ผู้เขียน หัวข้อ: การจับคู่ Test - B-SUV ใครเค้าจับคู่ให้รายการต่างๆครับ  (อ่าน 3765 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
การจับคู่ Test - B-SUV ใครเค้าจับคู่ให้รายการต่างๆครับ มันน่าเบื่อมากกเห็นในหลายๆรายการเหมือนกันเป๊ะๆ อวยกันแปลก

คู่แรก HRV RS กับ CX3 1.5 เหมือนกันทุกรายการ ออกช่างเดียวกัน คู่นี้ โปรยคำว่า เป็นที่นิยมเหมือนกันในทุกรายการ ซึ่งจริงๆ คันนึงนิยมมาก อีกคันนึงก็ตามยอดขาย
ตอนนี้เรื่ม MG ZS กับ CHR ออกมาละ คงจะทะยอยออกมา

อยากถามครับว่าใครคิดใครจับคู่ทำไมเหมือนกันทุกรายการ มันน่าเบื่อครับ เชียร์กันแบบเตี๊ยมๆกันมา ทำไมไม่จับคู่สิ่งที่ครอยากรู้ และเปรียบเทียบกันแบบมวยถูกคู่
มวยหลัก HRV-CHR
มวยรอง CX3-ZS
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2018, 21:52:10 โดย Mizuihisachi »

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
เคยเจอ chr vs zs
ตอนจบบอกว่า จะเลือกคันไหนต้องไปลองดู แต่ zs ประหยัดไปสองแสนกว่า

ออฟไลน์ pjs6306

ดูเพื่อความบันเทิงครับ​เพราะภาพ​ มูมมองที่นำเสนอมันจะน่าสนใจ​ เร้าใจ​ กว่าตัวจริงๆผมดูไปกนข้าวไปเพลินๆดีครับเพราะชอบติดตามข่าวสารรถยนต์อยู่แล้ว

ออฟไลน์ gumpzgear

• Sr. Member
น่าจะช่วงที่รถเปิดตัวไล่เลี่ยกันหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ flybigbear

ไม่รู้เหมือนกันครับผม

ออฟไลน์ TheZero

• Sr. Member
มีให้ดูเยอะแยะครับ ขึ้นอยู่กับว่า จะเทียบตัวไหน
- CHR vs CX-3 vs HRV
- CHR vs CX-3
- CHR vs HRV

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2018, 16:31:01 โดย TheZero »

ออฟไลน์ golf8023

ผมเพิ่งดู HR-V RS กับ CX-3 1.5 ไป (คลิปแบ่งเป็น2part)
ตอนต้นรายการพิธีกรก็บอกว่ามันเป็นรุ่นTopทั้งคู่ ถึงเครื่องยนต์จะต่างกัน ก็มีเหตุผล
แล้วเค้าบอกว่าแฟนๆรายการเรียกร้องให้เอามาvsกัน ก็จัดให้ตามคำขอ

ออฟไลน์ apinui

ผมคิดว่า เค้าน่าจะจับคู่จากราคาขายของรุ่นนั้นๆนะครับ ให้รู้สึกว่า จ่ายเงินคันไหนแล้วได้อะไรบ้าง

ส่วนการจับคู่ MG ก็น่าจะประมาณว่า จ่ายถูกกว่า แต่ได้ option ต่างๆมากกว่า ก็ได้ ...