ผู้เขียน หัวข้อ: โดนฝ่าไฟแดงมาชน(คลิป) แชร์ปสก เรียกร้องคปภ  (อ่าน 7635 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
Re: โดนฝ่าไฟแดงมาชน(คลิป) แชร์ปสก เรียกร้องคปภ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 25, 2018, 09:55:22 »
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลที่มาแชร์

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: โดนฝ่าไฟแดงมาชน(คลิป) แชร์ปสก เรียกร้องคปภ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 25, 2018, 10:16:33 »
อีกเรื่องนึง ประกันบางเจ้าไม่ได้ตัวแทนทุกจังหวัดนะครับ บางครั้งต้องเสียเวลาวิ่งข้ามจังหวัดอีก แต่บอกเลยว่าเขี้ยวทุกเจ้าแน่นอน

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 25, 2018, 12:30:40 »
หน่วยงาน...นี้   หลายเคสที่ดูเอื้อเฟื้อต่อบริษัทประกัน มากกว่า ผู้บริโภค จริงๆ 

ทั้งที่จริงตามหน้าที่ ควรช่วยเหลือผู้บริโภค ให้ได้รับการเยียวยาสูงสูด

ถามว่ารถเสียหายเเบบนี้ เงินที่ได้มายังไม่คุ้มเลย จากรถสภาพดี ซ่อมมาก็กลายเป็นรถเคยชน ยังไม่รุ้จะขับดีเหมือนเดิมไหม ถ้ามีปัญหาก็ต้องขายทิ้งอีก

ออฟไลน์ final

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 25, 2018, 13:18:18 »
นี่แหละครับไทยแลนด์ 4.0 หรือ 0.4
เป๊ะตลอดกับผู้เสียหาย นู่นนี่นั่นต้องเดินเรื่องเองห้ามผิดพลาดด้วยไม่งั้นต้องมาใหม่
แต่กับคนผิดนี่อลุ่มอล่วยตลอด ต่อรองได้จนไม่รู้ว่านี่ค่าเสียหายหรือเงินบริจาคกันแน่
สุดท้ายถ้าเกิดเหตุการณ์ “ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย” ท่านผู้มีอำนาจเหล่านี้ก็ไม่ทำอะไรซักอย่าง
คำว่า “อยากได้ก็ไปฟ้องเอา” คงอยู่กับประเทศไทยตลอดไปอ่ะครับ

ออฟไลน์ SUBzero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 25, 2018, 13:19:36 »
ตั้งแต่อยู่ใน HLM มาอะไรที่เกินสามบรรทัด ผมเพิ่งอ่านจบเป็นครั้งแรก ขอบคุณมาก :-*ครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 25, 2018, 16:31:48 »
หน่วยงาน...นี้   หลายเคสที่ดูเอื้อเฟื้อต่อบริษัทประกัน มากกว่า ผู้บริโภค จริงๆ 

ทั้งที่จริงตามหน้าที่ ควรช่วยเหลือผู้บริโภค ให้ได้รับการเยียวยาสูงสูด

ถามว่ารถเสียหายเเบบนี้ เงินที่ได้มายังไม่คุ้มเลย จากรถสภาพดี ซ่อมมาก็กลายเป็นรถเคยชน ยังไม่รุ้จะขับดีเหมือนเดิมไหม ถ้ามีปัญหาก็ต้องขายทิ้งอีก
เอาจริงผมว่าหน่วยงานนี้ไม่ได้แย่อะไรนะครับ ทำงานดีกว่า ส.... ซะด้วยซ้ำ คนรู้จักหลายคนมีปัญหากับประกันก็ได้ที่นี่แหละช่วย แต่เท่าที่สังเกตถ้ายื่นกรุงเทพจะดีกว่าตจว. จนท.แลดูกระตือร้นมากกว่า