ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยวิเคราะห์ความผิดปกติของสีบนตัวถังครับ  (อ่าน 3021 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
เคยโดนชนมาครับแล้วทำสีบังโคลนหลัง (ตัวถังบุบ)
ผ่านมาประมาณ 2 ปีได้แล้ว

เพิ่งมาสังเกตตอนแสงสะท้อนมันเป็นก้อน

แต่พอลูบดู กลับไม่ใช่สีปูด ผิวที่ดูนูนๆมันเรียบเสมอกับส่วนอื่นรอบๆเลยครับ เลยกำลังงงว่ามันคืออะไร/เกิดจากอะไร

ต้องทำสีใหม่อย่างเดียวเลยไหมครับแบบนี้ หรือหาน้ำยาขัดหยาบมาขัดน่าจะออก

เพราะจากที่เข้าใจว่า ถ้าเป็นสนิม สีมันจะปูดเลย ลูบไปก็จะรู้สึกได้ แต่ที่ผมเป็นคือ มองบางมุมก็ไม่เห็นเลยครับ แต่ถ้าแสงสะท้อนลงมาจะชัดเลย ลูบก็เนียน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2018, 15:43:25 โดย Neshz »

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
เดาว่าแลกเกอร์ไหลย้อยลงตอนตากครับ