ผู้เขียน หัวข้อ: Xpander จองวันนี้รับรถปีหน้าแล้วนะครับ  (อ่าน 6842 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
มีเพื่อนผมสนใจเจ้า Xpander เลยตระเวณตามตามศูนย์มิตซูในเขตกรุงเทพและปริมณฑลไปประมาณเกือบโหลเจ้าตัวพบว่าจองตอนนี้ได้รับรถปีหน้ากันแล้วครับ ไวสุดคือต้นมกราและนานสุดคือปลายกุมภา อินโดปั้มรถบล็อคแตกเลยมั้ยเนี่ย back oder ทุกประเทศ ส่วนเพื่อนผมเจ้าตัวถอดใจไปล่ะ 555

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: Xpander จองวันนี้รับรถปีหน้าแล้วนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 19:39:18 »
ได้รถมาอย่าชนด้วยนะครับ ดูแล้วคงลอยมาจากอินโดช้าแน่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: Xpander จองวันนี้รับรถปีหน้าแล้วนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 20:02:28 »
พึ่งเห็นคันจริง สูงเหมือนกันนะ เห็นในรูปในคลิปนึกว่าออกเตี้ยๆ

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 20:18:02 »
ผมไปถามมา 6 ที่ เเถวรามอินทรา หลักสี่ เทพารัก นวมิน  ศรีนครินท บางบ่อ หัวหมาก เซลล์บอกว่าตัวglsรอไม่นาน บางที่ถ้าจองเลยก็คิวเเรกของตัว gls  ครับ ของเเถมไม่ค่อยมี ยกเว้นมีค่าจด ผ้ายาง ฟิลม์ บางที่มีเเถมส่วนลด10,000บาท  นอกนั้นติดมากับรถ ดอก1.99% เเต่ตัว gt คิวยาว จริง

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 20:20:22 »
ขนาดเซียนต้าอะไหล่บางตัวรอกัน4เดือน เจ้านี่คงนานกว่าแน่นอน  ::)
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 20:31:36 »
ขนาดเซียนต้าอะไหล่บางตัวรอกัน4เดือน เจ้านี่คงนานกว่าแน่นอน  ::)
ผมว่าถ้าคนวิ่งรถเยอะ

BR-V ถึงจะขับห่วยกว่า แต่ก็รถประกอบในนี้ อะไหล่น่าจะหาง่ายมาไวกว่านะครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 20:45:27 »
GLS คิวเดือนหน้า
GT ปลายมกราครับ  :-X
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ lorenzo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 20:49:37 »
ตอนนี้ยังได้ยอด ถ้า ertica  มา rush มา จะประกบราคากับเขาได้มั้ยนั้นก็น่าคิด แต่ยอดจองตอนนี้สะเทือน rush แน่ๆละ ส่วนตัวเห็นที่มอเตอร์เอกโปรคนมุงแล้วก็พอเดาออกว่ายอดต้องค้างส่งมอบแต่ไม่คิดว่าจะขนาดนี้

เอาตรงๆ คนที่จะซื้อหารถให้ครอบครัวใหญ่สักคันจริงๆ แบบไม่ดูรูปลักษณ์ ก็คงจบแถวๆ xpander ertica sinta นี่หละ เพราะมันนั่งได้ 7 คนจริงๆ ไม่เหมือน PPV ที่ดูสูงและเท่ห์กว่าแต่นั่งแถว 3 ต้องเป็นเด็กเท่านั้น

หันมาดู PPV บ้านเราเจนต่อไปต้องหาจุดเด่นกว่า MPV ให้ได้มากกว่านี้ เช่นเบาะแถว 3 ต้องนั่งได้ดีกว่ากว้างกว่านี้ ไม่งั้น xpander ได้ประกอบไทยแน่นอน

ส่วนเรื่องอะไหล่รอนานอย่างที่ด้านบนบอก จะลบภาพเดิมๆของรถอินโดได้มั้ยก็ขึ้นอยู่กะมิตซูละ

ออฟไลน์ nimnim_thailand

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 21:57:42 »
ของเค้าดีจริง ;D

ออฟไลน์ Swenz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 23:30:06 »
นานจุง  :P

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 04:58:21 »
มีคนรู้จักที่กำลังอยากได้ Fortuner มือสอง

พอแนะนำให้ไปดู Xpander ก็เกิดลังเลทันทีครับ 555555
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 08:07:11 »
ตอนแรกผมเฉยๆกับ Xpander เพราะคิดว่าก็แค่รถหน้าตาสวย แต่ข้างในห่วย

