ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น รถใหม่ 4ประตู ป้ายแดงที่ดูราคาแพง+หรูที่สุดภายในงบ 3ล้านบาท  (อ่าน 9357 ครั้ง)

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
โจทย์แบบนี้สนุกดีครับ ไม่ต้องวิชาการมาก เหมือนคุยกันเล่นๆ ดี

S90 ผมว่าต้องคนรู้เรื่องรถหน่อยถึงดูหรูรึเปล่าครับ

มองว่าถ้าสายตาคนทั่วไปยังไงก็ BENZ ไว้ก่อน เรื่องขนาด ถ้าไม่ได้จอดเทียบกับใคร คนอาจจะไม่ได้คิดเรื่องขนาด

ออฟไลน์ TRcdi

• Sr. Member
Alphard x  2.5 hybrid
ผมซื้อมา 3.2 ล้าน
ถูกหวยจากป้ายแดง  ได้มา 2 แสน
เหลือจ่าย 3 ล้านถ้วน

ผมว่าดูหรูกว่า  bmw 5  , benz e  :D

ออฟไลน์ Azur3

x5 รวมส่วนลดพอมั้ยครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Almera ใส่ป้ายประมูล 9999  ไรพวกนี้คับ  เพราะคนเห็นก็จะรู้เลย ว่าเจ้าของต้องไม่ธรรมดา และต้องมีรถที่ราคาเกินกว่า 3 ล้านไปอีกมาก

ปล. S90  มันดูหรู กว่า 520 กะ  C แน่ ๆ

ผมมองผ่านๆ จะคิดว่าป้ายประมูลปลอม  ;D
เลข 9 เรียงขนาดนี้ของจริงน่าจะติดอยู่กับแลมโบมากกว่า  8)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ถ้าเป็นรถ4ประตูอยากหรู ต้องใหญ่ไว้ก่อน

คิดเหมือนกันว่าตัวจริง S90ดูใหญ่หรูดี หรือ520d

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ชอบครับแบบนี้ คนจริงตั้งโจทย์ค่อนข้างชัดเจน ไม่กว้างดั่งมหาสมุทร

ผมนั่งหารูปมาให้เทียบดู ในมุมที่มองไม่เห็นป้ายทะเบียนเลขตองนะครับ 5555

ดูจากรูปแล้วผมว่าสวยทั้งคู่ คันไหนถูกก็เอาคันนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ kenny523

อันดับแรกให้เอาโลโก้ รถจีนมาติดแทน c class  s90  และ bmws5 ก่อนครับแล้วตัดสิน ผมว่า s90

ออฟไลน์ andy_duf

โจทแปลกมากครับ ผมอยากรู้จริงๆว่าใช้รถไปความสุขในการใช้รถมันจะอยู่แค่ที่หน้าตาได้หรอ

ถามเพราะคุยเรื่อง design เท่านั้นครับผม ไม่เน้นการครอบครอง

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเรื่องดีไซน์ล้วนๆ S90 อีกเสียงครับ ดูหรูมากๆ

ออฟไลน์ IS2000

ผมมองว่าถ้าไม่ดูแบรนด์ Kia Stinger เป็นรถที่ดูแพงในราคาระดับนี้ครับ มองผ่านๆนึกว่ารถแนว Panamera + Maserati ส่วน S90 มองว่าดูเรียบๆไปนิดนึงยกเว้นใส่ล้อรุ่นสวยๆมา
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ mothsan

ทำไมผมมอง S90 ไม่หรูเลย โดยเฉพาะด้านท้ายผมว่าออกโบราณด้วย
ส่วน Kia Stinger เป็นการผสมที่ลงตัว เส้นสายดูหรูแพง แนวอิตาลี จริงๆ

ออฟไลน์ yumenowinds

BRZ หรือ Toyota86

ไม่ก็เพิ่มเงินจัดมัสแตงเลย

ออฟไลน์ Dr.Jones

:-X

อ่านแล้วเปรี้ยวมือ ขอตอบซักหน่อย (ข้าพเจ้าไม่ได้อะไรมาก แต่คนชอบรถ volvo อาจไม่ชอบใจ)

คนมอง S90 เขาอาจจะคิดในใจก็ได้นะครับว่า

"มีเงินขนาดนี้ นึกยังไงซื้อรถค่ายสวีเดน รถเยอรมันมีให้ซื้อเต็มหัวถนน โชว์รูมตั้งประจันหน้ากันสองฝากก็ยังมี อู่นอกเพียบ"

เขาอาจจะคิดนะครับ แต่เขาไม่พูด  เพราะคนที่คิดก็ไม่รู้จักคนขับและคนขับก็ไม่ได้หยุดรถลงมาคุยกับเขา

ตอบเพิ่มแล้วครับ ด้านล่าง ลองอ่านเพิ่ม คนเห็นด้วยกับข้าพเจ้ามีอย่างแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2018, 13:50:32 โดย Dr.Jones »
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ nut_na

