ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 20 ตุลาคม 2018  (อ่าน 3429 ครั้ง)

ออฟไลน์ DR!VE by J!MMY

• Global Moderator
  • Full Member
พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง

4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122

2. Webboard ที่กระทู้นี้

3. Facebook Fanpage : https://web.facebook.com/183837595058799/posts/1752430024866207/

FM 105.0 MHz.

(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)

บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ

" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2018, 12:39:02 โดย DR!VE by J!MMY »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
อยากได้ XC40 มากๆ ครับ แต่แฟนด่า เพราะช่วงที่ผ่านมาหมดกับรถไปหลายล้านแล้ว ผมควรทำยังไงดี

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
หามือสองเพิ่มหนึ่งคัน ปี2012 ขึ้นไป
มีสองตัวเลือกราคาไล่กัน
ระหว่าง RX270 กับ XC60 D

ตัวไหนน่าใช้ และดูแลง่ายกว่ากันครับ และมีข้อควรระวังอะไรเพิ่มเติมมั้ยครับ

ออฟไลน์ Simethicone

• Jr. Member
  • **
รถppv ที่มีขายในบ้านเรา เฉพาะเบาะคนขับคันไหนที่คุณจิมมี่นั่งสบายสุดครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

Lexus is ตัวใหม่จะเปิดตัวปีไหนครับ มีโอกาสใช้วิศกรรมร่วมกับซีรี่ย์ 3 g20 แบบที่เพิ่งทำไปกับ z4 และ supra มั้ยครับ

ออฟไลน์ NeyKrub

• Newbie
  • *
Nissan X-Trail Minor Change จะเปิดตัวเร็วๆนี้ไหมครับ
ถ้ามาช้าว่าจะรอดู Corolla ตัววากอน Touring Sports

ออฟไลน์ Arado_kung

- นิสสันไปกินดีหมีหัวใจเสือที่ไหนมาครับ เปิดตัว Teana MC ชนกับ Camry ใหม่ แถมเลือกสีโปรโมทเป็นสีแดงเหมือนกันอีก
- อีซุซุเครื่องใหม่มาแทน 3.0 นี่คงเลื่อน มาพร้อม New Model เลยมั้ยครับ

ออฟไลน์ willywonga

• Newbie
  • *
ทำไม? Ranger Raptor รถมีปัญหาบ่อยจังครับ ช่วงนี้ข่าวเยอะมาก(ตามจากเพจหนึ่งใน Facebook)
เทียบกับยี่ห้อเจ้าดังอื่น รถออกใหม่มีแบบนี้บ้างไหม

ออฟไลน์ Zero_Empty

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามครับ

กำลังสนใจรถกระบะ 4 ประตูตัวเตี้ยเกียร์ธรรมดา
เน้นใช้ยาว(10ปีขึ้นไป) ขับคนเดียว ปลอดภัย ไม่บรรทุก
ในตลาดตอนนี้ตัวไหนน่าสนใจที่สุดครับ

ขอบคุณมากๆครับผมม

ออฟไลน์ THUIO

CX5 2500 ปี15 รถวิ่ง130km/hขึ้นไปแล้วสั่นเกิดจากอะไรได้บ้างครับ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อมาแล้วไม่หาย

ออฟไลน์ Dubee

ผมมีเทียน่าตัวเก่า (2008) ผมจะเอาไปขยายฐานล้อเป็นลีมูซีนได้ไหมครับ (ในใจคิดว่าจะขยายยาวไปสักฟุตครึ่ง) ถ้าได้หลังจากขยายแล้ว การแจ้งดัดแปลงสภาพรถยากไหมครับ

ออฟไลน์ champion859

• Newbie
  • *
TNGA บน Camry จะดีกว่า TNGA บน C-HR มากไหมคับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Chevrolet ในทยสถานการณ์เป็นอย่างไรบ้างครับ​  ตอนนี้เหมือนเลหลังขายรถเลย​  ส่วนลดเยอะมาก​  ทั้งที่ขายแค่​ body on frame.  มีสิทธิ์ไม่ขายต่อไหมครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• Jr. Member
  • **
รบกวนช่วยเลือกรถมือสองระหว่าง benz c200 w204 กับ bmw 320i e90 ครับ จะเอามาติดแก๊ส lpg ใช้ในกรุงเทพเป็นหลัก ขับไม่เกิน 110 นั่ง3คน ผู้ใหญ่2คน เด็กเล็ก1คน ตัวไหนปัญหาจุกจิกและค่าบำรุงรักษาน้อยกว่ากันครับ

ออฟไลน์ NiceGuy

• Newbie
  • *
ผมรบกวนขอทราบห้วงเวลาทดสอบรถ Nissan terra และ ฟอร์ดเอฟเวอร์เรส คร่าวๆ ซักนิดครับ ประมาณห้วงเวลาคร่าว ๆ ก้อได้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 14oct

• Newbie
  • *
ต้องการหารถใช้พ่อแม่ลูก3คนเล็ง Volvo s90 T8กับlexus es 300h
พี่จิมมีจะเลือกคันไหน
หรือมีเลือกตัวอื่นอีกไหม
ขับต่างจังหวัดเดือนล่ะ4ครั้ง

ออฟไลน์ zanon

• Newbie
  • *
Camry acv40/ accord g8 / teana j32 /benz w212/ bmw F10 เบาะนั่งด้านหลังรุ่นไหนสบายที่สุด เหมาะกับผู้สูงอายุ

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

แนะนำน้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์เบอร์40ให้ทีครับ สำหรับvios 2005 ติดแก๊ส ปัจจุบันใช้คาสตรอลmagnatecอยู่ งบไม่เกิน1200 ขอบคุณครับ
~~

ออฟไลน์ TorTy

หามือสองเพิ่มหนึ่งคัน ปี2012 ขึ้นไป
มีสองตัวเลือกราคาไล่กัน
ระหว่าง RX270 กับ XC60 D

ตัวไหนน่าใช้ และดูแลง่ายกว่ากันครับ และมีข้อควรระวังอะไรเพิ่มเติมมั้ยครับ
ขออนุญาตตอบครับ
RX 270 แบบไม่ต้องคิดมากครับเล่นตัวไมเนอร์แล้วหารถศูนย์ขอให้เจ้าของเก่าอนุญาตเช็คประวัติที่ศูนย์ได้จะได้สบายใจครับเคยใช้ 350 ขายให้ลูกศิษย์คุณพ่อไปทุกวันนี้ยังปกติดีครับ 270 ก็มีเพื่อนคุณพ่อยังใช้อยู่รถดีครับสิ่งที่ต้องทำผมว่าเรื่องเบรคหาผ้าเบรคดีๆครับจบเลยถ้าอยากเฟิร์มอีกนิดก็จัดโช๊คตรงรุ่นตัวเลือกมีครับ

ที่เหลือผมว่าเป็นค่ายที่ทำรถทนทานมากครับใช้สบายใจรถใหญ่กว่า xc60 พอสมควรคนนั่งหลังนั่งสบายกว่าครับ