แต่พอดูภายใน เฮ้ย ประกอบดีแฮะ ช่องเก็บของเยอะ วัสดุถึงเป็นพลาสติกทั้งหมด แต่ก็ไม่ได้แย่เหมือนวีออสโฉมปัจจุบัน
เบาะหนังก็คุณภาพใช้ได้ ถ้าไม่ได้บอกว่ารถประกอบอินโดผมก็เชื่อ
วิทยุหน้าตาเห่ยเฟ่ย แต่ก็ใช้งานง่าย แอร์ไม่ใช่ออโต้ แต่ก็เปิดง่าย เข้าใจง่าย ไม่ซับซ้อน

ที่สำคัญ มีสวิตช์เปิดปิดเซ็นทรัลล็อคมาให้แล้ว ในขณะที่ไทรตัน+มิราจและแอทตลาด ยังไม่มีให้  ;D

ห้องเครื่องและบริเวณรอบๆ รวมถึงฝากระโปรง เก็บงาน "ดีกว่า" Civic FC และใกล้เคียงกับรถ D-Segment ด้วยซ้ำ

ไม่แปลกใจทำไมถึงขายดีครับ

ออฟไลน์ Skyforce

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 08:09:12 »
ไปดูที่เชียงใหม่มาเหมือนกันเซลล์บอกตรงๆเลยว่าโควต้านำเข้าปีนี้เต็มหมดแล้วนะพี่ อื้อหือ เอามาประกอบในไทยเหอะ ถ้าจะขายดีขนาดนี้
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ natty ib-cm

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 09:12:03 »
รถน่าใช้ แต่อะไหล่ กับศูนย์บริการ ?

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 09:18:43 »
ตอนแรกผมเฉยๆกับ Xpander เพราะคิดว่าก็แค่รถหน้าตาสวย แต่ข้างในห่วย

แต่พอดูภายใน เฮ้ย ประกอบดีแฮะ ช่องเก็บของเยอะ วัสดุถึงเป็นพลาสติกทั้งหมด แต่ก็ไม่ได้แย่เหมือนวีออสโฉมปัจจุบัน
เบาะหนังก็คุณภาพใช้ได้ ถ้าไม่ได้บอกว่ารถประกอบอินโดผมก็เชื่อ
วิทยุหน้าตาเห่ยเฟ่ย แต่ก็ใช้งานง่าย แอร์ไม่ใช่ออโต้ แต่ก็เปิดง่าย เข้าใจง่าย ไม่ซับซ้อน

ที่สำคัญ มีสวิตช์เปิดปิดเซ็นทรัลล็อคมาให้แล้ว ในขณะที่ไทรตัน+มิราจและแอทตลาด ยังไม่มีให้  ;D

ห้องเครื่องและบริเวณรอบๆ รวมถึงฝากระโปรง เก็บงาน "ดีกว่า" Civic FC และใกล้เคียงกับรถ D-Segment ด้วยซ้ำ

ไม่แปลกใจทำไมถึงขายดีครับ

คหสต. ผมเหมือนกับท่านนี้เกือบเป๊ะ

เหลือแค่งานเก็บสายไฟห้องเครื่องตามสไตล์มิตซูเลยครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 10:08:09 »
เห็นว่า GT รอนานมาก
ราคาต่างกันกับ GLS ค่อนข้างเยอะ แต่ GT ซื้อแบบจบๆไปเลย
GLS ยังไม่น่าสนใจเท่าไหร่
เป็นผมก็เลือก GT
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 10:46:40 »
ผมดูคันจริงแล้วก็ชอบนะครับ
ภายนอกภายใน ผมว่าออกแบบได้ดี การประกอบ เสียงปิดประตู ดีกว่าเจ้าตลาดนะ ภายในนั่งสบายพอใช้ วัสดุแม้เป็นพลาสติกล้วน แต่ดูมีราคากว่า คู่แข่งบางรุ่นครับ

ถ้าผมจะซื้อรถ mini MPV ซักคันคงออกเจ้านี่แหละ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 20:19:32 »
แวะไปดูตัวรถจริงมาครับ ไม่แปลกใจว่าทำใมขายดีมาก
ภายนอกดูล้ำ และสวยจบ ดูแพงเกินราคารถ
ภายในดูดีมาก ถึงวัสดุจะเป็นพลาสติกเยอะแต่การดีไซน์ทำให้ดูแพง
อ็อพชั่นเพียงพอ

สวัสดีทุกๆคนครับ

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 21:52:24 »
ยอมใจมิตซูไทยจริงๆครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 12:27:23 »
คันจริงใหญ่น่าใช้อยู่นะครับ หน้าตาก็ทันสมัย
เคยชี้ให้พ่อดู พ่อนึกว่าราคาล้านกว่า  555  ;D

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 22:49:37 »
สำหรับครอบครัวเล็กๆ ผมว่าเหมาะมาก