• Newbie
  • *

อ่านแล้วเปรี้ยวมือ ขอตอบซักหน่อย (ข้าพเจ้าไม่ได้อะไรมาก แต่คนชอบรถ volvo อาจไม่ชอบใจ)

คนมอง S90 เขาอาจจะคิดในใจก็ได้นะครับว่า

"มีเงินขนาดนี้ นึกยังไงซื้อรถค่ายสวีเดน รถเยอรมันมีให้ซื้อเต็มหัวถนน โชว์รูมตั้งประจันหน้ากันสองฝากก็ยังมี อู่นอกเพียบ"

เขาอาจจะคิดนะครับ แต่เขาไม่พูด
เพราะคนคิดก็ไม่รู้จักคนขับ และคนขับก็ไม่ได้หยุดรลงมาคุยกับเขา

เห็นด้วยครับ คนทั่วไปเค้าไม่ได้คิดว่า volvo หรูหรือแพงนะครับ

ญาติผมเพิ่งไปออก XC60 มา พอแม่ผมเห็นซึ่งเค้าไม่รู้เรื่องรถ ก็พูดว่า ทำไม่ออก benz bmw ไปเลย

ออฟไลน์ VORA

จริงครับ  ถ้ากลุ่มคนทั่วไปเลย ทุกกลุ่มเป็าหมาย คนไม่เล่นรถ คนรวย  ยาม  เค้าไม่ว่า Volvo หรูนะ
จะมองไปที่ กาดาวกันหมดจริง  จากที่เคยคุยมา....

แต่ผมชอบนะ Volvo  ทำรถ cross country ได้สวยมากจริงๆ (V60 cross) กลายเป็นอยู่กับจีนอะไรก็ดีขึ้น

ถ้าผมเป็นเจ้าของ s90 t8

แล้วมีคนมีแซะผมว่า ทำไมไม่ซื้อเบนซ์

ผมจะบอกเค้าว่า คันใหญ่เท่ากัน แต่แรงกว่าเยอะ ถูกกว่าแยะ จบ 555

ออฟไลน์ andy_duf

เขาอาจจะคิดนะครับ แต่เขาไม่พูด
เพราะคนคิดก็ไม่รู้จักคนขับ และคนขับก็ไม่ได้หยุดรลงมาคุยกับเขา

ไม่อยากให้เจาะจงแต่ volvo เลย  ถ้าไม่ใช่ volvo แต่เป็นรถดูแพงคันอื่นๆ Lexus Mustang Stinger BRZ หรือแม้แต่ใน class สูงขึ้นอีกเช่น Jaguar Bentley Rolls-Royce ฯลฯ คิดว่าคนที่มองจะคิดแบบไหนล่ะครับ? 
ถ้ามีเงินเยอะยังไงๆต้อง benz bmw (หรือ เยอรมัน อื่นๆ) ถึงดูดี ดูเหมาะสม หรือครับ? 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2018, 15:32:36 โดย andy_duf »

ออฟไลน์ holahola66

C-class ครับ จะโชวหรูต้องตราดาว และเป็น sedan มันอยู่ใน  mind set สังคมไทยยุแล้วครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ WASADM

จริงๆโจทย์นี้ ต้องเอารูปรถที่ไม่เกิน 3 ล้านไปไล่ถามคนรู้จักทั่วไปจะได้คำตอบที่ชัดเจนครับ
ว่ารถดูหรูในสายตาคนทั่วไป คือแบบไหน........

มาถามในเวปนี้ซึ่งเป็นคนที่รู้เรื่องราวเกี่ยวกับรถเป็นอย่างดี ก็จะมีนิยามรถดูหรูซึ่งแตกต่างจากคนทั่วไป อาจจะไม่ตรงคำตอบที่ จขกท.ถามมาสักเท่าไหร่นัก

เห็นด้วยครับ คนในนี้รู้เรื่องรถกันเยอะ รสนิยมค่อนข้างแตกต่างจากคนทั่วไป ต้องเอาไปถามคนทั่วไปครับ คนที่ไม่มีความรู้เรื่องรถเลย เหมือนที่ผมนั่งฟังแล้วขำสุดๆ เมื่อคนบอกว่า C-coupe w204 แพงกว่า Toyota Landcruiser

ออฟไลน์ Noncyclopedia

Accord hb เอาป้ายยี่ห้อออกไป

แปะยี่ห้อ Astonmartin เข้าไป

ออฟไลน์ korkongzz

ออฟไลน์ flat6

c class

c class ใหม่

c class จะดูเล็ก(และราคาถูก)ไปไหม ถ้าจอดข้างๆ 520d หรือ S90 
หรือว่าขนาดไม่สำคัญเท่าการ design หรูๆของ benz

สำหรับคนทั่วไปนะครับ ไม่ใช่คนบ้ารถอย่างในนี้ แค่มีตราเบนซ์ก็กินหมดแล้วครับ

ตราเบนซ์มันฝังใจคนไทยว่าต้องหรูแพงมานานแล้วครับ นี่ตอบจากคนที่ถ้ามีงบ 2 ล้านหน่อยๆ จะซื้อ XC40 แทน C class อย่างไม่คิดเลยนะครับ

เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ณ วันที่ 29 ต.ค.61 ตามโจทย์ ผมให้ S90 ครับ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Dr.Jones

ถ้ามีเงินเยอะยังไงๆต้อง benz bmw (หรือ เยอรมัน อื่นๆ) ถึงดูดี ดูเหมาะสม หรือครับ?  >>>

ขอโทษครับ มาอ่าน+ตอบช้า เพราะทำงานตลอดเลย
(เป็นคนทำงานหาเงินซื้อรถเอง ไม่ได้มีที่ดิน หรือ พ่อรวยจะตาย แบบที่หลายๆคนชอบพูดให้ได้ยิน)

อธิบายเพิ่มครับ ข้าพเจ้าตอบเกินโจทย์ไป เพราะเหตุผลคือบริการหลังการขายของ volvo สู้รถเยอรมันเจ้าตลาดไม่ได้ครับ
ข้าพเจ้าเอาตรงนี้มาเป็นเหตุผลในการคิดด้วย ต้องขออภัยเพราะตอบเกินโจทย์

เข้าใจตรงกันนะ ข้าพเจ้าชอบบอร์ดเรา เพราะได้ข่าวรถใหม่ๆก่อนใคร
แต่ ข่าว new camry นี่ ข้าพเจ้าไม่เข้าไปดูเลยนะ รวมทั้งไม่ตอบด้วย

---------------------------------
ถ้าผมเป็นเจ้าของ s90 t8 แล้วมีคนมีแซะผมว่า ทำไมไม่ซื้อเบนซ์
ผมจะบอกเค้าว่า "คันใหญ่เท่ากัน แต่แรงกว่าเยอะ ถูกกว่าแยะ จบ 555"

คิดใหม่เถอะครับ มันไม่ได้จบแบบนั้นนะ มีเหตุผลอีกมากต่อมาก สำหรับ volvo
ลองศึกษาต่อเรื่อยๆ เห็นถามมาหลายกระทู้แล้ว ดีอยู่แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2018, 13:47:17 โดย Dr.Jones »
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ mick

ผมว่าไม่มีความจำเป็นต้องมาเถียงกันเลย ทุกคนมีสิทธิแสดงความเห็นของแต่ละคน ใครจะชอบอะนไหนไม่ชอบอันไหนก็เป็นสิทธิของแต่ละคน

ออฟไลน์ diamond4me

ถ้ามีเงินเยอะยังไงๆต้อง benz bmw (หรือ เยอรมัน อื่นๆ) ถึงดูดี ดูเหมาะสม หรือครับ?  >>>

ขอโทษครับ มาอ่าน+ตอบช้า เพราะทำงานตลอดเลย
(เป็นคนทำงานหาเงินซื้อรถเอง ไม่ได้มีที่ดิน หรือ พ่อรวยจะตาย แบบที่หลายๆคนชอบพูดให้ได้ยิน)

อธิบายเพิ่มครับ ข้าพเจ้าตอบเกินโจทย์ไป เพราะเหตุผลคือบริการหลังการขายของ volvo สู้รถเยอรมันเจ้าตลาดไม่ได้ครับ
ข้าพเจ้าเอาตรงนี้มาเป็นเหตุผลในการคิดด้วย ต้องขออภัยเพราะตอบเกินโจทย์

เข้าใจตรงกันนะ ข้าพเจ้าชอบบอร์ดเรา เพราะได้ข่าวรถใหม่ๆก่อนใคร
แต่ ข่าว new camry นี่ ข้าพเจ้าไม่เข้าไปดูเลยนะ รวมทั้งไม่ตอบด้วย

---------------------------------
ถ้าผมเป็นเจ้าของ s90 t8 แล้วมีคนมีแซะผมว่า ทำไมไม่ซื้อเบนซ์
ผมจะบอกเค้าว่า "คันใหญ่เท่ากัน แต่แรงกว่าเยอะ ถูกกว่าแยะ จบ 555"

คิดใหม่เถอะครับ มันไม่ได้จบแบบนั้นนะ มีเหตุผลอีกมากต่อมาก สำหรับ volvo
ลองศึกษาต่อเรื่อยๆ เห็นถามมาหลายกระทู้แล้ว ดีอยู่แล้วครับ

เหมือนว่าน่าจะเป็นการ "เกลียด volvo" และ "รัก benz+bmw" เป็นการส่วนตัวแล้วล่ะครับ  ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัยด้วยครับ