ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan note เบาะหลังตัวญี่ปุ่นช่วงรองรับต้นขาสั้นแบบบ้านเราไหม  (อ่าน 3639 ครั้ง)

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
Nissan note ผมลองนั่งเวลาเค้ามาโชว์ตามห้าง 2-3 ครั้ง รู้สึกว่าเบาะหลังเนี่ย ช่วงที่รองรับต้นขามันสั้นมากๆ จนรู้สึกแปลกๆ รู้สึกสั้นกว่าพวก vios swift แบบรู้สึกได้ จนคิดว่านั่งหลังระยะทางไกลๆ จะเมื่อยไหม และมิติภายในเจ้า note มันก็กว้างอยู่แล้วทำไมต้องทำให้เบาะหลังสั้นขนาดนั้น

อยากรู้ว่า note โฉมปัจจุบัน ที่ขายในญี่ปุ่นหรือทั่วโลก เบาะหลังตรงช่วงรองรับต้นขามันสั้นเท่าตัวบ้านเราไหม มีใครเคยนั่งของตัวที่ขายในต่างประเทศบ้างมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2018, 20:40:48 โดย bullyboy »

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
Nissan note ผมลองนั่งเวลาเค้ามาโชว์ตามห้าง 2-3 ครั้ง รู้สึกว่าเบาะหลังเนี่ย ช่วงที่รองรับต้นขามันสั้นมากๆ จนรู้สึกแปลกๆ รู้สึกสั้นกว่าพวก vios swift แบบรู้สึกได้ จนคิดว่านั่งหลังระยะทางไกลๆ จะเมื่อยไหม และมิติภายในเจ้า note มันก็กว้างอยู่แล้วทำไมต้องทำให้เบาะหลังสั้นขนาดนั้น

อยากรู้ว่า note โฉมปัจจุบัน ที่ขายในญี่ปุ่นหรือทั่วโลก เบาะหลังตรงช่วงรองรับต้นขามันสั้นเท่าตัวบ้านเราไหม มีใครเคยนั่งของตัวที่ขายในต่างประเทศบ้างมั้ยครับ

เป็นเทคนิคหลอกให้ดู Leg Room ใหญ่กว่าเพื่อน เอาเข้าจริงๆ ดันนั่งไม่สบาย ขาลอยตลอดเวลา เจ้าอื่นอาจ Leg Room น้อย แต่เบาะรับขามากกว่า ดูเหมือนแคบกว่าแต่นั่งสบาบกว่า

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
ว่าnoteสั้นแล้ว เบาะรองนั่งของ maZda2 นี่ผมว่าน่าจะสั้นกว่าหรือเท่ากับNoteอีก
เคยนั่งNoteทีนึง ผมว่ามันกว้างมาก แต่เบาะรองนั่งมันสั้นจริง eco car เบาะนั่งสบายสุดคงจะเป็น ciaz ใหญ่ทั้งเขาะทั้งพื้นที่วางขา

ออฟไลน์ Jacob

น่าจะเพราะใช้ร่วมกะมาร์ช เหมือนยกเบาะมาร์ชมาเลย จริงๆก็ควรออกแบบใหม่นะ

ออฟไลน์ SM.

หลอกตา แต่หลอกความสบายไม่ได้

เป็นเทคนิคหลอกให้ดู Leg Room ใหญ่กว่าเพื่อน เอาเข้าจริงๆ ดันนั่งไม่สบาย ขาลอยตลอดเวลา เจ้าอื่นอาจ Leg Room น้อย แต่เบาะรับขามากกว่า ดูเหมือนแคบกว่าแต่นั่งสบาบกว่า

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

ผมถึงอยากรู้ว่าเบาะรองนั่ง  note ในญี่ปุ่นหรือประเทศอื่นนี้เค้ายาวกว่านี้ไหม หรือเป็นเฉพาะตัว note eco car บ้านเรา

แรกๆ ที่ลองนั่ง ว้าว กับความกว้าง แต่พอสังเกตความสั้นของเบาะหลังนี้ ทำให้รู้สึกเลยนั่งไม่สบายแน่ๆ ถ้าระยะทางไกลหน่อย