ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan Teana Minorchange (L33) ยังอยู่ ! เตรียมเปิดตัวในไทย 1 พฤศจิกายน //  (อ่าน 24914 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
พวงมาลัย
'19 Honda Civic EL

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมก็นึกว่าพี่แกจะไม่ไมเนอร์ แล้วเปิดตัวรุ่นใหม่ทีเดียว ซึ่งตลาดโลกเค้าก็เปิดตัวไปหมาดๆ

แต่ไหงเป็นงี้อะ เอาตัวไมเนอร์ที่ต่างประเทศตกรุ่นไปหมาดๆมาเฉย  :(

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
ฮ่าๆๆ   ที่  usa เดือนนี้เริ่มส่งมอบรุ่นใหม่  ที่ไทยคงรออีกสามปี   พอดีคนอยากได้ไม่มี  นิสสันโลกก็คงไม่ต่างจากไทย   จู้ค  อัลมีรา  ลากขายมาจนจะครบ10ปีแล้ว  ยังบ่มีข่าวโฉมใหม่เลย

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
เอาจริงดิ ยอมใจพี่นิสสันเลย
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)
อยากทำความเข้าใจกลยุทธ์ในการเดินหมากแบบนี้ของนิสสัน
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
  ไม่เข้าใจกับนิสสันครับค่ายอื่นจะ all new และครับ
และที่ผมดูนิสสันในต่างประเทศก็ขายตัวใหม่ต้องนานแล้วนิครับหรือผมดูผิดครับ แถมเมืองนอกเขายังมีตัว 2019มาให้ดูแล้วด้วยครับ
เหมือนพักหลังมานี้นิสสันไม่ค่อยให้ความสำคัญกับคนไทยเลยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ไม่เข้าใจกับนิสสันครับค่ายอื่นจะ all new และครับ
และที่ผมดูนิสสันในต่างประเทศก็ขายตัวใหม่ต้องนานแล้วนิครับหรือผมดูผิดครับ แถมเมืองนอกเขายังมีตัว 2019มาให้ดูแล้วด้วยครับ
เหมือนพักหลังมานี้นิสสันไม่ค่อยให้ความสำคัญกับคนไทยเลยครับ

ถ้าผมจะบอกว่า L33MC พวงมาลัยขวาไทยเป็นประเทศแรกที่ได้ใช้ล่ะครับจะรู้สึกดีขึ้นมั้ย มาเลเซีย,อินโดนีเซียและญี่ปุ่นยังขายตัวเดิมต่อไปครับ อีกอย่างนึงนิสสันเมกาเองก็ลากขาย Navara โฉมที่แล้วไม่ยอมเปลี่ยนใหม่ทั้งที่บ้านเราใกล้จะ MC เต็มทนแล้วเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
x-trail คงเจอ timeline เดียวกัน

ออฟไลน์ BN`

ถ้าตั้งราคารุ่นเริ่มต้นประมาณ 9.9 แสน รับรองยอดขายพุ่งกระฉูด 8)

แต่ถ้าตั้งราคาเท่าเดิม อาจจะโดน Camry กับ Accord แย่งยอดขายก็เป็นได้

ออฟไลน์ Nerdys

ถ้าคำนึงถึงเรื่องการขับขี่ การเก็บเสียง ช่วงล่าง เพียงประเด็นเดียว มันอยู่แถวหน้าของ D-seg เลย ส่วนตัวผมโอเคนะ จะมาตอนไหนก็ได้ แต่ได้ของดีๆ
มาช้าแต่อาจจะแก้ defect อะไรหมดแล้ว

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
เก็บ 2.5 XV มือสองก็ดี ราคาน่าจะลงอีก

เหมือนเคยเห็นปรากฏการณ์นี้กับแอคคอร์ด G7 ไฟท้ายเบนซ์แฮะ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ท้ายตาราง ยาวๆไปครับ

ออฟไลน์ Newhang

มีเดย์ไลท์ด้วย  สุดยอดๆ

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
มีแต่คำอวยพร
ยินดีด้วยครับนิสสัน

ออฟไลน์ O_o"

มาช้าดีกว่าไม่มาครับ อย่างน้อยๆก็ขยับตัวบ้าง

ออฟไลน์ TunGzl

คนที่เพิ่งซื้อ Teana ไป ยิ้มแก้มปริกันเลย

ไม่ค่อยต่างเท่าไร โดยเฉพาะพวงมาลัยกระจับ ^ ^

ออฟไลน์ cpesiit

• Jr. Member
  • **
  • New era of Audi !!
คนไทยไม่ได้กินหญ้านะโว้ย ยอดขายหลักสิบต่อไปเถอะ

ออฟไลน์ Devil13

ซื้อแบบไม่คิดมากเลย

Teana MC เหรอ?

