ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องกลิ่นหนูในรถครับ  (อ่าน 16295 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yureka

• Newbie
  • *
Re: ปรึกษาเรื่องกลิ่นหนูในรถครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2018, 22:06:59 »
รถผม ก็ใช้บ้างไม่ใช้บ้าง หนูเข้าไปขี้เต็มห้องเครื่องเลยครับ

คือเป็นคนไม่ค่อยสนใจเปิดห้องเครื่องดูเท่าไหร่  เวลาได้กลิ่นเหม็น ๆ ผมก็นึกว่า มาจากคันอื่น
พอไปเช็คระยะ  ช่างศูนย์เปิดมา กลิ่น แรงเลย ถึงรู้ว่ามีขี้หนูเยอะ

ผมให้ทางศูนย์ ล้างห้องเครื่อง  ( แต่กลิ่นไม่หมด )

เลยไปให้คาร์แคร์ ล้างห้องเครื่องอีกรอบ และฉีดน้ำมันดีเซลครับ   แล้วกลิ่นก็หายเลย

ทุกวันนี้ว่าง ๆ จะนำดีเซล / ไบก้อน ไปฉีดในห้องเครื่อง กันหนูครับ  8)
ตอนนี้เหมือนกลิ่นหนูในรถเจือจางไปมากเกือบหมดแล้วครับ สงสัยเพราะโดนจอดตากแดดบ้าง อาศัยถ่านไม้ดูดกลิ่นบ้าง แบบนี้คงไม่ต้องไปรับการล้างจากคาร์แคแล้วมั้งครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำครับ