ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip คลิปนาทีเก๋งซิ่งบนทางด่วน หลบไม่ทันชนท้ายกระบะเต็ม ๆ พังยับ 3 คัน *-*  (อ่าน 16081 ครั้ง)

ออฟไลน์ stm

• Sr. Member
ตามสายตาผมนะ คันที่ชนคนขับควบคุมรถไม่ดีครับ ไม่ว่าด้วยสาเหตุอะไรก็แล้วแต่
จริงๆมีระยะทางกับเวลาตั้งเยอะแยะที่จะเบรคหรือเบี่ยงหลบ ผมว่าเหลือเฟือเลยครับลองดูกันดีๆ
รถกระบะเปิดไฟเลี้ยว เปลี่ยนเลน ปิดไฟ ครบกระบวนการแล้ว ยังมีคนบอกว่าปาดหน้าอีกเหรอ บ้าไปแล้ว

ออฟไลน์ nakung

• Full Member
เจอประจำพวกออกมาไม่ประเมินความเร็วรถข้างหลัง

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
ขับโครตเร็ว
ความเร็วขนาดนี้ต้องรถว่างๆ หรือในสนามแข่งจะไม่ว่าเลย
อย่าเอาชีวิตคนอื่นมาเสี่ยง มาซวยด้วย

ถ้าเลือกจะใช้ความเร็วสูงต้องรับผิดชอบที่สิ่งตัวเองเสี่ยงทำลงด้วยทั้งหมด

ออฟไลน์ supercat

ไม่เข้าใจคอนเซปคนขับปิ๊คอัพจริงๆครับ
ออกขวาเพื่อแซงคันหน้า ... แต่เบี่ยงแล้วขับข้ากว่าเดิม คืออยากขับช้าแช่ขวา โดยที่ไม่มีคันหน้าบังวิวว่างั้น ???  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ AMG GT

สรุป เป็น Cayenne นะครับ
คนขับก็รับสารภาพไปเพราะมาเร็วเกินกฎหมายกำหนดครับ (บนทางด่วนมี speed limit ครับ)  ขับเร็วเกินกำหนดผิดกว่าอยู่แล้วครับกรณีนี้
Credit : facebook คนขับกระบะครับ

ออฟไลน์ Tien.W

คนขับก็รับสารภาพไปเพราะมาเร็วเกินกฎหมายกำหนดครับ (บนทางด่วนมี speed limit ครับ)  ขับเร็วเกินกำหนดผิดกว่าอยู่แล้วครับกรณีนี้
Credit : facebook คนขับกระบะครับ

อื้อหือ สมราคาเค้าจริงๆ รถเสียหายถือว่าน้อย แถมไม่เสียการทรงตัว ทั้งที่ชนหนักขนาดนั้น

ออฟไลน์ Integra Type R

น่ากลัวมากครับ ถ้าแจ๊สเกิดตกทางด่วนนี่แย่เลย ดีที่ปลอดภัย

ออฟไลน์ Smith686

Re: *-* Clip คลิปนาทีเก๋งซิ่งบนทางด่วน
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 17:04:35 »

อื้อหือ สมราคาเค้าจริงๆ รถเสียหายถือว่าน้อย แถมไม่เสียการทรงตัว ทั้งที่ชนหนักขนาดนั้น

ความปลอดภัยสูงมาก  แต่สภาพแบบนี้ประกันคงตีราคาคืนทุน  ซ่อมไปคงไม่คุ้ม

ออฟไลน์ Smith686

Re: *-* Clip คลิปนาทีเก๋งซิ่งบนทางด่วน
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 17:07:13 »

ความเร็วเกินแน่นอน  แต่คนขับกระบะก็ขับยึกๆยักๆ  มีส่วนทำให้เกิดอุบัติเหตุด้วยนะ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ชนขนาดนี้ยังขับไปได้ตั้งไกล แถมไม่เป๋ด้วย สมราคาจริงๆ

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 17:21:52 »

ความเร็วเกินแน่นอน  แต่คนขับกระบะก็ขับยึกๆยักๆ  มีส่วนทำให้เกิดอุบัติเหตุด้วยนะ
ก็ถึงตามนั้นครับ  แต่ผมว่า cayenne มุดมาจากอีกเลนมากกว่าครับเลยไม่เห็น    แต่ถ้าขับช้าลงกว่านี้ผมว่าเบรกทันครับ  เพราะกว่าที่ชนกันมันมีเวลาเยอะอยู่นะครับแต่นั้นแหละครับมาเร็วกลางคืนด้วยกว่าจะมองเห็นแตะเบรกก็ไม่ทันละครับ

ออฟไลน์ MMWC

• Jr. Member
  • **
ตามสายตาผมนะ คันที่ชนคนขับควบคุมรถไม่ดีครับ ไม่ว่าด้วยสาเหตุอะไรก็แล้วแต่
จริงๆมีระยะทางกับเวลาตั้งเยอะแยะที่จะเบรคหรือเบี่ยงหลบ ผมว่าเหลือเฟือเลยครับลองดูกันดีๆ
รถกระบะเปิดไฟเลี้ยว เปลี่ยนเลน ปิดไฟ ครบกระบวนการแล้ว ยังมีคนบอกว่าปาดหน้าอีกเหรอ บ้าไปแล้ว

เห็นด้วยครับช่วงที่กระบะเปลี่ยนกลับไปเลนขวาผมว่า มันมีเวลาพอทีจะเห็นแล้วเปลี่ยนเลนหลบไปซ้ายสุดทันถ้าจะซิ่งแบบนี้ แต่ส่วนตัวผมก็ไม่เคยซิ่งแบบนี้ผมอาจจะคิดผิดก็ได้ ผมว่าคาเยนมี190+นะก่อนจะเบรค แต่รถคุณภาพจริงๆชนขนาดนี้ เป็นfortuner จริงไม่อยากจะคิด
ปล.สงสารjazz มาก ปลอดภัยโชคดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ tnp_super

คุณภาพตามราคารถ งวดนี้ออก 777 จะซื้อสักคัน..555

ออฟไลน์ K_kabbb

• Newbie
  • *
ทำไมขับชนแล้วไม่หยุดรถอะครับ  เลยไปตั้งไกลจนขับต่อไม่ได้ค่อยหยุดเลนขวาสุด

แนะนำให้ จนท.แจ้งข้อหาชนแล้วหนีด้วยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ SM.