เปล่า Camry

ฮาเม้นนี้....
เป็นรถที่หาดูยากขึ้นทุกวันแล้วครับ 8)

ออฟไลน์ Staples

ดูเผินๆ เป็นรถที่ดีไซน์ชุ่ยๆ ไงไม่รู้ ไอ้รอยหยักไฟหน้านี่ แค่ทำให้เหมือนไฟท้าย ทิ้งรอยหยักให้ไม่มีที่มา ที่ไปเลย เส้นสายโบราณ โดยเฉพาะช่องไฟตัดหมอก โคตรรรรโบราณ ตัวก่อน MC ยังสวยกว่าอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2018, 08:54:04 โดย Staples »

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
สงสัยว่านี่เป็นรถระดับกลางรุ่นสุดท้ายในตลาดบ้านเราที่ "เพิ่งจะมี" DRL หรือเปล่า???

หรือนี่จะเป็นการตลาดอีกแบบคือ สร้างกระแสให้คนด่าเยอะๆ
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ Arado_kung

คนที่เพิ่งซื้อ Teana ไป ยิ้มแก้มปริกันเลย

ไม่ค่อยต่างเท่าไร โดยเฉพาะพวงมาลัยกระจับ ^ ^
ไม่ยืนยันนะครับ แต่มีคนบอกได้พวงมาลัยใหม่ครับ ถ้าจริงก็ถือว่าลงทุนนะ 555

ออฟไลน์ Salmon

ถ้าตั้งราคารุ่นเริ่มต้นประมาณ 9.9 แสน รับรองยอดขายพุ่งกระฉูด 8)

แต่ถ้าตั้งราคาเท่าเดิม อาจจะโดน Camry กับ Accord แย่งยอดขายก็เป็นได้

อยากให้ราคาเป็นแบบคุณว่าจะดีมาก
แต่นิสสันไทยคงเซอร์ไพรสรอบสองด้วยขายราคาเดิมชนเจ้าตลาด แบบเทียร่า
ขายแบบไม่เน้นยอด เน้นเอากำไร องกร์เล็กคอสก็น้อย ขายได้น้อยหน่อย ก็ยังกำไร ละมั้งครับ
เฮ่อน่าเสียดาย น่าผิดหวัง

ออฟไลน์ rojsak2021

ความจริงคุณ Jimmy ก็เคยลงบทความแล้วว่าจะเป็นแบบนี้ คนที่ติดตามตลอดคงไม่แปลกใจอะไร

ออฟไลน์ jes191

แล้วช่วยอัพเดทแผนที่ในรุ่นที่มี Navi ด้วยนะครับ ขายรถไปแล้วไม่เคยอัพเดทแผนที่ให้ลูกค้าเลย  แผนที่โบราณมาก

ออฟไลน์ El Hombre

• Jr. Member
  • **
เพิ่งถอย L33 เมื่อปีก่อน
ตามข่าวมาก็โอเคทำใจว่าใกล้ตกรุ่น ตัวใหม่สวยกว่าเยอะ ฯลฯ
ที่ไหนได้ 5555555 ;D ;D
ไหวมั้ยนิสสัน

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ถ้าตาม silhouette ที่ปล่อยมานี่ เห้ออออ

เปลี่ยนหน้า ไม่เปลี่ยนท้าย

ออฟไลน์ madboy

ถ้าตัวท๊อป ราคาเท่าตัวเริ่มต้นของคู่แข่งคงขายดี  ;D

ออฟไลน์ brownie

นิสสันขยันเรียกแขกจริงๆ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
มีเดย์ไลท์ด้วย  สุดยอดๆ

555555  โอ้ยยย  ตลาดวายแล้วท่าน   ::)

ผมก็สงสารนิสสัยนะ ภายในองค์กรก็ทำงานไม่สามัคคีกันเลย

ถ้าจัดโปรโมชั่น ราคามาชนกับพวก c segment ตัวท๊อปล่ะผมว่า พอจะขายได้อยู่นะ  8)

ออฟไลน์ kiwiwi

ทำไมไม่เอาพวงมาลัย nissan cube 2018 มาใส่หนอ
อย่างสวยงามเลย