ผู้เขียน หัวข้อ: BMW X4 สีน้ำตาลรุ้ง เคลือบเอง หรือเป็นสีโรงงานคับ  (อ่าน 5838 ครั้ง)

ออฟไลน์ Donkdank

• Newbie
  • *
 :-*

ออฟไลน์ NervusZ

• Jr. Member
  • **
ไม่น่าใช้สีโรงงานนะครับ อาจจะเคลือบเอง หรือติด Wrap ฟิล์ม อะไรเพิ่มหรือเปล่า ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ

ออฟไลน์ nett

• Full Member
ดูแล้วเหมือนกว่า X6 มากกว่า X4 นะ

ออฟไลน์ bankiesdluffy

น่าจะ wrap นะครับ

ออฟไลน์ SpeedC

x6 ครับจากล้อ ไฟหน้า

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
3m psychedelic gloss flip ครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
3m psychedelic gloss flip ครับ

มันเป็นสติ๊กเกอร์ฟิล์มหรือครับ

มีผลเสียอะไรมั้ยครับผม เช่นเวลาลอกออก  8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สีแบบนี้ยังไงก็แรพนะ

ออฟไลน์ PAN

มันเป็นสติ๊กเกอร์ฟิล์มหรือครับ

มีผลเสียอะไรมั้ยครับผม เช่นเวลาลอกออก  8)

ถ้าของ3Mตอนลอกออกสบายมากครับ เพราะเคยแรปพวกขอบกระจก ฝาครอบกระจกมองข้าง แต่เหมือนพวกฟิล์มแรปพวกนี้จะมีอายุใช้งานประมาณ5ปีนะครับ หลังจากนี้กาวที่ใช้ติดกับตัวฟิล์มอาจจะหมดสภาพ

ออฟไลน์ delete

ถ้าของ3Mตอนลอกออกสบายมากครับ เพราะเคยแรปพวกขอบกระจก ฝาครอบกระจกมองข้าง แต่เหมือนพวกฟิล์มแรปพวกนี้จะมีอายุใช้งานประมาณ5ปีนะครับ หลังจากนี้กาวที่ใช้ติดกับตัวฟิล์มอาจจะหมดสภาพ
ฟิลม์หมดสภาพ คืออย่างไรครับ
หมายความว่า
1.แผ่นฟิล์มหลุดลอกออกมาเอง เอามือดึงๆก็หลุดเลย ไม่เกิดอันตรายกับสี
หรือ 2.กาวติดพื้นผิว เอาไม่ออก ทำลายสีรถ
รึครับ

ออฟไลน์ PAN

Re: BMW X4 สีน้ำตาลรุ้ง เคลือบเอง หรือเป็นสีโรงงานคับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 20:50:38 »

ฟิลม์หมดสภาพ คืออย่างไรครับ
หมายความว่า
1.แผ่นฟิล์มหลุดลอกออกมาเอง เอามือดึงๆก็หลุดเลย ไม่เกิดอันตรายกับสี
หรือ 2.กาวติดพื้นผิว เอาไม่ออก ทำลายสีรถ
รึครับ

ผมไม่มั่นใจเลยครับ แต่ผมว่าถ้ายี่ห้อดีๆพวก 3m Avery จะไม่เป็นแบบข้อที่2แต่น่าจะค่อยๆหลุดลอกตรงขอบๆ ส่วนถ้าเป็นของที่ไม่มีเกรดพวกของจีนต่างๆน่าจะเป็นทั้งสองข้อเลย แต่มันก็ขึ้นอยู่กับชั้นสี/แลกเกอร์ของรถด้วยครับ ถ้ายี่ห้อที่พ่นสีมาบางๆนี่ต่อให้ใช้ฟิล์มแรปดีแค่ไหน เวลาลอกก็เสี่ยงสีหลุดมาด้วยอยู่ดี