เห็นมาหลายคันเหมือนกันนะครับ ที่คิดว่ารถดีมาก แพงมากจริงๆ แล้วจะขับยังไงก็ได้

ออฟไลน์ boogie2020

งงที่ยังมีคนจะเอาให้กระบะผิดให้ได้  แซง 90-110 บนทางด่วน มันแย่มาก ๆ เลยหรือไงเนี่ย ตรรกะอะไร ??  จะบอกว่าไม่มอง เขาก็เปิดไฟเลี้ยว แซงด้วยความเร็วปกติ ๆ ...  แล้วถามหน่อย ตอนกลางคืนมันจะมองกระจกมองหลังไปได้ไกลซักแค่ไหน แล้วมันจะเล็งความเร็วรถหลังแม่นซักแค่ไหนกัน  ......เจ้าคันหลังที่ซัดมาเร็วมาก ๆ ต่างหาก ที่ทำให้การคาดการณ์ของคันอื่นมันผิดไป  จนทำให้เกิดอุบัตเหตุ ....

อยากซิ่งบนถนนแล้วมาหาว่าคนอื่นเกะกะทาง นี่มันไม่ใช่ละ

คนขับรถปกติ ๆ ทำไมเขาต้องมาคิดเผื่อ เพื่อให้คนขับรถซิ่ง ๆ  ผิดกฎหมาย ได้ซิ่งอย่างสบายใจด้วยละครับ ??

ไปแข่งในสนามนุ้นครับ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

กระบะขับรถเลื้อยเป็นงูเปลี่ยนเลนไปมาโดยที่ไม่เปิดไฟเลี้ยวนี่ก็แย่ คาเยนขับรถเร็วเกิ๊นถ้าไม่เร็วขนาดนี้ก็น่าจะพอเห็นและเบรคทันอยู่ แย่เหมือนกัน มันก็สมควรจะโดนอย่างที่เห็นแล้ว แต่ที่น่าสงสารคือแจ๊สนี่สิ กุขับของกุดีๆ ทำไมต้องมาเจอตะกวดสองตัวบนท้องถนนทำให้เดือดร้อนด้วยว้าาาาาา เซ็งโว้ยยยยยยย......

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 09:47:47 »
สังคมเดี๋ยวนี้มันเป็นแบบนี้ละครับ ใครต้นทุนทางสังคมสูงกว่ารวยกว่าถูกเสมอ
ออกมาดราม่าให้สังคมเห็นใจ เอากระแสสังคมเป็นเกราะปูทางให้คดีเบาลง

ถ้าไม่รวย รากหญ้า ภูธร ขับกระบะ ยังไงก็ผิดเป็นจำเลยของสังคมอยู่ดี
แนวนี้ติดคุกเยอะแยะครับ ฐานขับรถกีดขวางคนรวยเป็นเหตุให้เกิดอุบัติเหตุ ทำให้เสียทรัพย
ขับกระบะขนของไม่มีสิ่งปิดคลุมกระบะท้าย อยู่ที่จะทำคดีไปทางไหน ดำเป็นขาว ถูกเป็นผิดได้หมด

กระบะขับรถเลื้อยเป็นงูเปลี่ยนเลนไปมาโดยที่ไม่เปิดไฟเลี้ยวนี่ก็แย่ คาเยนขับรถเร็วเกิ๊นถ้าไม่เร็วขนาดนี้ก็น่าจะพอเห็นและเบรคทันอยู่ แย่เหมือนกัน มันก็สมควรจะโดนอย่างที่เห็นแล้ว แต่ที่น่าสงสารคือแจ๊สนี่สิ กุขับของกุดีๆ ทำไมต้องมาเจอตะกวดสองตัวบนท้องถนนทำให้เดือดร้อนด้วยว้าาาาาา เซ็งโว้ยยยยยยย......
ดูดีๆครับเปิดไฟเลี้ยวนะครับ  เปิดจนเข้าเลนไปเต็มแล้วถึงปิดครับ ลองไปย้อนดูได้เลย

ออฟไลน์ choomodify

เห็นมาหลายคันเหมือนกันนะครับ ที่คิดว่ารถดีมาก แพงมากจริงๆ แล้วจะขับยังไงก็ได้

+1 เห็นด้วยครับพี่ ไม่ว่าจะขับรถแพงแค่ไหน วิ่งได้เร็วโคตรๆ ยังไงก็ต้องอยู่บนพื้นฐานความเร็วที่กฎหมายกำหนดเหมือนกับรถคันอื่นๆครับ  :P

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ดูคลิปยังไงไม่เห็นไฟเลี้ยวกระบะเหรอครับ คนเม้น ผมว่าเขาเห็นกันทุกคนนะครับ ลองไปดูใหม่ครับ

ออฟไลน์ TheZero

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 10:50:49 »
Cayenne ผิด ที่ขับมาเร็ว  แต่กะบะ นี่โคตร...คว_   เปลี่ยนเลน ไปมา ขาว มา ซ้าย และกลับมาขาว ขับแบบนี้อันตราย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2018, 10:52:20 โดย TheZero »