอเดีย ที่ปัดน้ำฝนอิเล็กทรอนิกส์ที่เราใช้กันอยู่ทุกวันนี้แหละครับ และก็ต่อสู้จนถึงที่สุด ไม่ว่าฟอร์ดจะเสนอเงินมากเท่าไร เพื่อให้ยอมความ แต่วิศวกรคนก็ไม่รับ

ประวัติจริงๆของ Robert Kearns
http://en.wikipedia.org/wiki/Robert_Kearns

เป็นหนังที่ดีมากๆเลยนะครับ ยังไงก็หามาดูกันนะครับ ใครที่บ้านมีTrue Visionก็ลองดูในแมกกาซีนหรือทางเวบไซต์ดูนะครับ ผมว่าเดี๋ยวก็มีฉายอีกครับ ดูแล้วประทับใจและหมันไส้ฟอร์ดเล็กๆแฮะ  >:(

;D

2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ ?????????????

• Newbie
  • *
Re: มีหนังดีๆมาแนะนำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 07:06:50 »
ถ้า จขกท.หรือใครก็ได้เอาลิ้งมาแปะให้ดู ละก็แหล่มมมม..... ;D
?????????????? : ????????????????????? ?????????????
                          ??????? ???????????...:-)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 09:39:19 »
ขอแนะนำหนังด้วยครับ หนังเก่าแล้ว เก่ามาก

เรื่องทั้งเรื่อง ผมเป็นคนที่ชอบดูสารคดี เปิดช่อง history ไปเรื่อยๆก็เจอสารคดีเกี่ยวกับจักรพรรดิพระองค์สุดท้ายของจีน ก็เกิดอยากดูหนังเรื่องนี้ขึ้นมา เลยไปหาซื้อมาจนได้ และ แผ่นแท้ราคาถูกมากๆๆๆๆๆ

Last Emperor

เกิดมาด้วยศักดิ์ศรีอันยิ่งใหญ่ แต่จบที่การเป็นสามัญชนธรรมดา
ปล. ขอแนะนำให้ดูพากย์อังกฤษ พากย์ไทยเสียงคนพากย์พากย์ไม่เลว แต่เสียงประกอบมันแย่

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 11:30:02 »
Flash of Genius ฉายซ้ำวันนี้บ่ายโมงครึ่ง

พรุ่งนี้บ่ายสองโมงสี่สิบห้า

เดี๋ยวจะรอชม ;D
"Lose who you are to save what you love."