ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาของ โตโยต้า เอทีฟ  (อ่าน 12338 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดี

• Newbie
  • *
Re: ปัญหาของ โตโยต้า เอทีฟ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 10:39:01 »
จขกท. ขออัพเดทข้อมูลเพิ่มเติมคะ

ก่อนอื่นต้องขอโทษ admin ที่ตั้งกระทู้ไม่ดูตาม้าตาเรือ ไม่ได้อ่านปักหมุดเรื่อง defect ขอบคุณความเห็น 1 ที่ช่วยชี้แนะคะ

จขกท. ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาให้คำแนะนำ จขกท ทำตามที่คุณ J!MMY แนะะนำไว้เป็นใน ปักหมุด defect และปฏิบัติตามคำแนะนำที่สมาชิกให้ไว้
โดยได้ติดต่อ TMT ทั้งทางโทรศัพท์ และ e-mail และประสานงานกับทางศูนย์ ล่าสุด TMT ได้ส่งอะไหล่มาให้ที่ศูนย์แล้วคะ

ศูนย์ที่ จกท นำรถไปซ่อม ไม่ใช่ศูนย์ที่ออกรถ เนื่องจาก ขับรถไปไม่ถึงเพราะเครื่องเร่งไม่ขึ้น ขับคลานไปเข้าศูนย์ที่ใกล้ที่สุดในเวลานั้น
ในเคสนี้ ผู้จัดการศูนย์บริการ ได้ลงมาดูเรื่องเปลี่ยนอะไหล่ให้อย่างเร่งด่วน ตอนนี้ รถกลับมาใช้ได้แล้วคะ ต้องขอบคุณ ศูนย์ชัยรัชการมาก

ออฟไลน์ Ra32

• Full Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 11:47:32 »
บอกแล้วนะครับ ว่าพูดกันดีๆ เค้ามาขอคำปรึกษา มาขอความช่วยเหลือ ถ้าพูดดีๆกันไม่ได้ไม่ต้องตอบครับ
เห็นด้วยครับว่าควรพูดกันดีๆ การใช้คำที่ความหมายเดียวกันแต่อ่านแล้วรู้สึกต่างกันนั่นก็สำคัญครับ ทุกคนอยากได้รับคำพูดที่ดีๆด้วยกันทั้งนั้น และผมยังอยากให้ HLM เป็นเว็บบอร์ดที่มีบรรยากาศที่อบอุ่นพร้อมที่จะช่วยเหลือซึ่งกันและกันไปอีกนานๆ เปลี่ยนคำตำเตียนเป็นคำแนะนำ เปลี่ยนการต่อว่าซ้ำเติมเป็นการช่วยเหลือดีกว่าครับ 

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 17:28:15 »
จขกท. ขออัพเดทข้อมูลเพิ่มเติมคะ

ก่อนอื่นต้องขอโทษ admin ที่ตั้งกระทู้ไม่ดูตาม้าตาเรือ ไม่ได้อ่านปักหมุดเรื่อง defect ขอบคุณความเห็น 1 ที่ช่วยชี้แนะคะ

จขกท. ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาให้คำแนะนำ จขกท ทำตามที่คุณ J!MMY แนะะนำไว้เป็นใน ปักหมุด defect และปฏิบัติตามคำแนะนำที่สมาชิกให้ไว้
โดยได้ติดต่อ TMT ทั้งทางโทรศัพท์ และ e-mail และประสานงานกับทางศูนย์ ล่าสุด TMT ได้ส่งอะไหล่มาให้ที่ศูนย์แล้วคะ

ศูนย์ที่ จกท นำรถไปซ่อม ไม่ใช่ศูนย์ที่ออกรถ เนื่องจาก ขับรถไปไม่ถึงเพราะเครื่องเร่งไม่ขึ้น ขับคลานไปเข้าศูนย์ที่ใกล้ที่สุดในเวลานั้น
ในเคสนี้ ผู้จัดการศูนย์บริการ ได้ลงมาดูเรื่องเปลี่ยนอะไหล่ให้อย่างเร่งด่วน ตอนนี้ รถกลับมาใช้ได้แล้วคะ ต้องขอบคุณ ศูนย์ชัยรัชการมาก

ยินดีด้วยครับที่แก้ไขปัญหาได้เรียบร้อย  :D